Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: !!! ขับอยู่ดีๆดับพรึบ เกือบหัวทิ่ม !!!  (อ่าน 5600 ครั้ง)

nokiabest

• มอไซด์ 250 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 3
  • เเละเเล้วผมก็ได้ขับเวอซีสส!!! Bestty CVT 721
Re: !!! ขับอยู่ดีๆดับพรึบ เกือบหัวทิ่ม !!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30/05/13 @20:12:51 »
มีประโยชน์ครับ...

ของผมก็ยังเจอครับ...ใส่แตร PIAA เพิ่มมา รีเลย์ ก็ใส่ครบ  ขับขี่ธรรมดาก็ปกติดี

วันนั้น ไปเขาใหญ่  ฝนตกหนักลุยฝนกลับ  ไม่รู้เป็นอะไร ดังเองตลอดทาง...

ต้องคอยกดสวิทซ์แตรตลอดทาง เพื่อให้แตรดับเอง เดี๋ยวดังเอง ก็ต้องกดให้ดับ

(คิดในใจ ดีเหมือนกัน ไม่ต้องกดแตรมันดังเอง เตือนรถข้างหน้าฝนมันตกหนัก )

เป็นแแบบนี้ตลอด จนฝนหยุด...พอฝนหาย ก็เป็นปกติดี  ผมละงง...?

อาการแบบนี้...! มันเป็นอะไร ค ร๊ า บ  ;D

ระหว่างทางจอดฉี่ไม่ขอเจ้าที่ป่าวครับ  ห้ามลืมนะพี่ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ล้อเล่นค้าบบบบ

บะ แหวงหา ครับผม

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 14
  • CVT 739 โทร 0835587776 Dtac. Line id : kis2513
Re: !!! ขับอยู่ดีๆดับพรึบ เกือบหัวทิ่ม !!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01/07/13 @21:14:59 »
:) :)ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆ ที่มีให้ สมกับคำว่า :) " ครอบครัวเดียวกัน" เห็นด้วยใหมครับ :) :)
มันคือความฝันตั้งแต่เด็กๆของลูกผู้ชาย

weedrider

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21/02/14 @15:40:53 »
 :)

Tough Boy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21/02/14 @18:39:54 »
ไฟสปอตไลท์นี่มีปัญหากันบ่อย  ???

ว่าแต่ถ้าเครื่องดับขณะที่ขี่อยู่ มีเวลาให้กี่วินาที ก่อนที่เกียร์จะล๊อคล่ะครับ

Dum-Devil

• ถูกใจให้เลิฟๆ 6
  • เผื่อที่ความผิดพลาดของผู้อื่น อย่าเชื่อใจรถอื่น
    • S2space Racing : รวมพล คนชอบซิ่ง
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22/02/14 @10:04:16 »
ขอบคุณมากคับ ที่ช่วยแชร์ ประสบการณ์   ;) ;)   
พี่เนตร์ สมกับเป็น  ฒ  จิงๆ คับ   :P :P

ฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯ

ฯ     " พี่เนตร เป็นมากกว่าช่าง รู้ทุกอย่างเกี่ยวกับ Versys สมกับเป็น ฒ.จริงๆ "
ฯ                     ******** เป็น ฒ. ทรงคุณต่า **********

ฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯ

:P   :P    :P     :P

มีประโยชน์มากๆครับ  สุดยอด “เคล็ดวิชา” เทคนิคเฉพาะตัว

Tacit  Knowledge  ประสบการณ์....ล้วนๆๆ    ความรู้เชิงลึก....

ขอบคุณครับ ที่ช่วยแชร์ความรู้.....ถ่ายทอดความรู้...เยี่ยมมากๆๆ

ความรู้.....ประสบการณ์....ทั้งทาง...ตรง...อ้อม

8) หาอ่าน...ในตำรา...ไม่มี 8)

การรแชร์....และถ่ายทอด....กัน...มากๆๆ   ยิ่งเยอะ...ยิ่งดี....ครับ

เป็นประโยชน์มากๆๆๆๆๆ......
:P   
:D

เผื่อที่ให้ความผิดพลาด..ผู้อื่นอย่าเชื่อใจ..รถคันอื่น อุบัติเหตุไม่ใช่เรื่องเวรกรรมแต่เป็นการกระทำที่ประมาท เอาไม่อยู่อย่าหวงรถ

Madmax

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 3
  • No Bike No Life...
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23/06/14 @16:39:01 »
ขอบคุณสำหรับประสบการณ์นะครับ
ว่าแต่เบอร์พี่เนตรเบอร์อะไรครับ เผื่อฉุกเฉิน แหะๆๆๆ  ;D
®No Bike No Life.
>Max CVT  1088®<

Khong_KRT

• ถูกใจให้เลิฟๆ 6
  • CVT 1036
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23/06/14 @20:51:33 »
ทุกปัญหาเป็นเรื่องใหญ่สำหรับผู้ไม่รู้ ผมคนนึงล่ะ ถ้าเจอปัญหาที่เราไล่ไม่จบ ไม่เจอ สิ่งแรกที่ผมคิดได้ และเป็นที่พึ่งที่หนึ่ง คือ ที่นี่ล่ะครับ http://www.clubversysthailand.com   :)

A Min HO

• ถูกใจให้เลิฟๆ 9
  • ความจำฉันสั้น แต่รักฉันยาว...ยาว CVT 1072 YES sir!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23/06/14 @22:04:31 »
ขอเก็บเกี่ยวประสบการณ์นี้เป็นข้อสงสัยแรกเลยถ้าเกิดปัญหาแบบนี้ เพราะของผมก็มีสปอตไลท์เหมือนกัน สุดยอดและยอดสุดครับพี่เนตร ขอบคุณประสบการ์ณครับคุณ เบสท์ เรียกชื่อผิดต้องขออภัยครับ   ;D ;D ;D

thworakornr

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 24/06/14 @06:58:04 »
ผมขี่รถมาสองปีกว่าดับแบบนี้สองที กำครัชทันทีทุกครั้งครับ

ป.ล. หูได้ยินเสียงเครื่องผิดปรกติเมื่อไหร่ กำก่อนเลยครับ หารันเวย์จอดก่อนเลย :P

ขอบคุณที่แชร์นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/06/14 @09:17:39 โดย ปีโป้คลับ »

kathayut CVT 955

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 11
  • 222 ม.2 ต.บ้านพร้าว อ.ป่าพะยอม จ.พัทลุง 93110
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 24/06/14 @08:01:54 »
 :) :)  ในยามที่ไม่มีใคร   นี่ล่ะคับ มิตรแท้  ครอบครัวที่อบอุ่น ชาว CVT  ;D ;D
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง   CVT 955   สายตรงที่  088-4450681