Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยล้มแปะแบบว่าน่าอับอายสุด ๆ บ้างไหมครับ  (อ่าน 3528 ครั้ง)

abbman

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 14
สวัสดีครับ อยากจะมาเตือนเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ นะครับ

เมื่อวานผมได้ไปตีแบดที่กรมทหารที่นึงครับ ตอนผมเอารถไปจอดก็มีทหารมายืนดูกันให้ลึ่ม พอผมตีแบดเสร็จผมก็ชวนเพื่อน ๆ ในคอทที่เค้าขับ Bigbike เหมือนกันมารองฟังเสียงท่อที่ผมเพิ่งเปลี่ยนมา พอพวกผมออกมามุงที่รถ พวกพี่ทหารก็ออกมายืนดูด้วยเช่นกันแถมยังมีคนเตะบอลอยู่ข้าง ๆ ด้วย

พอเริ่มสตาทเสียงท่อก็ดังขึ้น เบิ้มๆๆๆๆๆๆๆๆ  ก็ยิ่งเรียกแขกให้หันมาสนใจ แป๊ปนึงผมก็บอกว่างั้นผมไปเลยดีกว่าจะได้ไม่ต้องดับเครื่องแล้ว พอออกตัวไปปุ้ปผมก็ล้มปั้ป อิอิ ( กรูล๊อคดิสไว้นี่หว่า อะะะะะอายมากครับ )  ล้มแบบโง่ ๆ แล้วคิดดูว่าตอนค่อมอยู่บนรถผมแม้งเป็นพระเอกเลย พอล้มปุ้ปโจรดี ๆ เลยครับพี่น้อง แค่นั้นครับขอบคุณทุก ๆ ท่านที่อ่าน

ปล. เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อย่าลืมเอาล๊อคดิสออกก่อนออกรถทุกครั้งนะคร้าบบบ
584 abbman

abbman

• เทพ 2 ล้อ
  ปล. เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อย่าลืมเอาล๊อคดิสออกก่อนออกรถทุกครั้งนะคร้าบบบ

***และควรใช้ล็อคดิสแบบมีเสียงเตือนด้วย ครับ***

อิอิ ของผม Lock Disk แบตหมด
584 abbman

mrsunday

• One Life Live It ! ............
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 191
    • www.clubversysthailand.com
ผมก็เคยครับ  แต่ก็ถือว่าล้มเป็นประสบการณ์ แล้วเราจะไม่มีวันลืมตรวจสอบการล๊อคอีกต่อไปครับ

- T O N G -

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 177
  • I 'll be back...
    • https://www.clubversysthailand.com/
:) :)  อ่านแล้วน่าขำ + น่าอับอายจริงๆเพราะผมเคยเป็นที่แม่สอด มีเพื่อนแล้วครับแบบนี้  แรกๆก็กลัวจะเป็นอีก เลยเอาเชือกฟางมาโยงไว้ที่แฮนด์(กลัวลืม) ข้อดีเหมือนน้าหนุ่มฯ แล้วเราจะไม่ลืมมันอีกต่อไป...5555 ;D ;D ;D

abbman

• เทพ 2 ล้อ
:) :)  อ่านแล้วน่าขำ + น่าอับอายจริงๆเพราะผมเคยเป็นที่แม่สอด มีเพื่อนแล้วครับแบบนี้  แรกๆก็กลัวจะเป็นอีก เลยเอาเชือกฟางมาโยงไว้ที่แฮนด์(กลัวลืม) ข้อดีเหมือนน้าหนุ่มฯ แล้วเราจะไม่ลืมมันอีกต่อไป...5555 ;D ;D ;D
ผมก็เคยครับ  แต่ก็ถือว่าล้มเป็นประสพการณ์ แล้วเราจะไม่มีวันลืมตรวจสอบการล๊อคอีกต่อไปครับ

ถวกต้องที่สวดครับ
584 abbman

thworakornr

• บุคคลทั่วไป

Yongsak Tour

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 348
  • ชีวิตคือการเดินทาง
เคยล้มตอนไปจอดติดไฟแดงคันแรก

ล้มปุ๊ป รีบยกปั๊ป

ไม่รู้เอาแรงมาจากไหน

โมเดลคับ

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 352
  ผมก็เคยเป็นบ่อยคับ ตอนออกจากบ้านลืมถอดออก แต่ผมไม่เคยล้มคับ เพราะล็อกกับดิสก์หลัง อีกอย่างผมออกตัวไม่แรงคับค่อยๆ เคลื่อนตัวพอมันติดก็พอรู้ตัวคับ   ;D

