Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ ๆ น้อง ๆ Versys ป้องกันรถหายกันยังไงบ้างครับ  (อ่าน 2093 ครั้ง)

abbman

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 14
มีใครจอดรถที่เป็นจุดเสี่ยงบ้างครับ เช่น หอพัก , นอกบ้าน , ในวัด , ฯลฯ ป้องกันรถหายกันไงบ้างครับ

อย่างผมตอนนี้ไปทำงานที่แหลมฉบังเลยคิดจะมีรถ Versys ไว้สักคันเอาไว้ขับหล่อ ๆ อยู่แถวแหลมฉบัง ศรีราชา ชลบุลี

แต่ว่าที่officeผมดันให้ไปพักที่ อพาทเม้น แถวๆแหลมฉบัง ก็มีแต่คนเตือนว่าแถวชลบุรี พัทยา น่ากลัวรถจะหายง่านนะ หวั่นใจเลย

คำถามคือมีใครคิดจะทำเหมือนผมบ้างครับ
- ผมจะติด Lock ดิสหน้า หลัง กันขโมย Gps โซ่ล่ามไว้กับราวเหล็ก จบที่เอาผ้าคุม เยอะไปไหมครับ ตัดอันไหนออกดี
- กันขโมยรถมอไซ สมัยนี้แบบแพงหน่อยมันขโมยง่ายไหมครับ
- เห็นว่าประกันรถหาย ไม่มีสำหรับรถมือ 2 ใช่ไหมครับ

ปล.ยังไงแฟนก็ไฟเขียวแล้ว ได้แน่ แต่ตอนนี้หารถจ้าระหวั่นเลยครับ ขอราคากับสภาพเหมาะสมเมื่อไรลุยเลย เมื่อวานพี่ชายกับหลานแฟนมาที่บ้านเบื่อจริงพวก ดูคาติ คือ2คนน้้นเค้า มอนส์เตอแก๊ง อิอิ บอกผมใหย่เลยว่าเอาดูคาติแหละแจ๋วกว่า ผมก็ไม่อยากโต้เถียงอะไร(เหมือนเหลืองกับแดง)เออดีก็ดีครับ แต่ผมอยากจะขับรถไม่ค่อยดีอย่างversys ครับ จบข่าว เจ็บสุดแฟนบอกว่าเธอก็เอาดูคาติสิ ผมบอกว่าถ้าจะเอาแพงขนาดนั้นเอาเงินไปออกรถขับอีกคันเลยไป
 ::)

ขอบคุณที่ฟังผมระบายครับพี่น้อง
584 abbman

ฐิตะชโย

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 491
  • " ดีมา ดีไป.... ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด "
 :) อพาร์ทเมนต์ แถวแหลมฉบัง  อ่าวอุดม  จาก สถิติ ในรอบ 6 เดือน ที่ผ่านมา เรื่อง รถบิ็กไบค์ หาย  ไม่มีครับ  ... แต่ถ้าเป็น เรื่อง ของแต่ง ที่ติดกับรถ ถูก ขโมยถอด ไป แล้วท้ิงไว้ให้เห็น แต่ ตัวรถ เดิม ๆ นั้น โดยเฉพาะชุดแต่ง ยี่ห้อ ไบ... เ...อร์   นั้น  มีเฉลี่ย 2 สัปดาห์ ต่อ 1 ราย ( ค่าเฉลี่ยนะครับ)      ส่วน เรื่องการป้องกัน ในส่วนตัวผม คิดว่า ทำอะไรได้ ก็ทำไปเถอะครับ ไม่มีอะไร ที่ว่ามากเกินไปหรอก ครับสำหรับการปกป้องป้องกันทรัพย์สินของเรา  ครับ   :)   
     ส่วนผมเอง  ใช้ ล็อคดิส หน้า ยี่ห้อ รุ่น ที่ ขยับ แล้วมีเสียงร้องดังๆ  ตัวเดียวครับ  เพราะ ผมคิดว่า เอาอยู่.... ครับ   ;D

