Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์ป้องกันมันดียังไง  (อ่าน 14871 ครั้ง)

himmy CVT49

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 36
Re: อุปกรณ์ป้องกันมันดียังไง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 02/07/11 @01:10:23 »
รอดตายมา 1 ครั้งเพราะหมวก ...ไหปลาร้าไม่หัก แค่ถลอก เพราะเสื้อ ...มือไม่มีริ้วรอย เพราะถุงมือ ...เท้าโดนรถทับไม่แหก เพราะบูท

แต่ปวดไข่น่าดูเลยครับ!!! >:( 

อุปกรณป้องกันน้องชายก็สำคัญนะครับ ถ้าชนในลักษณะ"ตก"หรือ"กระแทก"จังๆ 
มีโอกาสที่ "น้องรักของเรา" จะเหินไปฟัดกับถังน้ำมันได้ เหมือนอย่างผม จุกแทบตาย พูดอะไรก็ไม่ได้

คงไม่มีใครอยากจะ "สูญพันธุ์" จริงไหมครับ!!!   จะ.shใส่กระจับขี่รถ มันก็ยังไงๆอยู่

อุปกรณ์ที่ผมใช้ตอนนี้คือกางเกงจักรยานครับ .....ช่วยได้บ้าง ไม่มากก็น้อย ใส่ไว้ในสุดเลยแทนบ๊อกเซอร์  ...นุ่มก้นเวลาขี่ไกลๆ ด้วยครับ ไม่แพงอีกต่างหาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/07/11 @01:15:38 โดย himmy CVT49 »
ไปไหนก็ไป!! ตามใจผู้พัน!!!

แสนสุข

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 16
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 02/07/11 @08:04:36 »
รอดตายมา 1 ครั้งเพราะหมวก ...ไหปลาร้าไม่หัก แค่ถลอก เพราะเสื้อ ...มือไม่มีริ้วรอย เพราะถุงมือ ...เท้าโดนรถทับไม่แหก เพราะบูท

แต่ปวดไข่น่าดูเลยครับ!!! >:( 

อุปกรณป้องกันน้องชายก็สำคัญนะครับ ถ้าชนในลักษณะ"ตก"หรือ"กระแทก"จังๆ 
มีโอกาสที่ "น้องรักของเรา" จะเหินไปฟัดกับถังน้ำมันได้ เหมือนอย่างผม จุกแทบตาย พูดอะไรก็ไม่ได้

คงไม่มีใครอยากจะ "สูญพันธุ์" จริงไหมครับ!!!   จะ.shใส่กระจับขี่รถ มันก็ยังไงๆอยู่

อุปกรณ์ที่ผมใช้ตอนนี้คือกางเกงจักรยานครับ .....ช่วยได้บ้าง ไม่มากก็น้อย ใส่ไว้ในสุดเลยแทนบ๊อกเซอร์  ...นุ่มก้นเวลาขี่ไกลๆ ด้วยครับ ไม่แพงอีกต่างหาก

ถ้าเรื่องนี้น้องSakuraxจะเห็นถาพได้ชัดเจนกว่าใครเชียว 5555

mrsunday

• One Life Live It ! ............
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 191
    • www.clubversysthailand.com
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 02/07/11 @21:34:47 »
ู^
^
^

เห็นด้วยครับ ว่าคุณ sakurax จะเข้าใจเหตุการณ์นี้เป็นอย่างดีครับ

himmy CVT49

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 02/07/11 @22:36:59 »
พูดมากได้เรื่องเลย

ขี่มาขึ้นดอยอินแบบ เหม่อๆ
จอดแบบเหม่อๆ ...
จอดเอียงครับ ... ซ้อน 2 ด้วย

แปะทันที!!!  ทับ"ตรีน"อีกต่างหาก เพราะไปยื้อให้แฟนโดดก่อน

โดนแทน ไม่น่าแมนเล้ยยย >:(

ผล... เท้าไม่บุบสลายหรือช้ำ เพราะรองเท้า กันแคร้งนิดนึง givi v35ต้องทำสีนิดหน่อย การ์ดแฮนด์ยึดแน่นจนปลายแฮนด์หัก โดนไป 700+ จบครับ :P

เอากระเป๋าที่โดนมาให้ดู ที่อื่นไม่มากครับ(ทนดีเหมือนกัน นึกว่าจะแตกไปซะแล้ว)