Aduca

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 8
  • CVT143
มีครั้งนึง เคยไปสนามเอารถไปซ้อมแล้วเพื่อนขอลองขี่ ก็โอเค เราก็คร่อมรถขึ้นขาตั้งถอยรถมาให้ ปากก็ขี้โม้กับเพื่อนนู่นนี่ ถอยรถมาได้ระยะแล้วก็ลงจากรถเลย ไม่ได้เอาขาตั้งลง รถล้มแปะแบบว่าล้มลงไปเลยซะงั้น เพื่อนๆก็งง เราก็งง บ้าป่าววะ อยู่ดีๆก็ทิ้งรถไปเฉยๆ จอดรถก็ไม่เอาขาตั้งลง เง้อ  ::)

ณเดช

• SyRus Cvt12
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 128
  • CVT 12

jeedzie

• มอไซด์ 650 CC.
ยังไม่มีรถให้ล้มครับ ;D  แต่อาทิตย์หน้า...ได้ลุ้นครับ  :D :D :D
ส่วนตัวขอแค่ล้มแปะ ไม่ล้มพลั่กเป็นพอครับ...แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้บนท้องถนน  ขอแค่ไม่ประมาทครับ  :P :P :P

bottle

• สายตรวจ 2 ล้อ
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 129
เหตุและผลเดียวกันเลย

ตอนนั้นใช้ DTX  หน้าโรงแรม...ช่วงเที่ยง ที่ใครต่อใครกำลังเช็คเอ้าท์กันวุ่นวาย
สตาร์ท วอร์มเครื่อง....ยืนแต่งตัวข้างรถอย่างไม่รีบเร่ง

ขึ้นคร่อม ถ้าขึ้นม้าอย่างสง่า...เตะขาตั้ง กำคลัทช์ ตบเกียร์ เบิ้ลเครื่อง 1 ครั้ง...ออกตัวปุ๊บ...คว่ำปั๊บ เพราะล๊อคดิสก์นี่แหละ ::)
this is my Versys.
There are many like it,but this one is mine.
My Versys and I can go anywhere.
Without my Versys,I am useless.
Without me,my Versys is useless

CVT366

Pongroofman

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 290
  • ขับขี่ เป็นเรื่องสุนทรีย์
    • รู้จักกันให้มากกว่านี้ ทั้งรถ ทั้งคน click
มี lock disk ครับ ใช้มาตั้งแต่รถคันเดิม แต่ ไม่เคยเอา มา lock Versys เลย เพราะ เห็นพี่ๆ มีประสบการณ์ "ล้ม" เพราะ "ล็อค" นี่หลายคน ...

ทั้งอาย ทั้งเสียของครับ ... แต่ก็เสียวๆ รถหาย เหมือนกันครับ
Member No.266
รุ่นใหญ่ หารถใหม่  ได้ Big Bike ไว้นั่งรอ
ผัดไท เอาใส่ห่อ แขวน Hand ไว้ ใครขอดู

Add โลด http://facebook.com/narong.wonggasem

kodzilla CVT 466

• มอไซด์ 250 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 12
ยังไม่เคยล้มครับ เคยเฉียดๆ เมื่อวานนี้เอง ขี่ไปกินก๋วยเตี๋ยวที่ซอยสหกรณ์ 1 ข้างโลตัสเลียบทางด่วน พอจอดรถหน้าร้านพอดี พวกน้องๆในร้าน (สาวๆทั้งนั้น) ก็มองกันใหญ่เลย ไอ้เราก็ไม่แปลกใจนัก เพราะรถท่อมันดัง คนมองมาก็มองเราตลอด ผมก็เตะขาตั้งข้าง ได้ยินเสียงดังปังเบาๆ ทีแรกก็คิดว่ามันกางได้ที่แล้ว แต่จำได้ว่าปกติถ้ามันกางได้ที่มันไม่ดังนี่นา เลยลองก้มไปดูว่าขาตั้งกางหรือยัง เห็นแล้วใจหายวูบเลยครับ เสียงที่ดังน่ะเพราะมันดีดกลับไปพับตามเดิม เกือบจะปล่อยรถเอียงไปแล้วสิ เรียกว่าทิ้งรถเลยล่ะ ใจเต้นถี่เลยครับ คล้ายๆกับรถจวนเสียหลักแล้วเรากู้มันได้น่ะ...เฮ้อออ...

yuyoo

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 12
แต่ของผม ล้มแปะ เพราะ เลี้ยวหลบรถที่จอดติดยาว โดยเลี้ยวแบบซิกแซก
(เหมือนขับ Fino อ่ะครับ..แต่กับ Versys มันไม่ง่ายอย่างนั้นครับ)แล้วเลี้ยววงแคบไป
โชคดีไม่มีคู่กรณี..ได้พี่วินมอไซด์มาช่วยยก....อายมากที่สุดแล้วครับ.. ;D