abbman

• เทพ 2 ล้อ
:) อพาร์ทเมนต์ แถวแหลมฉบัง  อ่าวอุดม  จาก สถิติ ในรอบ 6 เดือน ที่ผ่านมา เรื่อง รถบิ็กไบค์ หาย  ไม่มีครับ  ... แต่ถ้าเป็น เรื่อง ของแต่ง ที่ติดกับรถ ถูก ขโมยถอด ไป แล้วท้ิงไว้ให้เห็น แต่ ตัวรถ เดิม ๆ นั้น โดยเฉพาะชุดแต่ง ยี่ห้อ ไบ... เ...อร์   นั้น  มีเฉลี่ย 2 สัปดาห์ ต่อ 1 ราย ( ค่าเฉลี่ยนะครับ)      ส่วน เรื่องการป้องกัน ในส่วนตัวผม คิดว่า ทำอะไรได้ ก็ทำไปเถอะครับ ไม่มีอะไร ที่ว่ามากเกินไปหรอก ครับสำหรับการปกป้องป้องกันทรัพย์สินของเรา  ครับ   :)   
     ส่วนผมเอง  ใช้ ล็อคดิส หน้า ยี่ห้อ รุ่น ที่ ขยับ แล้วมีเสียงร้องดังๆ  ตัวเดียวครับ  เพราะ ผมคิดว่า เอาอยู่.... ครับ   ;D

อิอิ ชอบตรง เอาอยู่นี่แหละครับพี่ ขอบคุณที่มาแนะนำนะครับ พี่อยู่แถวโซนชลบุรีเหรอครับ ขอมูลเพียบมากอ่ะครับ
584 abbman

bottle

• สายตรวจ 2 ล้อ
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 129
ล๊อคแบบที่มีเสียง

ผมซื้อที่โลตัส เป็นกุญแจตัวเขื่องๆ ราคา 5 ร้อย ฟังก์ชั่นเหมือนล๊อคดิสก์ราคาแพง คือถ้ามีการสั่น จะส่งเสียงเตือนก่อน ถ้ายังสั่นอีกจะโวยวาย
ไม่ได้หวังเรื่องความแข็งแรง แต่ต้องการให้มันมีเสียง
เอามาคล้องกับดิสก์หน้า แค่เคาะตัวรถเบาๆ ก็เตือนแล้วครับ

ส่วนอื่นก็หากุญแจล๊อคล้อเพิ่มเติมครับ
this is my Versys.
There are many like it,but this one is mine.
My Versys and I can go anywhere.
Without my Versys,I am useless.
Without me,my Versys is useless

CVT366

เปิ้ล

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 21
  • เหล้าไม่ใช่คำตอบ แต่มันช่วยให้ลืมคำถาม
ทำระกันรถหาย ช่วยผ่อนหนักให้เป็นเบา

แล้วก็ล็อคอย่างที่ พี่ๆเค้าว่ากัน :-*
CVT 392  สัญจรแถวนครศรีธรรมราช

abbman

• เทพ 2 ล้อ
ผมใช้กันขโมย scorpio sr-i900r ครับ เดินมาเฉียดก็เตือนแล้วครับ ถ้าไม่ออกก็ร้องลั่นเลย

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=-Vrd_cotShE[/youtube]

ขอบคุณมากเลยครับพี่ เดี๋ยวหายี่ห้อนี้มาติดบ้างดีกว่า  :-*
584 abbman

abbman

• เทพ 2 ล้อ
ผมใช้กันขโมย scorpio sr-i900r ครับ เดินมาเฉียดก็เตือนแล้วครับ ถ้าไม่ออกก็ร้องลั่นเลย

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=-Vrd_cotShE[/youtube]

ขอบคุณมากเลยครับพี่ เดี๋ยวหายี่ห้อนี้มาติดบ้างดีกว่า  :-*

สงสัยอะไรก็ pm มาถามได้ครับ ผมก้สั่งมาเอง ติดตั้งเอง ง่ายมากครับ...แทบไม่ต้องตัดสายเลยเพราะมีชุด socket ให้ jump เอา...
เสียตรงราคามันแรงไปหน่อยครับ ส่วนภาษี ก็วัดดวงเอา...
การใช้งานเรื่อง fault alarm ยังไม่เคยเจอเลยครับ ระบบไฟรถก็ปกติไม่มีรวน (ใช้มาตั้งแต่ต้นปี 55) จนปัจจุบัน...

ขอบพระคุณมากเลยครับพี่ ราคาประมาณเท่าไรเหรอครับ กระซิบบอกราคาหน่อยหน่อยนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูงเลยครับ
584 abbman

abbman

• เทพ 2 ล้อ
จ๊าก 15 K
584 abbman