Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปมาเลเซีย รายงานตัวครับ mission complete !!  (อ่าน 18624 ครั้ง)

bottle

• สายตรวจ 2 ล้อ
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 129
Re: โยนหินถามทาง...ทริป หม่าเล้ หม่าเล้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 31/05/12 @07:45:37 »
เพิ่มเติมครับ....

หาซื้ออะแดปเตอร์แปลงปลั๊กไฟติดไม้ติดมือเตรียมไว้ด้วยนะครับ
ที่มาเล ใช้แบบในรูปเลยครับ  ขาเหลี่ยม 3 ขา กว้างๆ

this is my Versys.
There are many like it,but this one is mine.
My Versys and I can go anywhere.
Without my Versys,I am useless.
Without me,my Versys is useless

CVT366

รันตี

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 84
  • CVT 16 * EMA 6 CMI
Re: โยนหินถามทาง...ทริป หม่าเล้ หม่าเล้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 31/05/12 @09:07:31 »
ตอบครับตอบ ผมไม่ทราบว่าขั้นตอนของการไปกลับในวันเดียว กับเดินทางหลายวัน จะต่างกันหรือเปล่า แต่ตอนขาออกนี่เอกสารสำคัญที่สุดคือเอกสารกำกับรถเราที่ออกโดยศุลกากรนี่แหละครับ เอกสารนี้ไม่ได้ใช้งานอะไรเลยในมาเลเซีย แต่ข้ามแดนกลับเมื่อไหร่ เป็นสิ่งเดียวที่ต้องมีให้ตรวจ ถ้าหายนี่เรื่องใหญ่สุดๆ เลยครับ

bottle

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 31/05/12 @10:00:13 »
อ้างถึง
ผมไม่ทราบว่าขั้นตอนของการไปกลับในวันเดียว กับเดินทางหลายวัน จะต่างกันหรือเปล่า แต่ตอนขาออกนี่เอกสารสำคัญที่สุดคือเอกสารกำกับรถเราที่ออกโดยศุลกากรนี่แหละครับ เอกสารนี้ไม่ได้ใช้งานอะไรเลยในมาเลเซีย แต่ข้ามแดนกลับเมื่อไหร่ เป็นสิ่งเดียวที่ต้องมีให้ตรวจ ถ้าหายนี่เรื่องใหญ่สุดๆ เลยครับ

>:(
ด่านเดียวกัน แต่ไม่เหมือนกันซะงั้น
ตอนที่ผมไป ผมทำเรื่องออกที่ ตม.เสร็จ เดินไปตู้ศุลกากร ยื่นเล่มทะเบียนให้เค้าบอกว่า จะเอารถออกไปมาเลเซีย

เค้าหยิบไปดูแล้วถามว่า เสร็จจาก ตม.หรือยัง? เมื่อเห็นว่าเสร็จแล้ว เค้าก็คืนเอกสารทั้งหมดมาแล้วบอกว่า "ข้ามไปทำประกันภัยที่ฝั่งโน้นได้เลย"
ผมเลยถามย้ำว่า ที่นี่ไม่ต้องทำอะไรหรือครับ?...เค้าก็ยืนยันว่าไม่ต้อง
ก็แปลกใจเหมือนกัน เพราะตอนออกไปลาว ศุลกากรจะต้องออกใบขนพิเศษกำกับไว้ให้เรา แต่ที่นี่บอกไม่ต้อง :(

ผมก็ข้ามไปตัวเปล่าเล่าเปลือยไปเลยครับ

อยู่ในมาเล 2 วัน ขากลับ กลับเข้าทางด่านวังเกลียน - วังประจัน ที่สตูล
ที่ด่านมาเล ผมก็ยื่นพาสปอร์ตให้ ปั๊มปึงปัง ส่งคืน จบ
ที่ฝั่งไทย ยื่นพาสปอร์ตให้ ปั๊มปึงปัง จบ...ไม่มีใครจะถามถึงอะไรเกี่ยวกับรถเลยครับ....อ่อ ถามคำถามเดียว มาจากชุมพรเหรอ?

อืมๆๆ...ตกลงมันยังไงเนี่ย
There are many like it,but this one is mine.
My Versys and I can go anywhere.
Without my Versys,I am useless.
Without me,my Versys is useless

CVT366

amorw

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 36
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 02/06/12 @05:54:20 »
 :D ถ้าจะให้เดานะครับ  เขาเรียกสลับขาหลอก แบบเล่นฟุตบอล
วันที่ผมออกไปจีน ที่ด่านบ่อเต็น ไกด์ตาต้าก็บ่นเหมือนกัน
ว่า มา3ครั้ง พิธีการไม่เหมือนกันสักครั้ง รูปที่ถ่ายเตรียมไป
ก็ไม่ได้ใช้ บังคับให้ถ่ายที่ด่าน 10 รูป ใช้รูปเดียว ที่เหลือ
เก็บเป็นที่ระทึก หรือเป็นเพราะถ้าใช้วิธีเดิมตลอด การลักลอบ
นำสิ่งไม่พึงประสงค์ข้ามแดนด้วยหรือเปล่าก็ไม่ทราบครับ ??
คุณหรั่ง..วันหลังเราลองเข้าท่าขี้เหล็ก ผ่านเมืองลา ข้ามไป
สิบสองปันนาสักเที่ยวมั๊ย ?? ดูน่าตื่นเต้นนะ ผ่านพม่า ผ่านว้าแดง
ไปจีน ...

