Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบ windscreen ระหว่าง Givi กับ MRA Vario แบบบ้านๆ ครับ  (อ่าน 9218 ครั้ง)

AMLbox

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 14
  • เจ้า...สะบายดี...
    • UDONPHOTOCLUB
ใครยังตัดสินใจไม่ได้ เลือกไม่ถูก รักพี่ เสียดายน้อง เอาตัวนี้ไปใช้ ;D เจอจากเว็บฝาหรั่ง http://www.kawasakiversys.com/forums/showthread.php?t=11775  :)

C  V  T 3 7 7 @ U    D    O    N    T    H    A    N    I

AMLbox

• เทพ 2 ล้อ
MRA Vario มี 2 แบบครับ แบบของผมจะยึดน็อตตามจุดยึดเดิมเลย แต่อีกแบบจะมีขาอีกตัวมายึดชิลด์กับรถครับ รูปทรงก็จะต่างกัน

อันนี้ของผม

อันนี้อีกแบบ
C  V  T 3 7 7 @ U    D    O    N    T    H    A    N    I

KamenRider_CVT320

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 3
ผมใช้GIVI ครับ สบายตาดี แต่ก็ไม่เคยมองลอดชิวสักทีครับ มองข้ามชิวตลอด เลยไม่มีปัญหากับภาพหลอกตา เพราะชิวหมวกกันน็อคก็หนาอยู่แล้ว แถมมีแว่นกันแดดอีก คงมองผ่านชิวไม่ได้ครับ ยิ่งเวลาเจอสาวๆ ยิ่งอยากถอดชิวออกจะได้เห็นชัดๆ จะได้ไม่หลอกตา ครับ ;D ;D :-*

[email protected]

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 22
  • CVT 536
เล็งMRAตัวนี้ไว้ ไม่ทราบการใช้งานดีรึเปล่า ท่านใดใช้อยู่ วานบอกทีครับ ;)

MJKorbua

• มอไซด์ 250 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 9
เล็งMRAตัวนี้ไว้ ไม่ทราบการใช้งานดีรึเปล่า ท่านใดใช้อยู่ วานบอกทีครับ ;)

ดีครับ ออกรถมาวันแรกก็ติดเลยครับ ตัดสินใจอยู่นานว่าจะ Givi หรือ MRA ดี สุดท้ายชอบรูปทรง MRA มากกว่า
วันรุ่งขึ้นออกไปทริปสนามพีระ พัทยากับทางโมโตฯ เลย ผลที่ออกมาพอใจมากครับ

+++ผลเหมือนกับความเห็นด้านบนเลยครับ+++

1. ขับขี่เรื่อยๆ มีลมลอดเข้ามาเบาๆ เย็นสบาย ไม่รู้สึกต้านลมแต่อย่างใด
2. ขับขี่เกิน 120 ชิวด้านบนที่เป็นชิ้นเล็ก เริ่มสั่นเล็กน้อย แต่ไม่มีเสียงรบกวนจนรำคาญ ถือว่าผ่าน
3. ลองขี่ที่ความเร็วสูงดู 120-180 รู้สึกได้เลยว่าบริเวณช่วงหน้าท้องจนขึ้นมาถึงคอ ไร้ซึ่งลมปะทะ ขี่แล้วไม่เหนื่อย ไม่เกร็งแต่อย่างใด ถือว่าผ่านเลยครับ มีแค่ลมที่มาปะทะช่วงแขนซ้ายกับขวา เพราะผมยังไม่ได้ติดการ์ดแฮนด์ ถ้ามีการ์ดแฮนด์คงดีกว่านี้
4. มุมมองผ่านชิวทั้งกลางวันและกลางคืน (โดนทั้งแดดและฝนครบเลย) ถือว่าใช้ได้ มองผ่านได้ดี แม้กลางคืน ส่วนตอนฝนลงเม็ดปะทะมา ก็ยังพอมองผ่านได้สบายๆ แต่ถ้าตกหนักก็คงไม่ไหวเหมือนกัน โชคดีผมตัวสูง 178 ซม. เลยไม่มีปัญหา มองผ่านชิวได้เลย

ดูลิงค์ที่ลายเซ็นผมได้เลยครับ ถือว่าพอใจกับราคาที่แพงกว่า Givi เกือบ 2 เท่า หวังว่าคงเป็นประโยชน์บ้างนะครับ
ปล. เด๋วติดการ์ดแฮนด์แล้วจะมาเพิ่มเติมครับ

J A C K
0948915459
CVT 546

Come back again!!!

AMLbox

• เทพ 2 ล้อ
ดีเลยครับ ของผมรุ่นเก่า ของคุณแจ็ครุ่นใหม่ คนอื่นๆ จะได้ตัดสินใจง่าย ;D

[email protected]

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 22
  • CVT 536
ตัดสินใจได้แล้ว...ขอบคุณทั้ง2ท่านมากครับ :D :D

kraisit

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 12
  • CVT 524
คุุณแจ็คเปลี่ยนสีรถแล้วเหรอครับ

Yukithebull

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 4
เคยมีคนแนะนำว่าถ้าคนตัวสูงควรใช้ givi แต่ผมลองแล้วมันไม่เวิร์คสำหรับผมครับ ผมสูง 185 เวลาขี่ลมที่ปะทะจากทางด้านหน้าไม่มีก็จริง แต่มันดันมีลมมาปะทะจากด้านข้าง เลยเหมือนกับมีคนมาบ้องหูตลอดเวลา  ผมเลยเปลี่ยนมา MRA ตอนนี้ผมแฮปปี้ดี มีลมลอดมาด้าหน้าบ้าง รับได้ แต่ลมจากทางด้านข้างหายไป ;D  แค่นี้ผมก็พอใจแล้วครับ อีกอย่างที่ผมชอบ MRA เพราะมันปรับได้เยอะมาก ผมอยู่ในเมืองเอาชิวชั้นสองลงหมด เวลาขี่ช้าๆในเมืองจะได้ไม่ร้อน พอออกทริปค่อยเอาขึ้น กันลมสุดๆๆ

mossmadagascar

• ถูกใจให้เลิฟๆ 7
  • 3849
กระทู้นี้ ได้ความรู้อีกแล้ว
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านคร้าบ...
" ต้นตระกูลไทยมาจากสายเลือดทหาร ชายไทยไม่ควรหลีกเลี่ยงการเป็นทหาร "
" Thai ancestors are from soldiers , Thai guy should not avoid to be."

เจ๋ง เจริญกรุง

• ถูกใจให้เลิฟๆ 5
  • CVT 789
MRAคุณภาพคุ้มราคา ;D

mossmadagascar

• ถูกใจให้เลิฟๆ 7
  • 3849
จัดไปเรียบร้อยคับ...หุหุ
" ต้นตระกูลไทยมาจากสายเลือดทหาร ชายไทยไม่ควรหลีกเลี่ยงการเป็นทหาร "
" Thai ancestors are from soldiers , Thai guy should not avoid to be."

บะ แหวงหา ครับผม

• เทพ 2 ล้อ
  • CVT 739 โทร 0835587776 Dtac. Line id : kis2513
:) :)สรุปว่า อันใหนดีกว่ากันครับ  :) :)
มันคือความฝันตั้งแต่เด็กๆของลูกผู้ชาย