Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติดไฟบอกเกียร์ แต่ทางร้านบอกขายให้ได้แต่ไม่รับติดตั้ง เพราะปัญหาเยอะ..  (อ่าน 9704 ครั้ง)

mr.p.p

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 6
  • ถนนเมืองไทยความปลอดภัยเป็น 0
พอดีตังส์อยู่ในกระเป๋าแล้วร้อน  เลยหาเรื่องไปติิดตั้งไฟบอกเกียร์ร้านแถววุฒากาศ ฝั่งธนฯ ทางร้านแจ้งว่ามีขายยี่ห้อ P.....แต่ไม่รับติดตั้งให้เพราะมีปัญหากับกล่องควบคุม ของรถ ไม่อยากรับประกันเพราะเมื่อไปโดนน้ำแล้วจะรวน   เพราะมีคนติดและเจอปัญหานี้แล้ว    อยากถามผู้รู้ว่าคุณภาพของเป็นจริงตามเจ้าของร้านบอกหรือไม่ครับ

bottle

• สายตรวจ 2 ล้อ
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 129
เท่าที่ได้ยินมาก็จริงครับ
ไม่ทนน้ำ ตอบสนองช้า บางทีบอกเกียร์ผิด...เทียบกับราคาแล้ว error ไม่ควรจะมากขนาดนี้
this is my Versys.
There are many like it,but this one is mine.
My Versys and I can go anywhere.
Without my Versys,I am useless.
Without me,my Versys is useless

CVT366

mantu

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 27
  • I love you; Versys
+++++เคยคิดจะติดครับ แต่พอเห็นมีคนขายมือสองกันแยะ ชักจะเอะใจ ...เลยพับโครงการนี้ ??? ??? ??? ???

CVT 453 @ Nakhon Si Thammarat

ศิ วัดบุญย์

• ยามเฝ้าบ้าน
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 112
  • Lern 2 Ride จบป่ะ
แนะนำถ้าอยากติดจริง ไป AP ครับ   
เลขเกียร์จะเปลี่ยนเมื่อปล่อยครัชนะครับ
\m/CVT 227\m/

[email protected]

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 22
  • CVT 536
ดูหน้าตลาดคลองถมเลยครับ ของจึน ตอบสนองเร็ว วิ่งไปตืดถึงบ้าน ลองโทรสอบถามดูครับ ;D

Nongkub

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 31
ไม่อยากเสียอารมณ์ อย่าติดเลยครับ
แสดงผลรวนแทบทุกคัน

เอาตังค์ไปแต่งอย่างอื่นดีกว่า

piak cvt 738

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 3
พี่ศิ วัดบุญย์ ครับ ผมว่าจะใส่ล้อโต zx6 ครับใส่แล้วมันมีข้อดี ข้อเสียใหม่ๆ บ้างครับ
 :)

ป๋อง สนามเป้า

• ถูกใจให้เลิฟๆ 27
  • More Outside In
ที่AP Shopช่างปุ๊ย อย่างพี่ศิบอก ติดมาเกือบ 2 ปี ไม่มีปัญหาอะไรเพียงหน่วงเวลาบอกเกียร์นิดหน่อย โดนฝนหนักๆหน้าจอจะว่าง พอแห้งก็หาย
ใช้ดีเพราะตั้งแต่ติดมาไม่เคยเข้าเกียร์7เลย ตอนติดใช้เวลานานหน่อย ลองดูครับ (ความเห็นส่วนตัวไม่เกี่ยวกับการโฆษณาแอบแฝง)

ป๋องCVT56
ไม่รู้เป็นอะไร มอเตอร์ไซค์เต็มบ้าน

NotIcaR

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 15
ยี่ห้อ p มันจะหน่วงตัวเลขขึ้นช้าโดนน้ำนานๆไม่ได้มันจะขึ้นฝ้าราคาแพงเทียบกับตัว 2,000 ของจีนผมว่าของจีนตอบสนองเร็วกว่าแต่เรื่องโดนน้ำยังไม่เคยลองครับผมใช้ทั้ง 2 ตัวละผมว่าของจีนคุ้มกว่าตามความคิดผมนะ

ศิ วัดบุญย์

• ยามเฝ้าบ้าน
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 112
  • Lern 2 Ride จบป่ะ
พี่ศิ วัดบุญย์ ครับ ผมว่าจะใส่ล้อโต zx6 ครับใส่แล้วมันมีข้อดี ข้อเสียใหม่ๆ บ้างครับ
 :)

ที่เห็นชัดเจนคือ ม้วนในเมืองได้คล่องขึ้นครับ ส่วนตอนวิ่งเร็วนี่จับความรู้สึกไม่ถูกเหมือนกัน งงๆ
ลองตั้งถามเป็นกระทู้ใหม่ให้พี่ๆมาตอบกันหลายๆท่านดีกว่าครับ
\m/CVT 227\m/

mr.p.p

• **
  • ถนนเมืองไทยความปลอดภัยเป็น 0
ติดแล้วครับ  ร้าน HOB  ถ้ามีปัญหาผมรับประกัน  คำเดียว  ติดเลยน้อง

Boat

• ถูกใจให้เลิฟๆ 8
ดีนะที่เข้ามาอ่าน ใช้เกียร์ใจต่อไปดีกว่า ฝึกสมาธินับเกียร์ต่อไป

mr.p.p

• **
การใช้งานหลังติด  ประโยชน์คิอทำให้เหลือบตามองเกียร์  ไม่หลงงัดเกียร์ 7  การตอบสนองช้าประมาณ
 3 วินาที  ทุกสเต็ปเกียร์  แม้แต่ไล่เกียร์มาเกีียร์ว่าง  การดูแลรักษาพยายามไม่ให้โดนน้ำดีที่สุด  สรุปแล้วถ้าตังส์เหลือติดดีกว่าไม่ติด  ทำให้ไม่หลงเกียร์เวลาขับเร็วๆ  กลางคืนสีสวยดี :-* :-*

jetsada

• มอไซด์ 250 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 2
  • ่ำjetsada
ผมใช้ติดให้ตั้งแต่ออกรถ ดีครับไม่เห็นมีปัญหาอะไรตอนนี้ ถ้าเอาออกขี่ไม่เป็นละครับ  :-* รักเลยยี่ห้อที่พูดกันข้างบนนี่ละ
CVT 627 เชียงราย

mr.p.p

• **
ติดมาแล้วใช้ดีครับ  ตากฝน  ตากแดด  หลายเดือนแล้วไม่เห็นมีอะไร