Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว Mini Stand Service แบบบ้านๆ ครับ ^ ^  (อ่าน 3080 ครั้ง)

superningi

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 6
รีวิว Mini Stand Service แบบบ้านๆ ครับ ^ ^

สามารถนำใส่ไว้ใต้เบาะรถสบายๆ เลยครับ เวลามีความจำเป็นใช้ก็หยิบเอามาใช้ได้ง่าย สะดวกดีมากๆ ครับ

รีวิวนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆ ไม่ได้มีเจตนาจะโฆษณาสินค้า หรือตั้งใจจะโจมตีสินค้าของผู้จำหน่อยใดๆ ทั้งสิน

สินค้า - Mini Stand Service
สี - ส้ม
น้ำหนัก - 3ชีด
ขนาด - ตอนพับ 8" ตอนกาง 14"
ซื้อมาจาก - ร้าน CNX MotoGear เชียงใหม่
ราคา - 500บาท

ขนาดตอนพับไม่เกิน 8นิ้ว

เมื่อกางออกมาครับ ความยาวประมาณ 40ซม.

บริเวณด้านบนครับ รองรับกับสปูล มั่นใจว่าไม่มีเลื่อนหลุด

ส่วนของข้อต่อครับ

ด้านล่างจะเป็นยางกันลื่น

ภายในข้อพับครับ

เวลาใช้งานก็ง่ายๆ ครับ แค่วางฐานยางให้ใกล้ๆ กับล้อ จากนั้นก็ใช้ด้านบนดันกับสปูลยกล้อแล้วก็ดันครับง่ายมากๆ

สามารถยก Versys ได้สบายๆ เลยครับ

ขนาดเล็กสามารถใส่ใต้เบาะ versys ได้สบายๆ เลยครับ เวลายกรถแล้วล้อจะลอยจากพื้นนิดหน่อย

ข้อควรระวังในการใช้งาน พื้นที่ๆ จะใช้งานควรจะมั่นคง ไม่เอียง หรือเปียกน้ำ เป็นไปได้ควรจะแข็งแรง เช่นพื้นปูน พื้นลาดยาง

ขอติดเรื่องของสินค้าหน่อยนะครับ งานค่อนข้างหยาบมาก ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการพ้นสีเคลือบ ซึ่งมันหลุดลอกง่ายเกินไป
ดูๆ ไปแล้วก็ไม่ได้พ้นสีเคลือบกันสนิมมาด้วย ซึ่งถ้าถูกน้ำก็คงจะโดนสนิมเล่นงานแน่ๆ และงานตัด และเชื่อมรอยต่อก็หยาบมากๆ
เหมือนช่างจะรีบทำอย่างไงไม่รู้ดูไม่สวยงามไม่ปราณีตเลย เป็นสินค้าที่เน้นใช้งานเพียงอย่างเดียว ไม่ได้เอาไว้โชว์หรืออวดให้ใครดูได้
คุณภาพหน้าตาของสินค้าไม่ค่อยสม กับราคาเท่าไร สรุปเรื่องของงานผลิตของสินค้าผมให้ 3/10 ครับ

แต่ถ้าพูดถึงการใช้งานเพียงอย่างเดียว ก็ถือว่าเป็นงานไอเดียที่ดีครับ ใช้งานไ้ด้จริง ขนาดไม่ใหญ่ น้ำหนักเบา พกใส่ใต้เบาะรถได้
ถึงตัวสินค้าดูเหมือนจะไม่ค่อยแข็งแรง แต่พอถึงเวลาใช้งานจริง ก็สามารถรับน้ำหนักรถ Versys ได้สบายๆ สรุปเรื่องการใช้งานผมให้ 7/10 ครับ

thworakornr

• บุคคลทั่วไป
Re: รีวิว Mini Stand Service แบบบ้านๆ ครับ ^ ^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28/07/12 @22:53:29 »
ขอบคุณครับผม :P

Boat

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 8
Re: รีวิว Mini Stand Service แบบบ้านๆ ครับ ^ ^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29/07/12 @14:26:46 »
น่ามีไว้ติดรถเดินทางอย่างน้อยเวลายางแบน ใช้ตอนเดิมลม ขอบคุณครับ

mrsunday

• One Life Live It ! ............
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 191
    • www.clubversysthailand.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29/07/12 @15:38:30 »
หากชอบท่องเที่ยวในถิ่นทุรกันดานมันจะมีประโยขน์เป็นอ่างยิ่งเลยครับ

amorw

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 36
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29/07/12 @19:09:07 »
 :) รูปแบบใช้ได้ครับ เอาไปก็ได้ใช้จริง ใช้ตั้งโซ่ ตั้งจาก 0 ใช้ถนนบ้านเราบ้านเราตึงไป
ต้องคลายออก กลัวขาด ส่วนการหล่อลื่นโซ่ สองคนเอียงรถคน หมุนล้อ+ฉีดน้ำยาคน
ง่ายกว่าครับ

http://www.clubversysthailand.com/index.php/topic,1454.30.html

talay

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21/09/12 @07:35:51 »
คนทำเป็นวิศวกรไม่ใช่ช่างเชื่อม  :) งานเลยออกมาแบบนี้ครับ