Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องรองเท้าขี่มอเตอร์ไซด์ครับ  (อ่าน 11192 ครั้ง)

ณัฐดนัย อุชชิน

• มอไซด์ 250 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 10
  • CVT878 " ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน " CVT878
ควรเป็นรองเท้าอย่างไร เมื่อวานไปซื้อรองเท้าเซฟตี้ คล้ายรองเท้าเดินป่า(คล้ายคอมแบทของทหาร) หุ้มข้อ จะเหมาะไหม๊ครับ ส่วนตัวรู้สึกยังไม่ค่อยถนัด
ขอคำแนะนำหน่อยครับ เดี๋ยวเอารูปมาลงให้ดูครับ

ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ จากใจ  CVT878

yai เบตง

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 62
รองเท้าแนวทัวริ่งมีหลายยี่ห้อครับ
ผมใช้ของ REV'IT Fighter H2O  ใส่สบายมากครับ

parttimerider333

• -PARTTIMERIDER-
  • สายตรวจ 2 ล้อ
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 33
  • -เพื่อนไป เราต้องไป-
จากประสบกาณ์ตัวเองที่เลือกใช้ ต้องบอกว่าผมขี่ใช้ในแนวทัวร์ริ่งนะครับ ไม่ใช่ขี่ City bike

1. ซื้อแนวทัวริ่งครับ พื้นอ่อนกว่าเรสซิ่ง เดินทัวร์สบายกว่าครับ
2. ต้องไม่มีเชือกผู้รองเท้า ถ้ามีก็ต้องมีแผ่นมาปิดทาบไว้ไม่ให้ ปลิวออกมาได้ >>> ถ้ามีเชือกมันสามารถหลุดโดยไม่รู้ตัวแล้วจะเข้าไปเกี่ยวกับอะไรก็ได้ครับ
3. วอเตอร์พรูฟ ระดับหนึ่งครับ อาจจะไม่ขนาดถึงขั้นเป็นกอเทค แต่กันน้ำบ้างเวลาขี่ลุยฝนบ้าง ไม่งั้นรองเท้าเลี้ยงปลาได้เลยครับเวลาฝนตก
4. แบบบูทยาวครับ ซื้อทั้งทีเอาให้คลุมถึงหน้าแข้งเลยครับ บูทสั้นกับบูทยาวราคาไม่ต่างกันมาก เอาบูทยาวเพื่อออกทริปเลยครับ

รองเท้าควรไปซื้อที่ร้านนะครับ ไม่ควรสั่งมาทางเน็ต เพราะเท้าแต่ละคนยาวกว้างไม่เท่ากันครับผม
ส่วนยี่ห้อไหนก็แล้วแต่เลยกำลังศรัทธาเลยครับผม  ส่วนตัวผมใช้ Reivit RIVAL ครับ ใช้มาสามปี สามหมื่นกว่ากิโล ยังไม่พังสักที ว่างๆจะมาเขียนรีวิว  ตอนนี้อยากให้มันพังครับ เพราะจะได้ซื้อใหม่ ไม่พังสักที

ส่วนเรืองรองเท้าเซฟตี้ หัวโต ระวังนะครับมีผลในการเข้าเกียร์เชนเกียร์นะครับ  อาจจะทำให้งัดเกียร์ลำบากครับผม

• CVT878 " ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน " CVT878
จากประสบกาณ์ตัวเองที่เลือกใช้ ต้องบอกว่าผมขี่ใช้ในแนวทัวร์ริ่งนะครับ ไม่ใช่ขี่ City bike

1. ซื้อแนวทัวริ่งครับ พื้นอ่อนกว่าเรสซิ่ง เดินทัวร์สบายกว่าครับ
2. ต้องไม่มีเชือกผู้รองเท้า ถ้ามีก็ต้องมีแผ่นมาปิดทาบไว้ไม่ให้ ปลิวออกมาได้ >>> ถ้ามีเชือกมันสามารถหลุดโดยไม่รู้ตัวแล้วจะเข้าไปเกี่ยวกับอะไรก็ได้ครับ
3. วอเตอร์พรูฟ ระดับหนึ่งครับ อาจจะไม่ขนาดถึงขั้นเป็นกอเทค แต่กันน้ำบ้างเวลาขี่ลุยฝนบ้าง ไม่งั้นรองเท้าเลี้ยงปลาได้เลยครับเวลาฝนตก
4. แบบบูทยาวครับ ซื้อทั้งทีเอาให้คลุมถึงหน้าแข้งเลยครับ บูทสั้นกับบูทยาวราคาไม่ต่างกันมาก เอาบูทยาวเพื่อออกทริปเลยครับ

