Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดจองปี๊ปไทยทำครับ โดยพี่เล็ก อ่างศิลา  (อ่าน 117914 ครั้ง)

I_ace

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 106
สืบเนื่องจากกระทู้ http://www.clubversysthailand.com/index.php/topic,1899.0.html 

จึงทำให้พี่น้องสาบบูรพาซึ่งนำโดย พี่เล้ง  พี่กบ พี่เต๊ะ  พี่โอ๊ต และเอท  ได้เดินทางไปยังบ้านพี่เล็กเพื่อนำปี๊ปsw-motechพี่เล้งไปเป็นนายแบบ

ซึ่งจากการลงความเห็นร่วมกันนั้น  พี่เล็กจะทำปิ๊ปข้างพร้อมแร็คจำนวน10ชุด โดยยึด ขนาดตามแบบปี๊ปSWของพี่เล้ง

พี่น้องท่านใดสนใจรบกวนลงชื่อจองไว้ในกระทู้นี้ได้เลยครับ

ปี๊ปข้าง2ใบรวมแร็ค ราคาประมาณ 20,000 บาทครับ(ราคาเบื้องต้น)

I_ace

ด้านหลัง

ตัวล็อค

จุดยึดบานพับ

ด้านใน

จุดยึดด้านใน

รอยเชื่อมด้านใน

แร็คตัวอย่าง  ของจริงจะเป็นเหล็กกลมครับ

I_ace

ยืยยันคุณภาพโดย พี่กบ

I_ace

รายชื่อผู้จองปิ๊ปพร้อมแร็คข้าง
1.พี่กบ   karoki26
2.พี่โอ๊ต  oat
3.เอท  I_ace
4.พี่หนุ่ม  upstair
5.แค็ป  cab
6.พี่ปรีชา  torror007
7.หนึ่ง  chaloemsak

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/02/12 @20:36:15 โดย I_ace »

I_ace

พี่กบ  ช่วยเอารูปลงเพิ่มด้วยครับ 

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 545
  • > LINE: adisak.ant <
งานเนียนจริงๆ

ราคานี่ต่ำกว่าสองหมื่นหรือสูงกว่าสองหมื่นอะเอท ;D

ฐิตะชโย

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 491
  • " ดีมา ดีไป.... ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด "
 :)  ต้องขอบคุณพี่หนุ่ม upstair  ที่ทำให้ผมไปพบพี่เล็ก  และได้เห็นงานดีๆ แบบนี้   เสียดาย ที่ผมติดปิ๊บไปแล้ว  ..ไม่งั้นผมต้องขอมาไว้ใช้ด้วยแน่นอน :)

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
ปิ๊บใช้วัสดุอะไร ความหนาเท่าไหร่ น้ำหนักต่อใบกี่โล

แร็คใช้วัสดุอะไร พ่นสีดำด้วยมั๊ยอะ ;)

I_ace

ปิ๊บใช้วัสดุอะไร ความหนาเท่าไหร่ น้ำหนักต่อใบกี่โล

แร็คใช้วัสดุอะไร พ่นสีดำด้วยมั๊ยอะ ;)

ตัวปี๊ปเป็นอลูมิเนียมหนา3มิลครับ(หนากว่าของSW)
น้ำหนักยังไม่ทราบครับ  แต่จากตัวอย่างของพี่เล็กที่ติดD-trakerหนัก16กิโล รวมแร็ค
ไม่รวมทำสีครับ 

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
เป็นทางเลือกที่ดีทีเดียวเชียว ;D

upstair

• มอไซด์ 250 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 16
ผมในฐานะคนต้นเรื่อง ขอรับใบใหญ่ 1 ชุด ครับ
ปล.  ขอขอบคุณทุกท่านที่อุตส่าห์สละเวลาไปเป็นแบบให้ครับ

โมเดลคับ

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 352
  เสียดายติด SW ราคามหาโหดไปแล้วเช่นกัน ของดีๆ แบบนี้ต้องสนับสนุนคับ น่าเอาไปลงที่บอร์ด ER6 ด้วยน่ะคับเผื่อมีหลายท่านที่ยังไม่เห็น    :-*

ฐิตะชโย

• เทพ 2 ล้อ
  • " ดีมา ดีไป.... ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด "
  เสียดายติด SW ราคามหาโหดไปแล้วเช่นกัน ของดีๆ แบบนี้ต้องสนับสนุนคับ น่าเอาไปลงที่บอร์ด ER6 ด้วยน่ะคับเผื่อมีหลายท่านที่ยังไม่เห็น    :-*

....นั่นสิ   เอ๊ะ    ....หล่อก่อน   แพงก่อน   ...เฮ้อออ :'( :'( พี่ก็เสียดายมากกกก....

Pongroofman

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 290
  • ขับขี่ เป็นเรื่องสุนทรีย์
    • รู้จักกันให้มากกว่านี้ ทั้งรถ ทั้งคน click
กำลังมองหา ปี๊ป อยู่พอดีครับ...น่าสนมาก...
Member No.266
รุ่นใหญ่ หารถใหม่  ได้ Big Bike ไว้นั่งรอ
ผัดไท เอาใส่ห่อ แขวน Hand ไว้ ใครขอดู

Add โลด http://facebook.com/narong.wonggasem

ฐิตะชโย

• เทพ 2 ล้อ
ขอเสนอนิดนึงนะครับ
จุดยึดระหว่างปี๊บกับแร็ค
น่าจะทำจุดยึดที่สามารถใส่และถอดออกได้อย่างง่ายๆแต่มีตัวล็อคนะครับ
เพราะถ้าร้อยน๊อตตามภาพจะลำบากมากเวลา จะใส่และถอด
ขอบคุณครับ

.....เมื่อวาน ทีมงานก็ได้คุยกับพี่เล็ก ถึงประเด็นนี้ครับ พี่เนตร  โดยคร่าวๆ คือพี่เล็ก ให้เหตุผล ว่า เน้นในเรื่อง ของการกันขโมยเป็นหลักครับ  ซึ่งจากที่พี่เค้าใช้ น็อต 2 ตัว ไขยึดจากภายในถัง แข็งแรงมากครับ  พร้อมทั้งเปรียบเทียบให้เห็นกับต้นแบบ  ซึ่งมีความแข็งแรงแตกต่างอย่างเห็นได้ชัด แต่อาจเป็นรอง ในเรื่องของความสะดวก ครับ  โดยความคิดของผม คิดว่า แตกต่างจากต้นแบบ ในด้านการใช้งานในลักษณะ  ว่าถ้าเป็นของพี่เล็ก ต้องติดผิ๊บกับแร็คก่อนแล้วใส่ของ แต่หากเป็นต้นแบบ สามารถใส่ของก่อนแล้วยกปิ๊บ ไปติดกับแร็คได้  ครับ  แต่พี่เล็ก คร่าวๆ  เป็นเช่นนี้ครับพี่.....  อีกอย่างครับคือการติดตั้งโดยใช้น็อต  เท่าที่เห็น   ไม่ยากครับ  ... ไข แป็บเดียวครับ...