Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใส่กล่องแต่ง เพิ่มความแรงบ้างช่วยแชร์หน่อย  (อ่าน 1443 ครั้ง)

kiewsa

• มอไซด์ 250 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 1
ใครเคยใส่กล่องแต่งพวก dynojet หรืออย่างอื่น ช่วยแชร์หน่อย ว่ามันแรงขึ้นอย่างไร คุ้มมั้ย

Lee Absolutely

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 12
  • CVT704
เห็นมีน้องมาแนะนำเหมือนกัน แต่ผมว่าคอยผู้รู้มาตอบดีกว่า ;)
ถ้าคิดจะมี"เพื่อน"
อย่าสนใจว่าเบื่องหลังเขาเป็นอย่างไร  อย่าสนใจว่าเขาจะรวยหรือจน
ความจริงแล้วเราต้องสนใจแค่ว่าเราพร้อมที่จะเป็นเพื่อนกับเขาหรือป่าว
อย่าตัดสินคนด้วยสายตาหรือฟังจากคนเขาพูดเขาเล่าให้ฟัง
ควรที่จะทำความรู้จักตัวตนของเขาซะก่อน
เราเกิดเป็นคนอย่าดูถูกคน
081-8647159

bottle

• สายตรวจ 2 ล้อ
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 129
แรงขึ้นแน่ๆครับ แต่น่าจะได้แค่อัตราเร่ง ความเร็วปลายคงเท่าเดิมหรือมากกว่าเดิมเล็กน้อย

คุ้มมั๊ย?...วัดยากครับ ความคุ้มแต่ละคนไม่เท่ากัน
ถ้าเดิมๆที่ใช้อยู่ "ไม่พอมือ" ยังไงก็คุ้มครับ
แต่สำหรับผม เดิมๆ ก็ใช้ไม่หมด ยังไงก็ไม่คุ้มครับ
this is my Versys.
There are many like it,but this one is mine.
My Versys and I can go anywhere.
Without my Versys,I am useless.
Without me,my Versys is useless

CVT366

kiewsa

• ถูกใจให้เลิฟๆ 1
ผมก็คิดอย่างนั้นเช่นกันครับ. ได้ความกระฉับกระเฉง ของกำลังเครื่องเพิ่มขึ้น หน้าจะขี่สนุกขึ้น แบบขยับข้อมือเป็นมา
อีกอย่างคือ ท่อเดิม กรองเดิม ใส่กล่องเพิ่ม ก็สามารถแรงได้เช่นกัน
ส่วนเดิมๆพอหรือไม่พอ ถ้าเคยขี่พวกตัว 1000 มา versysไม่พอแน่ๆครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

bottle

• สายตรวจ 2 ล้อ
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 129
ตัวพัน ก็เคยขี่ครับ...แต่ก็ยังยืนยันว่า เดิมๆของ versys ก็เพียงพอ (สำหรับผม) :)
ถัดจาก versys มีแต่จะลดขนาดลงด้วยครับ ตอนนี้เริ่มมองไปที่พวก Tmax500 หรือ bonny หรือ scrambler หรือต่ำกว่านั้นด้วยซ้ำครับ

ปรัชญาในการขี่ของผม ไม่ได้ต้องการขี่ให้เร็วหรือแรงที่สุด...แต่เน้นการขี่ให้ไกลและนาน โดยเซฟค่าเชื้อเพลิงให้มากที่สุด จะได้เหลือเงินไปใช้เรื่องอื่นระหว่างเดินทางบ้าง

เห็นอัตราสิ้นเปลืองของฮอนด้า ที่เค้าว่าไม่แรง ไม่เร็ว แต่ไปได้ถึงเหมือนกัน...อิจฉาครับ :D
this is my Versys.
There are many like it,but this one is mine.
My Versys and I can go anywhere.
Without my Versys,I am useless.
Without me,my Versys is useless

CVT366

mossmadagascar

• ถูกใจให้เลิฟๆ 7
  • 3849
กระทู้นี้ได้ทั้งข้อคิดและความรู้ ขอบคุณครับ...
ขอเสริมนิดนึงครับ แค่แรงเดิมๆของversysก็ยังใช้ไม่หมดเหมือนกันครับ...

;D   ;D   ;D
" ต้นตระกูลไทยมาจากสายเลือดทหาร ชายไทยไม่ควรหลีกเลี่ยงการเป็นทหาร "
" Thai ancestors are from soldiers , Thai guy should not avoid to be."