Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้องใจเรื่องท่อ ขอปรึกษาหน่อยครับ  (อ่าน 1310 ครั้ง)

abbman

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 14
ข้องใจเรื่องท่อ  ขอปรึกษาหน่อยครับ คือไม่รู้ว่าทุกวันนี้ที่เค้าจับ ๆ กันเนี่ยเค้าจับเพราะ

1- ท่อดัง ( อันนี้ผมเข้าใจได้ว่ามันสร้างความรำคาญให้กับผู้อื่น ) ข้อนี้ถ้าโดนเรียกผมจะไม่เถียงสักคำ

2- เปลี่ยนท่อ ( ขอเถียงหน่อย )
    - ไม่โดนจับ ( เพราะถ้าท่อผมไม่ดังหล่ะ ผมจะโดนไหม เพราะว่าใส่ไซเลนเซอร์ อิอิ ) 
    - โดนจับเพราะว่ายังไงก็ถือว่าดัดแปลงสภาพรถ งั้นขอเถียงหน่อย ไหน ๆ ก็จะโดนแล้ว ( อ้าวและถ้าผมชี้ให้พี่จับรถเก๋งที่เปลี่ยนท่อมาพี่จะจับให้ดูหน่อยได้ไหมหล่ะ )

สรุปคืออยากให้พี่ ๆ ที่เคยโดนจับเรื่องท่อมาช่วยชี้ความกระจ่างให้ผมหน่อยครับ เพราะว่าดูจากคลิปหลาย ๆ คลิป มีแต่บอกว่าจับข้อหาท่อดัง ....  ( ไม่ได้หาเรื่องใครและไม่ได้มาป่วนนะครับ แต่แค่ผมขายท่อเดิมไปแล้ว แต่ไม่อยากโดนจับ และไม่อยากไปหาซื้อท่อเดิมมาใส่ใหม่ อิอิ ) รบกวนด้วยนะครับ  ;)
584 abbman

โมเดลคับ

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 352
Re: ข้องใจเรื่องท่อ ขอปรึกษาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17/05/13 @10:39:39 »
มาช่วยดัน แต่ไม่ตอบ เพราะไม่เคยมีปัญหาเรื่องท่อกับตำรวจ  ;D

abbman

• เทพ 2 ล้อ
Re: ข้องใจเรื่องท่อ ขอปรึกษาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17/05/13 @10:52:44 »
มาช่วยดัน แต่ไม่ตอบ เพราะไม่เคยมีปัญหาเรื่องท่อกับตำรวจ  ;D

ตลอดหล่ะพี่กู   ???
584 abbman

abbman

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17/05/13 @11:59:36 »
เปลี่ยนมา ยังไงก็สุภาพเข้าไว้ แค่นั้น อย่าไปต่อล้อต่อเถียงไรมาก จะได้จบง่ายๆ :P

;)
584 abbman

thworakornr

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17/05/13 @12:00:36 »
เตรียมตังค์กับกล้องไว้ด้วย กำลังฮิต :D ;D :o :P :-*

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 545
  • > LINE: adisak.ant <
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17/05/13 @13:05:41 »
ใช้ท่อเดิม "ทุ้มอยู่ในใจ"  ;D

abbman

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17/05/13 @13:06:55 »
ใช้ท่อเดิม "ทุ้มอยู่ในใจ"  ;D

อันนี้โดน  ;D
584 abbman

parttimerider

• ยามเฝ้าบ้าน
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 148
  • You know who you are who you are not as others
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17/05/13 @13:27:30 »
ไม่กล้าขี่ กลัวโดนยึดท่อ มาขี่ pcx กันเถอะ :D
มิตรภาพ ไม่สำคัญที่ว่า..ใครเข้ามาก่อนมันอยู่ที่ว่า..
ใครเดินเข้ามาแล้ว..ไม่เคยเดินจากไปต่างหาก

โมเดลคับ

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 352
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17/05/13 @13:39:47 »
ไม่กล้าขี่ กลัวโดนยึดท่อ มาขี่ pcx กันเถอะ :D
  :P :P :P 

bottle

• สายตรวจ 2 ล้อ
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 129
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17/05/13 @13:52:10 »
เห็นใน youtube  ตำรวจแถวๆปราจีน (หรือเปล่า?) ตั้งด่านจับมอไซค์ท่อแต่ง
มีกลุ่ม BB กลุ่มนึง ถูกเรียกทั้งหมด ที่สำคัญ ตำรวจมีเครื่องวัดเสียง ใช้วัดทีละคัน

ถ้าแบบนี้ ชัดเจนครับ...แต่ประเภท  ติดตั้ง app วัดเสียงไว้ในรูหู...ไม่ยอมครับ

ท่อ เปลี่ยนได้ ไม่มีกฎหมายห้ามเปลี่ยนท่อ ถ้ามีลักษณะ
-มีอุปกรณ์ลดเสียง (ก็คือหม้อพักนั่นละ) ประเภทที่ผิดโดยกายภาพคือพวก short gun แบบใน HD นั่นละครับ ผิดโดยสภาพเลย
-ปลายท่อต้องหันไปทางด้านท้ายรถ
-เสียงไม่ดังเกินกฎหมายกำหนด
this is my Versys.
There are many like it,but this one is mine.
My Versys and I can go anywhere.
Without my Versys,I am useless.
Without me,my Versys is useless

CVT366

Boat

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 8
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17/05/13 @16:24:32 »
ชอบวิธี ant จัง ทุ้มอยู่ในใจ