Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: GIVI E20 ขอคอมเม้นหน่อยครับ รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 3760 ครั้ง)

SPEED DEE

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 5
  • ผมชอบขี่รถกินลม
จะซื้อมาใช้ก่อน แล้วค่อยจัด SW ทีหลัง
ใช้ดี โอเคมั๊ยครับ

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 545
  • > LINE: adisak.ant <
ถ้าตั้งใจจะจัด sw อยู่แล้วก็จัดไปเลยครับ จบแน่นอน :)

SPEED DEE

ถ้าตั้งใจจะจัด sw อยู่แล้วก็จัดไปเลยครับ จบแน่นอน :)
ช่วงนี้ สถานะ ไม่ค่อยคล่องครับ เลยว่าจะหามาใช้ก่อน

Tough Boy

• บุคคลทั่วไป
ก็ใช้ได้ ใส่ของได้เยอะ ทรงอาจดูเหลี่ยมๆ เชยไปนิด อย่าใส่ของสำคัญเพราะไม่มีกุญแจก็เปิด lock ได้ งัดเอาเลย  :(

manasnop

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 14
  • CVT.535
ปัจจุบันรถผมก็ใช่รุ่นนี้อยู่ครับ ผมว่ามันดีสำหรับผมเลยทีเดียว ด้วยความจุของกล่อง ราคาที่ไม่สูงมาก  แต่ต้องทำแร็คยึดกล่องให้แข็งแรง  เวลาติดกล่องควรใช้สายรัดที่ตัวกล่องกับแร็คป้องกันการหลุดหายเวลาขับขี่   เท่านี้ก็จะได้กล่องใส่สัมภาระที่ดี สำหรับคนงบน้อยครับ  :-* :-*
เวลาไม่ค่อยจะมี แต่ชีวิตก็ยังอยากท่องเที่ยว

SPEED DEE

ขอบคุณครับพี่สำหรับข้อมูล   :D :D :D

ขอถามอีกนิดครับ กระเป๋าชุดนี้ เมื่อติดกับรถแล้ว ระยะความกว้าง แตกต่างกับ SW มากมั๊ยครับ  :)

bottle

• สายตรวจ 2 ล้อ
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 129
ถ้าตั้งใจจะไป SW ก็รอ SW เถอะครับ

ช่วงที่ยังตึงๆ ก็จัด dry bag ขนาด 60 ลิตร ผูกติดกับท้ายรถไปก่อน..อย่าเล่นหลายทางเลยครับ ผมทำมาแล้ว...ไม่เวิร์คครับ

แต่ช่วงนั้นทางเลือกมันไม่มากขนาดนี้ เลยจำต้อง "ไปเรื่อย" ตอนนี้ ทางเลือกมันเยอะครับ ไม่ต้องไปหลายทางหรอกครับ
this is my Versys.
There are many like it,but this one is mine.
My Versys and I can go anywhere.
Without my Versys,I am useless.
Without me,my Versys is useless

CVT366

ศิ วัดบุญย์

• ยามเฝ้าบ้าน
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 112
  • Lern 2 Ride จบป่ะ
จะซื้อมาใช้ก่อน แล้วค่อยจัด SW ทีหลัง

OK คุ้มราคาครับ
\m/CVT 227\m/

อนุบาลไฮเวย์

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 46
  • บ่าวเมียงแป้ แห่ระเบิด CVT 625
ขอให้ได้สมใจ ไวๆ นะคับ

power moto

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 121

OK คุ้มราคาครับ

แนะนำ ควรใช้สายรัดกล่องกับแร็คไว้ด้วย ครับ ( ป้องกันไว้ก่อนครับ )
CVT....... 198 ....... Gus...

ID.LINE : powermoto

Jobbiker

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 1
ปัจจุบัน ผมใช้รุ่นนี้อยู่ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะครับ และประสพการณ์ท่านที่เคยใช้มานาน กระเป๋ารุ่นนี้ถ้ารับน้ำหนักแล้ว ตรงเพลทจะเห็นเดือยล็อคพลาสติล๊อคไม่ทรายว่าการสั่นสะเทือนจะมำให้มันหักมั้ยเพราะตรงกล่องจะเป็นเหล็ก แล้วเคยหลุดกับตัวเองมั้ยครับหรือเคยได้ยินได้เห็นของท่านอื่นมีปัญหามั้ยครับ ช่วยแชร์ประสพการหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

บะ แหวงหา ครับผม

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 14
  • CVT 739 โทร 0835587776 Dtac. Line id : kis2513
:) :) :)ตามใจครับชอบอันใหนจับเลย :) :) :)
มันคือความฝันตั้งแต่เด็กๆของลูกผู้ชาย

manas.th

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 18
ขอความรู้..   สายรัดปี๊บ sw ซื้อที่ไหนครับ

parttimerider333

• -PARTTIMERIDER-
  • สายตรวจ 2 ล้อ
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 33
  • -เพื่อนไป เราต้องไป-
ชอบ SW ก็รอพร้อม SW จัดที่เดียวดีกว่าครับผม

ขอความรู้..   สายรัดปี๊บ sw ซื้อที่ไหนครับ
ปี๊บ SW ไม่ต้องรัดสายนะครับ มันแน่นอยู่แล้วนะครับผม
รับ load ได้ข้างละ 10 กิโล รวมน้ำหนักปี๊บครับ

ส่วนสายรัดที่ใช้รัดบนปี๊บ ส่วนมาก DIY เองครับ รัดกับฝาปี๊บเอาครับผม ของ SW มีแต่กระเป๋าเสริมบนปี๊บครับ

manas.th

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 18
ขอบคุณมากครับ.. :D