Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: พรีวิวและรีวิวรองเท้าวิบาก Forma Terrain TX (สีแรดมาก)  (อ่าน 11385 ครั้ง)

AMLbox

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 14
  • เจ้า...สะบายดี...
    • UDONPHOTOCLUB
Re: พรีวิว (ยังไม่รีวิว) รองเท้า Forma Terrain TX
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09/10/12 @09:53:08 »
สวยมากเลยน้า ผมเล็งpumaเอาไว้ แต่ใส่แล้วไม่ถนัดเลยผ่าน เสียดาย :'(  มีโอกาสไปแถวน้าเมื่อไหร่จะแวะไปเยี่ยมเยียนนะครับ :)

ยินดีครับ
C  V  T 3 7 7 @ U    D    O    N    T    H    A    N    I

thaiguy

• มอไซด์ 250 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 5
Re: พรีวิว (ยังไม่รีวิว) รองเท้า Forma Terrain TX
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09/10/12 @16:32:34 »
รองเท้าสีได้ใจมากๆเลยครับ

ไม่ทราบว่าตอนเข้าเกียร์สะดวกไม๊ครับ
พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว

AMLbox

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09/10/12 @17:24:39 »
รองเท้าสีได้ใจมากๆเลยครับ

ไม่ทราบว่าตอนเข้าเกียร์สะดวกไม๊ครับ
แรกๆ ลำบากครับ ตอนนี้เริ่มปรับตัวได้แล้ว เดี๋ยวอยู่ในรีวิวมีบอกครับ ;D
C  V  T 3 7 7 @ U    D    O    N    T    H    A    N    I

AMLbox

• เทพ 2 ล้อ
เมื่อคืนทั้งนวด ทั้งคลึงรองเท้าอยู่ค่อนคืน+หาข้อมูลเกี่ยวกับรองเท้าวิบากเพิ่ม
จากที่ทีแรกว่าจะใส่สุดสัปดาห์ แต่ด้วยความเห่อ เช้ามาเลยเอามาลองซะเลย
แต่เพื่อความปลอดภัย ขอลองทางเรียบๆ ก่อน จัดแจงแต่งตัว
กว่าจะยัดรองเท้าเข้าไปในขากางเกงได้ต้องถอดการ์ดแข้งของกางเกงออกก่อน

AMLbox

• เทพ 2 ล้อ
จากนั้นทำตามคำแนะนำขอหลายคนเรื่องการปรับระดับพักเท้า ผมใช้พักเท้า SW พอดี
แต่ทำเองไม่เป็น ไปศูนย์ดีก่า จะได้ปรับขาเกียร์กะขาเบรคให้ได้ระดับด้วย
ออกจากบ้านไปศูนย์ ระยะทางประมาณ 5 ก.ม. เป็นไปตามคาด หาเบรคกะงัดเกียร์ยากมาก - -"

AMLbox

• เทพ 2 ล้อ
ให้ช่างปรับขาเบรคกะขาเกียร์สูงขึ้นนิดหน่อย ปรับมากเดี๋ยวจะมีปัญหาเวลาใส่กะรองเท้าคู่อื่นอีก

พอออกจากศูนย์แรกๆ ก็ยังไม่ชิน แต่พอผ่าน 30 ก.ม. แรกเริ่มชิน ทีนี้ก็สบายละ
ต้องขอบคุณเทคโนโลยีการผลิตรองเท้าวิบากยุคนี้ที่ทำให้การใส่รองเท้าวิบากไม่ทารุณเกินไป

รอยงัดเกียร์ ;D

AMLbox

• เทพ 2 ล้อ
วันนี้ทดสอบบนทางเรียบไปประมาณ 160 ก.ม. ถือว่าใส่ขับรถได้ไม่ลำบาก
คล้ายๆ ตอนได้รองเท้ามาใหม่ๆ ทุกคู่ ต้องปรับตัวเข้าหา พอสนิทกันก็ดีเอง  ;D
เดี๋ยวรอหัวหน้าแก๊งกะ KTM990ADV ว่าง จะไปทดสอบทางลุยอีกทีครับ