รองเท้าควรไปซื้อที่ร้านนะครับ ไม่ควรสั่งมาทางเน็ต เพราะเท้าแต่ละคนยาวกว้างไม่เท่ากันครับผม
ส่วนยี่ห้อไหนก็แล้วแต่เลยกำลังศรัทธาเลยครับผม  ส่วนตัวผมใช้ Reivit RIVAL ครับ ใช้มาสามปี สามหมื่นกว่ากิโล ยังไม่พังสักที ว่างๆจะมาเขียนรีวิว  ตอนนี้อยากให้มันพังครับ เพราะจะได้ซื้อใหม่ ไม่พังสักที

ส่วนเรืองรองเท้าเซฟตี้ หัวโต ระวังนะครับมีผลในการเข้าเกียร์เชนเกียร์นะครับ  อาจจะทำให้งัดเกียร์ลำบากครับผม

แบบที่ผมซื้อมา นอกจากเชือกแล้ว ตรงไหนที่จะเป็นอุปสรรคอีกครับ เบื้องต้นผมเทียบกับการใส่รอเท้ากีฬาธรรมดาครับ มันออกจะแข็งหน่อย คิดว่าเซฟตี้ข้อเท้า คอมเม้นทีครับ ขอบคุณครับ
ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ จากใจ  CVT878

ผมเห็นมาแบบยาวถึงหน้าแข้ง มันแข็งมากเลยครับ แบบแข็งเรียกว่า เรสซิ่งใช่ไหม๊ครับ ส่วนทัวร์ริ่งจะนิ่มใช่ใหม๊ครับ นิ่มขนาดไหน ขอดูรูปหน่อยสิครับ
และค่าตัวมันประมาณเท่าไหร่ครับ

bottle

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 129

ผมใช้ตัวทางขวาสุดครับ
stymartin ข้อสั้น จากร้านย่านรัชดา คุณภาพเกินราคาครับ (จ่าย 3 พันมีทอน)

ในทัศนะผม ข้อสั้น ใส่แล้วยืดหยุ่นต่อการใช้งานมากกว่าข้อยาว
ข้อยาวเหมาะสำหรับขี่รถอย่างเดียวเลย แต่เวลาแวะพักจะเดินจะเหิน ดูนกชมไม้ ไม่สะดวกและร้อนมาก
เรื่องการกันน้ำ สำคัญมากครับ เท้าเปียกแล้ว ขี่รถไม่สนุก ซึ่ง stymartin ในราคานี้ กันน้ำได้น่าประทับใจมากๆ
this is my Versys.
There are many like it,but this one is mine.
My Versys and I can go anywhere.
Without my Versys,I am useless.
Without me,my Versys is useless

CVT366

เอ๋ครับ

• ถูกใจให้เลิฟๆ 7
  • CVT 722
ผมใช้ TCXรุ่น X-MIELS ครับ
รุ่นพิมพ์นิยม ของคนเริ่มใช้ครับ
ราคาไม่แรง
CVT 722 เอ๋-ญุ่น อยู่สาขาเชียงใหม่เน้อ

parttimerider333

• -PARTTIMERIDER-
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 33
  • -เพื่อนไป เราต้องไป-

แบบที่ผมซื้อมา นอกจากเชือกแล้ว ตรงไหนที่จะเป็นอุปสรรคอีกครับ เบื้องต้นผมเทียบกับการใส่รอเท้ากีฬาธรรมดาครับ มันออกจะแข็งหน่อย คิดว่าเซฟตี้ข้อเท้า คอมเม้นทีครับ ขอบคุณครับ

