Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: รถล้มกรณีแบบนี้เกิดจากสาเหตุอะไรครับ *O*  (อ่าน 4227 ครั้ง)

pollakit

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 2

ผมดูแล้วนึกคิดในใจว่า ข้อมือไม่แข็ง เอารถไม่อยู่ รึว่า ล้อหน้าสะดุดหิน :o
รึรถมันหนักขนาดนั้นเลยหรอครับ น้ำหนักรถ200โล ไม่รวมคนซ้อน ควบคุมแฮนด์ไม่อยู่
ผมขี่โซนิค 110โล แฟนหนัก 140โล ลูกชายหนัก 12 โล ผมยังเอาอยู่สาบายๆ ถ้าผมซื้อมาคงจะเอามันอยู่ใช่มั้ยครับ กลัวอ่ะๆๆๆ :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/09/13 @10:03:35 โดย Iron Man »

Nongkub

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 31
เจ้าของรถเขียนอธิบายไว้ว่า อากาศเย็น ผิวถนนเย็น ยางยังไม่ร้อนไม่ถึงอุณหภูมิเลยไม่มี grip

pollakit

• **
อ่อขอบคุณครับ ;D

small_leg

• **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 6
คาดว่าถนนมีเกล็ดหิมะบาง ๆลื่นปรื๊ดด แล้วก็ออกตัวแรงคงไม่ได้ระวังตัวเนอะ

wat 650sys

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 33
  • CVT 604
ดูเหมือนไปสดุดอะไรสักอย่างในขณะกำลังเปิดคันเร่ง บวกกับถนนลื่นครับ
แต่สงสัยทำไมเขายกรถขึ้นง่ายจังแสดงว่าคนขับถ้าจะตัวใหญ่มาก

Tough Boy

• บุคคลทั่วไป
ถ้าตามคอมเม้นเค้าว่าเกี่ยวกับยางและอากาศ แต่ผมดูพื้นถนนช่วงที่หน้ารถเหินขึ้น สังเกตเห็นรอยแตกที่พื้นถนน เกี่ยวมั้ยว้าเนี่ย :-[

makubex

• มอไซด์ 250 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 3
อาการเหมือนเปิดคันเร่งมากไป  อาจเพราะถนนและยางมีสภาวะเย็น ยางเลยไม่เกาะ เลยแถอย่างที่เห็น
ผมสังเกตเห็นมือขวา มีการเปิดคันเร่งแบบทันทีทันใด

mr.p.p

• **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 6
  • ถนนเมืองไทยความปลอดภัยเป็น 0
สาเหตุการล้มของเจ้า sys  ที่เคยเจอ
1.  ซิกแซก  แซงซ้าย ขวา  แล้วอยู่ๆ  มีมอไซค์แวบโผล่ออกมา  เราเบรคหน้า แล้วแฮนด์หักไปซ้ายหรือขวา
      น้ำหนักเทไปข้างใดข้างหนึ่ง  เอาขาลงไม่ทัน หรือทันแต่รับน้ำหนักรถไม่ไหว  ล้มพับครับ

2.  จอดนิ่ง กำลังออกตัวเข้าเกียร์ 1  เครื่องดับ  รถกระชาก  แฮนด์หักไปข้างใดข้างหนึ่ง   ล้มพับครับ

3.  จอดรถขึ้นแสตนด์ล้อหลัง  ทำคนเดียว  พอกดแสตนด์  หูแสตนด์เอียงไม่เข้าล็อค  ล้ม ทับ ครับ

เคยเจอ 3 แบบแล้ว  1 กับ 2  เอาอยู่ เก็ง งัด  กัดฟัน  ขึ้นมาได้   แต่แบบ 3  แม่ง ทับซะต้องแหกปากเรียกเมีย
มาช่วยยก (สมน้ำหน้า) ร่องรอยก็จะเป็น  ขอบล้อ  สวิงอาร์มหลัง  ถ ล อ ก  เป็นหย่อมๆ ไป 555 ขอให้อย่าเจอแบบผมนะ

tae sattahip

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 23
  • motorcycle theraphy
ผมว่าอย่างที่เจ้าของคลิปบอก ว่ายางเย็นและถนนเย็น อุณหภูมิประมาณ0องศา และเห็นด้วยคุณMakubexที่บอกว่าเปิดคันเร่งแรง เพราะดูจากเข็มวัดรอบ น่าจะเป็นสาเหตุ

บะ แหวงหา ครับผม

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 14
  • CVT 739 โทร 0835587776 Dtac. Line id : kis2513
ผมว่าอย่างที่เจ้าของคลิปบอก ว่ายางเย็นและถนนเย็น อุณหภูมิประมาณ0องศา และเห็นด้วยคุณMakubexที่บอกว่าเปิดคันเร่งแรง เพราะดูจากเข็มวัดรอบ น่าจะเป็นสาเหตุ

:) :) :)เห็นดเวยครับ บ้านเราอากาศร้อนๆยังเป็นเลยครับ เปิดคันเร่งแรงๆท้ายออกอาการครับ :) :) :)
มันคือความฝันตั้งแต่เด็กๆของลูกผู้ชาย

Gang InDy

• **
เปิดแรง ถนนลื่น ผลคือ หมุนครับ   ;D

อย่าว่าแต่มอไซค์เลย ฝนตกใหม่ๆ กับรถกะบะก็เป็นไม่เชื่อลองดู  :P

- T O N G -

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 177
  • I 'll be back...
    • https://www.clubversysthailand.com/
สาเหตุการล้มของเจ้า sys  ที่เคยเจอ
1.  ซิกแซก  แซงซ้าย ขวา  แล้วอยู่ๆ  มีมอไซค์แวบโผล่ออกมา  เราเบรคหน้า แล้วแฮนด์หักไปซ้ายหรือขวา
      น้ำหนักเทไปข้างใดข้างหนึ่ง  เอาขาลงไม่ทัน หรือทันแต่รับน้ำหนักรถไม่ไหว  ล้มพับครับ

2.  จอดนิ่ง กำลังออกตัวเข้าเกียร์ 1  เครื่องดับ  รถกระชาก  แฮนด์หักไปข้างใดข้างหนึ่ง   ล้มพับครับ

3.  จอดรถขึ้นแสตนด์ล้อหลัง  ทำคนเดียว  พอกดแสตนด์  หูแสตนด์เอียงไม่เข้าล็อค  ล้ม ทับ ครับ

เคยเจอ 3 แบบแล้ว  1 กับ 2  เอาอยู่ เก็ง งัด  กัดฟัน  ขึ้นมาได้   แต่แบบ 3  แม่ง ทับซะต้องแหกปากเรียกเมีย
มาช่วยยก (สมน้ำหน้า) ร่องรอยก็จะเป็น  ขอบล้อ  สวิงอาร์มหลัง  ถ ล อ ก  เป็นหย่อมๆ ไป 555 ขอให้อย่าเจอแบบผมนะ

:P :P :P ^^^ อ่านแบบ 3 แล้วอดขำไม่ได้ครับ...เป็นผมโดนบ้างจะร้องเรียกใคร 555+ ;D ;D ;D