Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: หาวิธีแก้ปัญหายางรั่ว ระหว่างเดินทางไกลคนเดียวครับ  (อ่าน 2603 ครั้ง)

kobank

• มอไซด์ 250 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 3
สอบถามวิธีแก้ปัญหา ยางรั่ว ระหว่างออกทริป  :( แฟนเป็นห่วงไปคนเดียว เห็นมีวิธี ที่เค้าเติมน้ำยาอุดรอยรั่วใส่ล้อ พี่ๆช่วยแนะนำทีครับ รึว่ามีวิธีอื่น ครับ ถ้าถามซ้ำขออภัย
..คิดได้ก็ทำได้.. cvt 746

kobank

;) ขอบคุณครับ

bottle

• สายตรวจ 2 ล้อ
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 129
ตอนผมไปคนเดียว ยางหลังรั่วตั้งแต่พะเยา จนถึงอุตรดิต ถ้าสิ่งที่ตำมันไม่คว้านจนรูเหวอะ ลมมันหายไปแค่ครึ่งเดียวครับ แวะร้านยาง ให้เค้าปะให้ไม่เท่าไหร่หรอกครับ
this is my Versys.
There are many like it,but this one is mine.
My Versys and I can go anywhere.
Without my Versys,I am useless.
Without me,my Versys is useless

CVT366

tae sattahip

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 23
  • motorcycle theraphy
ปั๊มลมไฟฟ้าใหญ่ๆหน่อยก็ดีนะครับ บางทีรอยฉีกมันยาว ผมเคยต้องแทงตัวหนอน2ตัว ลมยางยังซึมออกมา ต้องคอยจอดเติมลมทุก7-8 ก.ม. ประคองไปจนเจอร้านปะยาง ผมก็กำลังจะเริ่มเดินทางคนเดียวเหมือนกันครับ ชี้เกียจรอเพื่อนว่างแล้ว ขอให้มีความสุขกับการเดินทางครับ :) ;) ;D

bottle

• สายตรวจ 2 ล้อ
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 129
เหตุการณ์ยางรั่ว ไม่ได้เกิดขึ้นบ่อยๆครับ ตั้งแต่ขี่คนเดียวมา 10 ปี เพิ่งมีรั่วครั้งเดียวนั่นละครับ
แต่การเตรียมตัวให้พร้อมทุกครั้ง เป็นสิ่งที่ควรทำ เพราะเราไม่รู้ว่า โอกาสน้อยนั้น มันจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่
this is my Versys.
There are many like it,but this one is mine.
My Versys and I can go anywhere.
Without my Versys,I am useless.
Without me,my Versys is useless

CVT366

r_rodeo

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 16
ผมก็กังวลในประเด็นนี้ครับ กำลังจะไปรับรถจากศูนย์โมโต-หาดใหญ่ ก็เลยจัดชุดปั๊มลม ของ slime ยกกล่องเผื่อเอาไว้ก่อน มือใหม่อยากให้พร้อมที่สุด...ก่อนหน้านี้หาของ yamahaอยู่แต่หาไม่เจอ ใกล้วันเดินทางแล้วก็เลยขอช่วยคุณต้นกีวีนนท์ไปรับของให้จากแพนด้าครับ...ในใจคิดเผื่ออาจเอารถลงไปทำงานแถวปัตตานี-ยะลา ก็เลยไม่เสี่ยงดีกว่าครับ...
Duangdao Farm...Mushroom Energy

บะ แหวงหา ครับผม

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 14
  • CVT 739 โทร 0835587776 Dtac. Line id : kis2513
:) :) :)เดินทางมีความสุขนะครับ :) :)
มันคือความฝันตั้งแต่เด็กๆของลูกผู้ชาย

kobank

:P ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับ เพิ่งกลับมาถึงบ้านวิ่งไปกลับเกือบ 600กิโล ไม่มีเหตุเกิดแต่ประการใด แต่พกอุปกรณ์ก็อุ่นใจตามที่พี่ๆ ทุกท่านเเนะนำ ขอบคุณครับ ;)

TonHaYaZa

พวกน้ำยากันรั่วต่างๆที่มีขายกัน ใช้ดีใหมครับ และ มันมีอายุการใช้งานมากใหม หากหมดอายุของน้ำยา จะเปลี่ยน หรือล้างอย่างไร
cvt 938