ถ้าใส่แล้วงัดเกียร์ได้ ไม่ติดขัด อย่างอื่นก็ไม่เห็นมีอะไรนะครับ

Gang InDy

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 2
 :)

manas.th

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 18

ผมใช้ตัวทางขวาสุดครับ
stymartin ข้อสั้น จากร้านย่านรัชดา คุณภาพเกินราคาครับ (จ่าย 3 พันมีทอน)

ในทัศนะผม ข้อสั้น ใส่แล้วยืดหยุ่นต่อการใช้งานมากกว่าข้อยาว
ข้อยาวเหมาะสำหรับขี่รถอย่างเดียวเลย แต่เวลาแวะพักจะเดินจะเหิน ดูนกชมไม้ ไม่สะดวกและร้อนมาก
เรื่องการกันน้ำ สำคัญมากครับ เท้าเปียกแล้ว ขี่รถไม่สนุก ซึ่ง stymartin ในราคานี้ กันน้ำได้น่าประทับใจมากๆ

ร้านย่านรัชดา ชื่อร้านอะไร อยู่ช่วงใหนครับ

yai เบตง

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 62
แพดด็อก รัชดา ครับ พี่อ้วน ถ้ามาจากโรบินสัน รัชดา เลยแยกห้วยขวาง นิดเดียวครับ ด้านซ้ายมือ

ข้อสั้นใส่สบายกว่าครับ คู่นี้ผมใส่มาเป็นปี ยังดูดีอยู่เลยครับ

manas.th

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 18
แพดด็อก รัชดา ครับ พี่อ้วน ถ้ามาจากโรบินสัน รัชดา เลยแยกห้วยขวาง นิดเดียวครับ ด้านซ้ายมือ

ขอบคุณคร๊าบบบ.. :-*

kathayut CVT 955

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 11
  • 222 ม.2 ต.บ้านพร้าว อ.ป่าพะยอม จ.พัทลุง 93110
;Dรองเท้าเซฟตี้  ก็ยังดีกว่ารองเท้าผ้าใบธรรมดา  เห็นหลายๆท่านใส่กัน  เสียวแทนคับ   :-* :-*
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง   CVT 955   สายตรงที่  088-4450681

อนุบาลไฮเวย์

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 46
  • บ่าวเมียงแป้ แห่ระเบิด CVT 625
ผมใช้รุ่นนี้คับ ซื้อที่แพดด๊อก รัชดา เช่นกัน ใส่ออกทริป มาหลายรอบ แล้วคับ แต่ยังไม่ชิน ยิ่งไปทริป อ.บ่อเกลือ ตะคิว กิน เลยคับ อิ  อิ  ใส่สลับกับข้อสั้น :'( :'(

นายกร บริการ

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 53
    • http://www.thaifirestorm.com
แนะนำว่าใส่รองเท้าสำหรับขี่มอเตอร์ไซค์โดยตรงเลยดีกว่าครับ
รองเท้าสำหรับโรงงานก็ออกแบบมาเพื่อใช้งานในโรงงาน ใช้ขี่รถได้ แต่คงไม่ดีเท่าที่เขาออกแบบมาเฉพาะ
โดยเฉพาะอย่างยิ่งแบบผูกเชือก ผมว่ามันอันตราย
ถ้าไปเกี่ยวกับชิ้นส่วนต่างๆ แล้วเกิดถ้าเราจะต้องยกขาออก แล้วมันติด ยกไม่ออก ได้มีนอนแน่ๆ
และไหนๆซื้อแล้ว ซื้อบูทข้อยาวเลย ปลอดภัยกว่าเห็นๆ จะบูทเรียบ หรือบูทวิบาก ก็แล้วแต่ชอบ
ผมซื้อมาใส่ระยะแรกๆก็ไม่ถนัด แต่ใส่บ่อยๆเดี๋ยวก็ชิน

ส่วนตัวผมใช้รุ่นนี้ครับ ซื้อจากแพ๊ดด็อค รัชดา

CVT 505   ไม่หลง ก็เลย

http://www.thaifirestorm.com  089-794-9522