Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกอะไรดี  (อ่าน 262 ครั้ง)

Bryant1211

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 0
  • %d %B %Y, %H:%M:%S
  • Windows NT 10.0 Windows NT 10.0
  • Browser:
  • Chrome 71.0.3578.98 Chrome 71.0.3578.98
เลือกอะไรดี
« เมื่อ: 29/01/19 @21:25:00 »
กำลังมองหารถคู่ใจอยู่ครับระหว่าง 500X กับ versys 650 เลือกอะไรดีครับ
500X ราคา 220,000 แต่ versys 650 แพงกว่าตั้ง 110,000+
ทางเข้า138bet
เป็นคนงบน้อยครับ (น้อยมาก) แต่ที่ลังเลเพราะว่าจะซื้อทั้งทีก็อยากได้สุดๆไปเลย แต่ก็นะ ถ้าเลือก versys 650 ก็ได้ 500x ตั้งคันครึ่งเลยอ่ะ
เป็นคนชอบธรรมชาติมาก เดินป่า ปีนเขา นอนเต้น เล่นน้ำทะเล โดนน้ำตก เป็นอะไรที่ชอบมาก ไม่ชอบในเมือง เดินห้าง แสงสีเสียง ความวุ่นวาย เพราะบ้านเกิดอยู่ในเมืองมาตลอด  ปัจจุบันผมทำงานอยู่บ้านนอกที่สระบุรี แต่บ้านเกิดอยู่ขอนแก่น นานๆกลับบ้านที ส่วนตัวชอบขับมอไซไปเอง แต่แม่ไม่ ok มากๆเลย ผมอายุ 24 สูง 175 ตอนนี้ขับ M-slaz  อยู่ครับ กลับบ้านประมาน 2 เดือนครั่ง M-slaz บิดสุด ได้ 110-125 เองครับ Top speed น้อยมาก แล้วผม เป็นคนขับรถบิดแช่ยาวๆ ไม่ค่อยพัก พักแค่เติมน้ำมัน 10-15 นาทีก็ไปต่อ เหนื่อยมากครับ ถึงอยากได้รถใหม่แล้ว เพราะส่วนตัวถ้าเป็นไปได้ อยากขับยาวๆซัก 130-140 แล้วยังเหลือไว้แซงแบบง่ายๆหน่อยอะครับ ไม่หน้าเบื่อ เพราะเดินทาง ถ.มิตรภาพ (รถปกติ ถ.เส้นนี้ขับเร็วมาก) เรื่องเงินบอกเลยว่าแค่นี้ก็ฝืดมาก แต่ก็ฝืดมาตลอดอยู่แล้วครับ เลยคิดว่า ถ้าไม่ซื้อตอนนี้ แล้วเมื่อไหร่หละ รออะไรหละ ไม่อยากซื้อตอนไม่มีปัญญาขับ ขับไม่ไหว หรือทำได้แค่ลงไปเยี่ยว ตอนนี้ยังมีกำลัง (มากด้วยเพราะผมเป็นช่าง) ฝันก็คือฝัน ถ้าไม่ทำตามฝันแล้วจะสู้เพื่ออะไร แต่ชีวิตจริงไม่เหมือนในฝันเลย งบน้อยมาก ต้นทุนชีวิตน้อยครับ ก็ก็ยังไม่ที่ไม่ติดลบ เรียนจบแล้วก็ได้งานเลย (ปวส.) เงินเดือนหลังหักผ่อนรถ(M-slaz)จ่ายรถค่าโทรศัพท์กองทุน ก็เหลือใช้ 10,000+ เอง แต่ถ้าออกรถใหม่คงเหลือ 7000+ เพราะจะขายคันเก่า ซึ่งผมไม่อยากรอแล้ว ไม่รู้ว่าจะรอไปถึงเมื่อไหร่ เพราะอนคตเงินเดือนผมเพิ่ม 8-10% ต่อปีอยู่แล้ว ทั้งพี่ที่ทำงาน เขาแนะนำมาตลอดว่า ยังไงเงินเดือนก็เพิ่มทุกปี จะรออะไร เพื่อนรุ่นเดียวกันก็กู้ซื้อนู้นซื้อนี้กลับหมดแล้ว เหลือผมยังไม่มีนี้อยู๋คนเดียว (มีแต่น้อยมาก)