...ขอคำแนะนำนิดครับ ถ้าทำแผ่นอลูมาติดตรง มุมหน้า/ล่าง(เพราะคิดว่าอันตรายที่สุดแล้ว) จะยึดกับพลาสติก abs โดยไม่เจาะได้ไหมเนี่ย :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/07/11 @12:42:52 โดย himmy CVT49 »

mrsunday

• One Life Live It ! ............
  • เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 03/07/11 @07:50:29 »
^
^
^
ถ้ายึดด้วยกาว 2 หน้า 3 M ผมว่าไม่อยู่ครับ อาจจะต้องเจาะจะแน่กว่า เพราขับขี่ด้วยความเร็วลมจะงัดเอาแผ่นอลูมิเนียมให้บินออกไปแถมจะไปโดนรถคันอื่นด้วยนะครับ

แล้วตอนนี้เท้าแบงค์เป็นไงบ้างครับ

himmy CVT49

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 03/07/11 @12:44:35 »
^
^
^
ถ้ายึดด้วยกาว 2 หน้า 3 M ผมว่าไม่อยู่ครับ อาจจะต้องเจาะจะแน่กว่า เพราขับขี่ด้วยความเร็วลมจะงัดเอาแผ่นอลูมิเนียมให้บินออกไปแถมจะไปโดนรถคันอื่นด้วยนะครับ

แล้วตอนนี้เท้าแบงค์เป็นไงบ้างครับ
ขอบคุณครับ!

ไม่เป็นไรเลยครับ
มันไปทับตรงส้นพอดี ส้นก็หนาซะ ;D

yuyoo

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 12
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 09/08/11 @12:12:13 »
เนื้อหุ้มเหล็ก..ครับ...ป้องกันไว้ก่อน...กระทู้...ชอบมากกกกก

"Jesse Nightfox"

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 6
  • ก๊วยเจ๋ง FJR1300 CVT145
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 23/08/11 @07:20:48 »
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับในเรื่องความปลอดภัย

มีพี่ที่ทำงานเค้าขี่Big Bikeเหมือนกันพึ่งประสบอุบัติเหตุล้มไถลระหว่างทางไปเชียงใหม่เมื่อสองเดือนที่แล้ว

ล้มไม่แรงมาก
หมวก(ยี่ห้อดังแพงมาก)ไม่ลงพื้น
เสื้อ(ของก็อปปี้)ขาดหลายจุดโดยเฉพาะแนวตะเข็บทำให้บรรดาการ์ดต่างๆเคลื่อนที่ไม่สามารถป้องกันในส่วนที่ควรจะเป็น
การ์ดเข่า(ของก็อปปี้)แตกเป็นชิ้นๆตัดทะลุกางเกงยีนส์บาดตามขาเป็นแผล
ส่วนที่ไถลไปกับพื้นกางเกงยีนส์ไม่ขาดแต่เสียดสีเนื้อด้านในจนเป็นแผลถลอกหลายแห่ง
รองเท้าผ้าใบ(ยี่ห้อแพงยอดฮิต)ขาดกระจายกระดูกนิ้วเท้าแตก

หลังจากหายดีแล้วพี่เค้าได้ให้ข้อคิดว่า
ทำไมเราซื้อรถแพงๆซื้อได้ หมวกใบละเป็นหมื่นก็ซื้อ ปี๊บข้างชุดละครึ่งแสน ของแต่งอีกสารพัดซื้อได้หมด
แต่ใส่เสื้อของก๊อป
(ข้าวโพดเหลือง,Bates etc?.) การ์ดของก็อป(หมาจิ้งจอก) ทั้งๆที่สิ่งเหล่านี้ช่วยคุ้มครองเราแท้ๆ

แถมที่สังเกตมามากกว่าครึ่งของคนขี่รถ คน
ขี่แต่งตัวFull Option ใช้ของค่อนข้างดี
คนซ้อนใส่เท่าที่จำเป็น ของที่ใช้ไม่ดีเท่าคนขี่
ไม่ห่วงคนซ้อนเหรอ

เป็นสิ่งที่น่าเอามาคิดนะครับ
ขาย ขาย ขาย
เสื้อ Joe Rocket
http://www.clubversysthailand.com/index.php/topic,667.0.html

