Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องสีแฟริ่งครับ  (อ่าน 2310 ครั้ง)

kookkook

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 1
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่
ขอรบกวนเวลา สอบถามเรื่องชุดสีแฟริ่งครับ
ผมต้องการสีเหลือง แต่ทางศุนย์แจ้งว่าเป็นสีของปีเก่า
ปี 2013 มีแค่ สีน้ำตาลเข้ม กับสีขาว
ทางพนักงานแจ้งว่า ให้เบิกแฟริ่งรวมถังน้ำมัน เป็นราคาประมาณ 17000-18000 บาท แล้วจะทำการเปลี่ยนให้ตอนรับรถ
อยากขอทราบข้อมูลว่ามีศูนย์ไหนที่ยังมีเก็บสีเหลืองบ้างมั้ยครับ ไปถามมา 2-3 ที่แล้ว ไม่มีเลยครับ จะให้มารื้อรถเพื่อใส่แฟริ่งกับถังน้ำมันสีที่ต้องการก็ดูไม่เข้าท่า เพิ่มเงินอีกเกือบ 20000 บาททั้งๆที่โรงงานน่าจะทำให้ได้ ไม่ได้เป็นสีพิเศษอะไร มันคือสีที่เคยทำขายมาอยู่แล้ว แค่ตอนประกอบเอาชุดแฟริ่งกับถังน้ำมันสีเหลืองมาประกอบให้ แต่เค้ายืนยันว่าไม่ได้ มีแค่ที่เก็บไว้เป็นพาทสแปร์เผื่อรถซ่อมหรือเครมประกัน

ผมขับรถยนต์ก็เหลืองดำ อยากได้แค่สีเหลืองดำ ของversys จริงๆครับ
รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอโทษพี่ๆ เพื่อนๆ ด้วยถ้าไร้สาระครับ   

Swt Wst

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 4
Re: รบกวนสอบถามเรื่องสีแฟริ่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12/07/13 @22:19:33 »
 :) :)...ประมาณเดือนกว่าๆที่ผ่านมาผมโทรสอบถามราคาที่ศูนย์พระรามเก้า
ราคาชุดสีทั้งหมด 5 ชิ้น รวมถังน้ำมัน ไม่ถึงหมื่นครับ ประมาณ 9,500-9,800 ครับ
แรกๆว่าจะซื้อมาสำรองสักชุดเพราะอยากได้สีขาวมุก แต่ขั้นตอนการซื้อค่อนข้างยุ่งยากเพราะอยู่ต่างจังหวัด
เลยตัดสินใจถอดทำสีใหม่หมดเลย แฟริ่ง คงถอดไม่ยาก ส่วนถังน้ำมันใช้เวลาออกจากตัวรถไม่เกิน 20 นาทีครับ
จะต้องระวังหน่อยก็ตอนออกจากตัวรถแล้ว หงายถัง ถอดชุดปั้มกับลูกลอยในถัง ไม่ยากครับแต่ต้องระวัง
ตอนนี้ทำเสร็จแล้ว ขาวเหมือนเดิม แต่เป็นขาวมุกเฉดหม่นลงมาหน่อย อาจตอบไม่ตรงคำถามนะครับ
แต่คงพอเป็นทางเลือกได้บ้างถ้าหาสีที่ต้องการไม่ได้จริงๆ ;) ;)

kookkook

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
Re: รบกวนสอบถามเรื่องสีแฟริ่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13/07/13 @02:05:28 »
ขอบคุณครับ ผมสอบถามแล้วเจ้าหน้าที่บอก 17000-18000 จริงๆครับ
เค้าบอกถังน้ำมันก็ประมาณ 7-8 พันบาทแล้ว
ถ้า 9500-9800 ตามที่บอก ผมจะโทรไปถามฝ่ายอะไหล่ที่ศูนย์พระราม9 พรุ่งนี้เลยครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

bottle

• สายตรวจ 2 ล้อ
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 129
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13/07/13 @09:41:38 »
เท่าที่รู้มา ถังน้ำมันอย่างเดียวมันราวๆ 7-8 พันนะครับ แต่ชุดสี 5 ชิ้น ก็ไม่กี่ตังค์ รวมทั้งหมดไม่น่าจะเกินหมื่นนะครับ หรือเกินก็นิดหน่อย
this is my Versys.
There are many like it,but this one is mine.
My Versys and I can go anywhere.
Without my Versys,I am useless.
Without me,my Versys is useless

CVT366

Kalozico

• จักรยาน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17/08/15 @11:08:15 »
สวัสดีครับมาหใหม่เหมือนกันครับ

m88a1097

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24/08/15 @13:24:18 »
English Premier League - m88 taruhan sport

Arsenal - Liverpool

Emirates Stadium, London, Inggris

Selasa, 25 Agustus 2015, 02.00 WIB

beIN SPORTS 3

Arsenal akan menjamu Liverpool di Emirates Stadium pada pertandingan pekan ketiga lanjutan Premier League. Arsenal saat ini baru mengumpulkan tiga poin hasil dari satu kemenangan dan satu kali kalah. Sedangkan tim tamu, Liverpool sukses mengumpulkan poin penuh dari dua pertandingan pertama mereka di EPL.

Pertandingan antara Arsenal dan Liverpool ini juga merupakan ajang pembuktian para striker, khususnya Olivier Giroud di Arsenal dan Christian Benteke di Liverpool. Kedua striker tersebut telah mencetak satu gol di pekan kedua.

Giroud yang akan melakoni laga ke-100 bersama Arsenal, ingin membuktikan diri bahwa ia layak menjadi striker utama The Gunners setelah Arsene Wenger dikabarkan sedang berupaya mendatangkan striker baru. M88 -  Di sisi lain, Benteke yang didatangkan Liverpool dari Aston Villa masih perlu pembuktian diri bahwa memang benar ialah yang menjadi jawaban persoalan lini depan anak asuh Brendan Rodgers.

Tim tamu, Liverpool akan menghadapi misi sulit di Emirates Stadium. The Reds jarang meraih kemenangan di Emirates. Terakhir mereka menang di Emirates yaitu pada tahun 2011 silam. Dalam lima pertandingan terakhir pun mereka hanya satu kali meraih kemenangan atas The Gunners. Namun, Arsenal perlu mewaspadai kekuatan baru Liverpool musim ini.