Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: REVIEW ปลอกแขน Mega Cool and Soft [vs] A....  (อ่าน 11893 ครั้ง)

himmy CVT49

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 36
REVIEW ปลอกแขน Mega Cool and Soft [vs] A....
« เมื่อ: 19/06/11 @01:03:04 »
ไม่ได้มีเจตนามา discredit(แต่มีนิดนึงนะ :P) หรือโฆษณาใดๆ ทั้งสิ้น! โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมข้อมูล

สิ่งที่เพื่อนๆ พี่ๆ นักขี่ทั้งหลายไม่ค่อยชอบ ก็คงหนีไม่พ้นฝน  ถ้าอากาศดีเราก็ออกซิ่งกัน จริงไหมครับ?

ในวันอากาศดีก็มักจะมีแดดเสียด้วย หลายคนไม่กลัว แต่ก็มีอีกหลายคนเช่นกันที่กลัวแดด ...เช่นผม! ไม่กลัวดำนะครับ แต่ไม่ชอบโดนแดดเผา มันแสบบบ!!!

แล้วจะกันแดดยังไงล่ะ?!? แจ็คเก็ตทึบๆ ซักตัวก็ร้อนเกิน ผ้าmeshตาข่ายแดดก็ทะลุได้  มันไม่มีอะไรกันได้ 100เปอร์เซ็นแน่ๆ

ทางออกของหลายคนก็คงมีครีมกันแดด spfครึ่งร้อย paบวกโคตรๆ และปลอกแขนที่ผมกำลังจะพูดถึงนี่

...ร่ายไปซะยาว เอาง่ายๆละกันครับ หลายคนเวลาอยากขี่ใกล้ๆ ขี่ตัวเบาๆ แบบไม่ใส่แจ็คเก็ต แต่กลัวดำ หรือกลัวแดดมากๆ ก็ลองดูปลอกแขนนี้ครับ

ปลอกแขนกันร้อน-uv ยี่ห้อ Mega
รุ่น Arm Sleeves(palm style)
สี Shock Black
น้ำหนัก -
ราคา 550 บาท(ราคาปี 2011)
ซื้อจาก JackyBike ChiangMai หรือ golfmate.co.th

มาในซองกันน้ำอย่างดี ราคาติดตรงมุมล่างซ้ายเลยครับ แถม url ของบริษัทที่นำเข้ามาซะด้วย จริงๆ แล้วมันขายในเว็ปกอล์ฟครับ!! กีฬาชนิดนี้โดนแดดกันขนาดไหนผมขอไม่เอ่ยถึงละกัน
ผลิตภัณฑ์เขาออกแบบมาให้ใช้ได้หลายอย่างครับ ไม่ใช่แค่สวมเล่นกอล์ฟ ใช้ได้กะกีฬากลางแจ้งทั้งหลาย และกำลังฮิตในหมู่นักปั่น

เจ้าคู่นี้ผมไปได้มาจากร้านขายจักรยานที่รู้จักกันครับ เห็นชมหนักหนาว่ามันใช้ดีจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/01/12 @23:43:36 โดย himmy CVT49 »
ไปไหนก็ไป!! ตามใจผู้พัน!!!

himmy CVT49

• เทพ 2 ล้อ
Re: REVIEW ปลอกแขน Mega Cool and Soft [vs] A....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19/06/11 @01:10:09 »
แกะมาดูป้ายกันหน่อย

แล้วก็มาถึงพระเอก

ปลอกแขนนี้มี 2 แบบครับ คือแบบไม่หุ้มข้อมือ และหุ้มข้อมือ(คืออันที่เห็นอยู่)
ส่วนสีและลายนั้นมีเพียบบบบ ต้องไปดูกันเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/06/11 @01:25:20 โดย himmy »

himmy CVT49

• เทพ 2 ล้อ
Re: REVIEW ปลอกแขน Mega Cool and Soft [vs] A....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19/06/11 @01:15:52 »
มาดูตอนใส่กันครับ

ผ้ามันนิ่มคอดๆ บางสุดๆ ใส่แล้วเหมือนใส่วิสเป้อ(บางเฉียบ ;D) ผ่ามือมีตุ่มกันลื่นมาให้นิดหน่อย รูที่หัวแม่มือเป็นจุดรั้งผ้าครับ ใส่สบายมากๆ ขอบอก

กระชับดีทุกจุด ที่สำคัญไม่ร้อนซักนิดครับ เย็นสบาย

ปลอกแขนนี้ รู้สึกว่าจะเป็น free size (ผ้ามันยืด+นุ่มนิ่มมาก ไม่แน่นานๆ อาจมียานได้) ยืดมาได้สุดๆเกือบถึงหัวไหล่ผมเลยครับ แต่กลัวมันยาน เลยเอาแค่ราวๆรักแร้ก็พอ
แล้วผ้าก็ไม่ร่นกลับง่ายๆ นะครับ ติดผิวเรามาก

himmy CVT49

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19/06/11 @01:23:17 »
คราวนี้เรามาลองกับอีกยี่ห้อหนึ่ง(ซึ่งเห็นแล้วก็คงรู้)

แต่ผมว่าน่าจะเป็นตัว copy นะ ถ้าจำไม่ผิด 250บาท

ที่เห็นนี่ คือไซส์ XL ...ใช่แล้วครับ มันยาวได้แค่นี้เอง
สังเกตุจะเห็นว่าผ้ามันร่น เป็นเพราะแขนผมเล็กไปครับ และแขนก็ยาวเกินไป (ไซส์อื่นมันสั้นเกิน กันอะไรไม่ได้เลย)