AMLbox

• เทพ 2 ล้อ
ปล.ใครงัดเกียร์ไม่ถนัด สามารถใช้ส้นเท้าที่เป็นแหลมๆ นี้งัดเกียร์ได้นะครับ เห็นพวกขับ MX เขาทำกัน ผมลองแล้ว เกี่ยวเกียร์ได้ไม่ยากเลย ;D

SENG-CVT66

• ถูกใจให้เลิฟๆ 4
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 09/10/12 @23:24:39 »
ขณะนี้ เวลาเกือบ 4 ทุ่ม ผมยังใส่รองเท้าคู่ใหม่งอเท้าไป งอเท้ามาอยู่ ;D
ต้องใส่นอนด้วยน่ะ ถึงจะครบสูตร 555

สงสัยต้องไปหารองเท้าวิบากมาลองมั่งล่ะ  แต่สีส้มหายากจัง

CVT 66 - UDONTHANI

AMLbox

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 09/10/12 @23:32:32 »
ขณะนี้ เวลาเกือบ 4 ทุ่ม ผมยังใส่รองเท้าคู่ใหม่งอเท้าไป งอเท้ามาอยู่ ;D
ต้องใส่นอนด้วยน่ะ ถึงจะครบสูตร 555

สงสัยต้องไปหารองเท้าวิบากมาลองมั่งล่ะ  แต่สีส้มหายากจัง

พี่เล็กแนะนำ Alpinestar Tech 8, Gaerne sg12, Sidi Crossfire ครับเฮีย แต่มันราคาเกินงบผม
สำหรับเฮียผมเชียร์ Tech 8 KTM ครับ ;D แต่ทั้ง Gaerne ทั้ง Sidi มีสีขาว-ส้มครับ สวยเลย

Junerx

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 1
  • ขับขี่มีสติ ขับขี่ปลอดภัย
สวยยยย ขับขี่คล่องตัวไหม ท่าทางจะแข็งๆน่ะ  :-[
CVT 585  ขอนแจ่น

AMLbox

• เทพ 2 ล้อ
สวยยยย ขับขี่คล่องตัวไหม ท่าทางจะแข็งๆน่ะ  :-[

ต้องปรับตัวเข้าหาเกิบเด้อ
รองเท้าวิบากนี่แข็งสุดในสารบบละ
ก่อนนี้เราเริ่มจากกึ่งวิบากข้อสั้น แรกๆ ก็รู้สึกว่าขยับขายากมากๆ ใช้ไปซัก 2 อาทิตย์ก็สบายละ
จากนั้นก็มารองเท้าเรซซิ่งข้อยาว ยากกว่าคู่แรกขึ้นไปอีก แต่ผ่านไปอาทิตย์เดียวก็สบาย (ไม่ได้ใส่ทุกวันนะ ใส่เฉพาะทริปไกล)
มาคู่นี้ก่อนใส่นวดรองเท้าทั้งคืน เอามาใส่แรกๆ ก็แน่นชิบ ขยับอะไรไม่ได้เลย
แต่ผ่านไปวันเดียว ทั้งขับรถ (ทางเรียบ) ทั้งเดิน ทั้งวิ่งไม่ลำบากเท่าไหร่หรอก แต่ถ้าทางวิบากนี่ยังไม่รู้นะ ยังไม่ได้ลอง รอรองเท้าอ่อนกว่านี้ก่อน ;D

jira.bp

• ถูกใจให้เลิฟๆ 8
  • คิดดี ทำดี ไม่สร้างความเดือดร้อนให้กับผู้อื่น
 :) :) :)สวัสดีครับพี่AMLBOX เห็นรองเท้าแล้วใหญ่จัง แล้วเราจะหากลางเกงแบบไหนดี ที่มีปลายขาใหญ่ๆ มาใส่ให้มันเข้ากันดีหละครับ เห็นกลางเกงพี่แล้วน่าจะใส่ลำบากจัง  ;D ;D ;D
HS6YOU/CVT674 TEL 081-532 2745

ต่าย..ลำลูกกา

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 9
  • กินลม.ชมวิว.ไปเรื่อยๆ
สีแรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เดินทางไกลหลายร้อยกิโล 0815833759

ป็อบอาย

• ถูกใจให้เลิฟๆ 7
สวยจังครับพี่
ป็อบอาย ครับโผม CVT 745
ทักทายกันได้ครับ