Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ผ่าท่อ เอาเฉพาะเปลือกออก จะดังขึ้นไหม๊ครับ  (อ่าน 2788 ครั้ง)

ณัฐดนัย อุชชิน

• มอไซด์ 250 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 10
  • CVT878 " ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน " CVT878
ถ้าเราเอาเฉพาะใยแก้วกับฝอยเหล็กออก โดยที่ไม่เอาไอ้งวงนั้นออก อยากรู้ผลมันจะเป็นอย่างไร เสียงจะดังขึ้นไหม๊ครับ
ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ จากใจ  CVT878

BOBBY 69 CVT 740

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 56
  • CC รถไม่เท่าไหร่ ขอแค่ CC ใจที่ใกล้เคียง !
ถ้าเราเอาเฉพาะใยแก้วกับฝอยเหล็กออก โดยที่ไม่เอาไอ้งวงนั้นออก อยากรู้ผลมันจะเป็นอย่างไร เสียงจะดังขึ้นไหม๊ครับ

ศึกษาให้ละเอียดนะครับ เนื่องจากมีพี่ ที่สนิทกัน เค้าไป ผ่าท่อมา ดังขึ้นจริงๆ ครับ แต่พอใส่ไม่นาน สิ่งที่ตามมาคือ ก้านวาล์ว ขาดเลย สอบถามช่าง และผู้รู้ เค้าให้เหตุผลว่า ถ้าใส่ท่อเดิมผ่า หรือ ท่อสูตร ต้องตั้ง  Vacuum ใหม่ ครับ เพราะท่อ เดิม ผ่าแบบไร้การคำณวนทางวิศวกรรม โดยสิ้นเชิง มีแต่ทักษะงานเชื่อมเท่านั้น ดัง นั้นท่อสูตรที่ เราใส่ๆ กัน มีการคำณวน มาตราส่วน การทำงานมาแล้ว แค่มาปรับ  Vacuum ให้มัน แมชกันก้อลงตัวครับแต่จะไปตั้งกันก้อตอน เช๊คใหญ่อะครับ รวมถึงรถผมด้วยครับ
ดังนั้นตัดสินใจดีๆ ครับ 

อนุบาลไฮเวย์

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 46
  • บ่าวเมียงแป้ แห่ระเบิด CVT 625
ศึกษาให้ละเอียดนะครับ เนื่องจากมีพี่ ที่สนิทกัน เค้าไป ผ่าท่อมา ดังขึ้นจริงๆ ครับ แต่พอใส่ไม่นาน สิ่งที่ตามมาคือ ก้านวาล์ว ขาดเลย สอบถามช่าง และผู้รู้ เค้าให้เหตุผลว่า ถ้าใส่ท่อเดิมผ่า หรือ ท่อสูตร ต้องตั้ง  Vacuum ใหม่ ครับ เพราะท่อ เดิม ผ่าแบบไร้การคำณวนทางวิศวกรรม โดยสิ้นเชิง มีแต่ทักษะงานเชื่อมเท่านั้น ดัง นั้นท่อสูตรที่ เราใส่ๆ กัน มีการคำณวน มาตราส่วน การทำงานมาแล้ว แค่มาปรับ  Vacuum ให้มัน แมชกันก้อลงตัวครับแต่จะไปตั้งกันก้อตอน เช๊คใหญ่อะครับ รวมถึงรถผมด้วยครับ
[/quote]

เห็นด้วยกับพี่บ๊อบบี้ 69 คับ  ส่วนตัวผมชอบเสียงเดิม ๆ  เบาแต่หนักแน่น คับ  +1 คับ

ณัฐดนัย อุชชิน

• ถูกใจให้เลิฟๆ 10
  • CVT878 " ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน " CVT878

เห็นด้วยกับพี่บ๊อบบี้ 69 คับ  ส่วนตัวผมชอบเสียงเดิม ๆ  เบาแต่หนักแน่น คับ  +1 คับ

[/quote]
โอเค2เสียง เป็นเอกฉันท์
ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ จากใจ  CVT878

tanakit 774

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 7
  • บุญกำลังมา=ชะตากำลังดี
ชลอโครงการเลย
สักวันบุญมาชะตาคงดี..hs7ybo

bob

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 5
 ;Dผ่าแล้วเสียงดังแรงตกคร้าบบบ :o

ป็อบอาย

ใครจะผ่า เอาท่อเดิมมาแลกกะผมก็ได้นะครับ รถผมกะผ่าเปลี่ยนใจอยากใส่ท่อเดิม แล้วครับ   :-[
ป็อบอาย ครับโผม CVT 745
ทักทายกันได้ครับ

bottle

• สายตรวจ 2 ล้อ
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 129
อาทิตย์ก่อน เพื่อนเพิ่งออก 2014 สีเหลืองมา

ผมถึงได้รู้ว่า MY2014 เสียงท่อดังทุ้ม เบสแน่น กว่าตัวเก่าพอสมควรครับ
this is my Versys.
There are many like it,but this one is mine.
My Versys and I can go anywhere.
Without my Versys,I am useless.
Without me,my Versys is useless

CVT366

J(อ่างทอง)

• ถูกใจให้เลิฟๆ 2
ตั้งvacuumคืออะไรครับ ขอความรู้หน่อยครับ

อุ๋ย เมืองยศ

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
กรรมว่าจะส่งไปผ่าอยู่ติดต่อร้านไว้แล้วด้วย  ใส่ท่อแต่งก็ดังเสียจนเกรงใจพี่หนวด พอใส่จุกอุดเสียงก็กลายเป็นเสียงกระเทยไป  เอาไงดีหว่า
คนยโส  แต่ไม่ยโส  CVT 1042