ตรงข้อมือก็ปกติทั่วๆไป แต่ตรงตัวปลอกด้านบนมีแถบยางไว้ให้มันยึดผิวเราด้วย(ซึ่งก็ใหญ่ไปสำหรับผม มันไม่ยึดกะอะไรเลย ไหลลงอย่างเดียว)

แต่ก็พอใช้ได้นะครับ การระบายอากาศใช้ได้ดีทีเดียว(แต่ยังห่างไกลกับของ mega พอดู)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/06/11 @01:33:56 โดย himmy »

himmy CVT49

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19/06/11 @01:31:56 »
สรุป - ปลอกแขน mega น่าใช้ครับ ใส่สบาย+ใช้ได้หลากหลาย+ราคาน่าคบหา มีทั้งแบบหุ้มข้อมือ และแบบธรรมดา
สำคัญที่เลือกลายดีๆครับ (เจออันนึงสีเงิน ลายดอกกุหลาบแดง :-\) สำหรับการกันแดดนั้น กันได้จริง โดยได้รับ TUV แล้ว!!

สรุป - ปลอกแขน a...ก๊อปปี้ ราคาน่าคบกว่า คุณภาพพอใช้ กันแดดได้รึเปล่าไม่รู้ เหมาะมากกับคนแขนสั้นและล่ำบึ้ก แต่....คุณจะเอาจริงเหรอ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/06/11 @23:52:40 โดย himmy »

Kavin4

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19/06/11 @06:09:06 »
สงสัยจะโดนอีกแล้วครับ..

นานาจิตตัง

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 107
  • 2011 Yellow Versys
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19/06/11 @06:15:59 »
หาซื้อได้ที่ไหนครับๆๆ

himmy CVT49

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19/06/11 @14:32:11 »
หาซื้อได้ที่ไหนครับๆๆ

www.golfmate.co.th ครับ

แก้ไข นี่ง่ายกว่าครับ http://www.golfmate.co.th/mega.php
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/06/11 @23:47:32 โดย himmy »

mrsunday

• One Life Live It ! ............
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 191
    • www.clubversysthailand.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19/06/11 @21:57:39 »
แจ๋วเลยครับแบงค์

himmy CVT49

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19/06/11 @23:48:51 »
หรืออยากจะกันทั้งตัวก็นี่ครับ

http://www.golfmate.co.th/applerind.php

แต่ผมไม่ชอบใส่แบบนี้ :-X

himmy CVT49

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23/06/11 @19:38:04 »
หรืออยากจะกันทั้งตัวก็นี่ครับ

http://www.golfmate.co.th/applerind.php

แต่ผมไม่ชอบใส่แบบนี้ :-X

สั่งผ่าน  web  ไม่เห็น ตอบกลับเลย  อะ :( :(
ลองดูร้านที่ขายอุปกรณ์กอล์ฟครับ

mrsunday

• One Life Live It ! ............
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 191
    • www.clubversysthailand.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22/07/11 @10:54:19 »
โฆษณาขายได้ครับ ไม่เป็นไร แต่มีเว็บหรือลงข้อมูลในหน้าซื้อขายได้นะครับ

;)  พอดีผ่านมาเห็น .... ไม่ได้โฆษณาขายนะคะ แต่ถ้าใครอยากได้ ปลอกแขน MEGA ก้อโทรมาที่ 02-138-3833 (สุธนี) ส่งฟรีทั่วประเทศ โอนเงินก่อน ผ่านบัญชีของบริษัทกอล์ฟเมทฯ ซึ่งจดทะเบียนพาณิชย์ถูกต้องตามกฏหมายค่ะ อ่อ ติดต่อวันและเวลาทำการนะคะ ออฟฟิศหยุด เสาร์-อาทิตย์ ค่ะ

Mr.Moo

• เทพ 2 ล้อ
  • black Versys ไปทุกที่ๆมีโอกาส
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22/07/11 @11:23:44 »
;)  พอดีผ่านมาเห็น .... ไม่ได้โฆษณาขายนะคะ แต่ถ้าใครอยากได้ ปลอกแขน MEGA ก้อโทรมาที่ 02-138-3833 (สุธนี) ส่งฟรีทั่วประเทศ โอนเงินก่อน ผ่านบัญชีของบริษัทกอล์ฟเมทฯ ซึ่งจดทะเบียนพาณิชย์ถูกต้องตามกฏหมายค่ะ อ่อ ติดต่อวันและเวลาทำการนะคะ ออฟฟิศหยุด เสาร์-อาทิตย์ ค่ะ

ราคาตามหน้าเวบเลยใช่มั้ยครับ

นานาจิตตัง

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 107
  • 2011 Yellow Versys
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22/07/11 @11:32:47 »
ถ้าใครจะเอาฝากด้วย 1 ชุดครับ

donben

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 21
  • เกิดมาเตื้อเดียว จะเตียวแอ่วฮื้อทั่วเมืองไทย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02/08/11 @12:36:03 »
สั่งเลยค่ะ 1 คู่ก็ส่งฟรี นะคะ 02-1383833

เห็นราคาแล้ว น่าจัดมากครับ  ;D