jiwsurat

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 43
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 11/06/12 @09:59:23 »
วันนี้คุยกับเฮียโรจน์อุตรดิตร์พี่แกขอลงชื่อไปด้วย1ลำครับ  เห็นว่าพี่แกขี่รถเที่ยวคนเดียวมาตลอดเลยครับไปมาแล้วทั่วไทย ;D ;D

Beer

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 39
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 11/06/12 @10:24:34 »
ผมอาจได้ไปร่วมทางเฉพาะเขตประเทศไทย   เสียดายเหมือนกัน   :(   

:-X :-X :-X
ความสุข เราสร้างได้ด้วยมือเรา
CVT 263

bottle

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 11/06/12 @12:42:08 »

เพื่อความคึกคัก
กำหนดวันกันเลยดีกว่า...ระหว่าง

29 กย. - 6 ตค.

หรือ

5-13 ตค.

ปล.เป็นเวลาโดยคร่าวๆ ไปจริงอาจจะสั้นกว่านั้น ถ้าตังค์หมดก่อน ;D

CVT366

Beer

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 39
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 11/06/12 @15:57:41 »

เพื่อความคึกคัก
กำหนดวันกันเลยดีกว่า...ระหว่าง

29 กย. - 6 ตค.

หรือ

5-13 ตค.

ปล.เป็นเวลาโดยคร่าวๆ ไปจริงอาจจะสั้นกว่านั้น ถ้าตังค์หมดก่อน ;D

ไม่ว่าทางไหน   ขอไปแบบใกล้ๆร่วมด้วย     ::)
ความสุข เราสร้างได้ด้วยมือเรา
CVT 263

รันตี

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 84
  • CVT 16 * EMA 6 CMI
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 11/06/12 @16:08:16 »
คุณหรั่ง..วันหลังเราลองเข้าท่าขี้เหล็ก ผ่านเมืองลา ข้ามไป
สิบสองปันนาสักเที่ยวมั๊ย ?? ดูน่าตื่นเต้นนะ ผ่านพม่า ผ่านว้าแดง
ไปจีน ...

พี่มอน พม่าฝั่งตะวันออกสี่ห้าปีก่อนผมเคยไปเชียงตุงกับคณะใหญ่ ไม่น่าลุ้นเลยครับข้ามเมืองแต่ละทีมีด่านพร้อมค่ายทหารล้อมรั้วขวากไม้ไผ่น่ากลัวสุดๆ

ปีที่แล้วไปเที่ยวคนเดียวฝั่งตะวันตก บางเมืองห้ามใช้มอเตอร์ไซค์ (ย่างกุ้ง) บางเมืองห้ามเฉพาะชาวต่างชาติ (พุกาม) บางเมืองใครอยากขี่ขี่โลด (มัณฑะเลย์) ปวดกบาลครับประเทศนี้

แต่ทรัพยากรการท่องเที่ยวของเขา เทียบเท่าทั้งอินโดจีนรวมกันเลยผมว่า

AuSurat

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 6
  • อะไรก็ได้ขอให้ได้ขี่ CVT 299
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 11/06/12 @21:58:02 »
ขอเป็น วันที่ 5-13 ต.ค. 55 ดีกว่าครับ

jiwsurat

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 43
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 11/06/12 @22:44:13 »
ขอเป็น วันที่ 5-13 ต.ค. 55 ดีกว่าครับ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ

bottle

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 12/06/12 @08:02:07 »
 :)

โอเค ตามนั้น!!

เคาะ 5-13 ตุลา
8)

CVT366

โมเดลคับ

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 352
Re: เคาะแล้ว!!...ทริปมาเลเซีย 5-13 ตุลา
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 12/06/12 @08:21:54 »
โอ้โห ไปกันตั้ง 9 วัน   ;D

hueyman

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 1
Re: เคาะแล้ว!!...ทริปมาเลเซีย 5-13 ตุลา
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 12/06/12 @08:49:16 »
ขอไปส่งแค่ที่ด่านแล้วกันนะพี่่จิม

bottle

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 12/06/12 @09:19:23 »
อ้างถึง
โอ้โห ไปกันตั้ง 9 วัน
กะว่า นั่งๆนอนๆบ้าง ครับ ไม่อยากขับรถทุกวัน

อ้างถึง
ข้อความโดย: hueyman
« เมื่อ: วันนี้ เวลา 08:49 AM »
ขอไปส่งแค่ที่ด่านแล้วกันนะพี่่จิม
ยินดีครับ...แต่น่าจะออกทางด่านเบตงนะครับ (อาจเปลี่ยนแปลง) ถ้าไปส่งที่ด่าน คงได้พักค้าง นั่งโม้ ดื่มนมกันซักมื้อ

;D

CVT366