"It's not what you ride just LOVE to ride"

mrsunday

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 24/08/11 @11:34:46 »
ขอบคุณนะครับที่นำเรื่องจริงมาบอกเล่ากัน ยังไงเจอเพื่อนหรือคนใกล้ตัวก็เตือน ๆ กันด้วยนะครับ เพราะความผิดพลาดแค่ 1 ใน ล้านครั้ง เทียบกันไม่ได้เลยแม้แต่นิดเดียว

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับในเรื่องความปลอดภัย

มีพี่ที่ทำงานเค้าขี่Big Bikeเหมือนกันพึ่งประสบอุบัติเหตุล้มไถลระหว่างทางไปเชียงใหม่เมื่อสองเดือนที่แล้ว

ล้มไม่แรงมาก
หมวก(ยี่ห้อดังแพงมาก)ไม่ลงพื้น
เสื้อ(ของก็อปปี้)ขาดหลายจุดโดยเฉพาะแนวตะเข็บทำให้บรรดาการ์ดต่างๆเคลื่อนที่ไม่สามารถป้องกันในส่วนที่ควรจะเป็น
การ์ดเข่า(ของก็อปปี้)แตกเป็นชิ้นๆตัดทะลุกางเกงยีนส์บาดตามขาเป็นแผล
ส่วนที่ไถลไปกับพื้นกางเกงยีนส์ไม่ขาดแต่เสียดสีเนื้อด้านในจนเป็นแผลถลอกหลายแห่ง
รองเท้าผ้าใบ(ยี่ห้อแพงยอดฮิต)ขาดกระจายกระดูกนิ้วเท้าแตก

หลังจากหายดีแล้วพี่เค้าได้ให้ข้อคิดว่า
ทำไมเราซื้อรถแพงๆซื้อได้ หมวกใบละเป็นหมื่นก็ซื้อ ปี๊บข้างชุดละครึ่งแสน ของแต่งอีกสารพัดซื้อได้หมด
แต่ใส่เสื้อของก๊อป
(ข้าวโพดเหลือง,Bates etc?.) การ์ดของก็อป(หมาจิ้งจอก) ทั้งๆที่สิ่งเหล่านี้ช่วยคุ้มครองเราแท้ๆ

แถมที่สังเกตมามากกว่าครึ่งของคนขี่รถ คน
ขี่แต่งตัวFull Option ใช้ของค่อนข้างดี
คนซ้อนใส่เท่าที่จำเป็น ของที่ใช้ไม่ดีเท่าคนขี่
ไม่ห่วงคนซ้อนเหรอ

เป็นสิ่งที่น่าเอามาคิดนะครับ

toeto

• มอไซด์ 250 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 6
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 15/10/11 @17:37:27 »
เยี่ยมเลยครับ ;D ;D ;D
จะจดบัญทึกการเดินทางของชีวิต ให้จดจำ ต่อไปจะไม่หยุดเดินทาง
ซีรีย์เกาหลี หนังเกาหลี

Pongroofman

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 290
  • ขับขี่ เป็นเรื่องสุนทรีย์
    • รู้จักกันให้มากกว่านี้ ทั้งรถ ทั้งคน click
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 22/01/12 @00:12:58 »
เข้ามาอ่านแล้วครับ ...สุดยอดจริง ๆ

ได้ประโยขน์ ทั้งคนขี่ คนซ้อนเลยครับ
Member No.266
รุ่นใหญ่ หารถใหม่  ได้ Big Bike ไว้นั่งรอ
ผัดไท เอาใส่ห่อ แขวน Hand ไว้ ใครขอดู

Add โลด http://facebook.com/narong.wonggasem

petchapoora

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 20
  • อยู่ร่วมอย่างสร้างสรรค์สังคม
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 07/02/12 @15:18:25 »
อ่านแล้วได้ความรู้อีกเยอะเลยครับ
ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆครับ
CVT 283 Petchapoora ตั๊กครับผม 080-1145083
ยินดีที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของ CLUB VERSYS THAILAND

gp901

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 2
  • CVT 267
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 18/03/12 @17:58:58 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะครับ
มีประโยชน์มากเลย  ;D

- T O N G -

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 177
  • I 'll be back...
    • https://www.clubversysthailand.com/
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 18/03/12 @19:41:19 »
:-*  อ่านแล้วไม่กล้า...ขาดอุปกรณ์ป้องกันตัวเองได้เมื่อขึ้นขี่รถ  แม้แต่ครั้งเดียวครับ... :-* 

iMet

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 1
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 04/04/12 @22:37:10 »
มีประโยชน์มากๆครับ :) :)