Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ทักทายพูดคุยกับพี่น้อง"สายบูรพา"ครับผม  (อ่าน 1360482 ครั้ง)

โมเดลคับ

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 352
  สวัสดีคับ วันนี้รีบตื่นแต่เช้ามาเตรียมรถขี่ไปที่ร้านซ่อมมอไซด์แห่งหนึ่งแถวบ้านผม เพราะเมื่อวานไปหาร้านติด SpotLight ตอนแรกก็จะไม่ยอมทำให้ ร้านแบบบ้านๆ บอกไม่ต้องกลัวต่อไฟเป็น ก็ทำได้ละ ในกล่อง Hella มีคำแนะนำ พอเปิดดูเป็นภาษาอังกฤษ ก็บอกช่างว่าทำไปตามภาพเลย พูดอยู่ตั้งนานไม่อยากทำให้ เลยบอกให้ค่าแรง 500 จบข่าว ( แถวบ้านผมค่าแรงซ่อมมอไซด์ถูกมาก คันละ 20-30 นอกนั้นเป็นค่าอะไหล่)   :P

ไม่ต้องเกรงใจกันเลย เอ๊ะ
พี่ว่างานที่ต่อสายไฟพี่ทำ ดูดีกว่าเยอะ
ถามเต้ ได้

ถ้าไม่รีบจัดมาเด๊ยว ฒ จัดให้

เอ๊ะ หา ฟิวส์ ใส่ด้วยนะ

รอเต้ นำภาพมาโชว์

ฟิวส์อะไรคับพี่เนตรใส่ตรงไหน จะได้ไปบอกช่างตอนเที่ยงๆ
  :D

จากแบตฯ มาฟิวส์ แล้วก็ไปตามภาพที่กำหนด ครับ
ค่อนข้างวุ่นวายพอสมควรนะเอ๊ะ ตอนต่อสายไฟ

อ่อ ผมก็นั่งคิดอยู่ เข้าใจแล้วคับพี่ เราใส่ฟิวส์กันไว้อีกชั้นในกรณีที่ไฟแรงให้มันตัดฟิวส์ก่อน SpotLight จะไหม้ เด่วผมไปหาซื้อฟิวส์ไปให้ช่างใส่เพิ่มคับ ขอบคุณมากคับพี่เนตร (ตอนแรกก็กะว่าจะเอาไปให้พี่ที่งานเพื่อเอาไปต่อสายไฟให้ แต่มาคิดดูแล้วเกรงใจคับพี่)
  ;)

โอ๊ยชีพจรลงเท้า เพิ่งกลับมาจากร้านซ่อมมอไซด์คับพี่เนตร เกือบไม่ทันช่างจัดไปเกือบเสร็จแล้ว ขอบคุณพี่เนตรมากๆ คับ เราเอาเวลาไปทำอย่างอื่นกันดีกว่า ดีกว่ามานั่งต่อสายไฟ จุ๊ฟๆ   ;)
ปล.กลับมานั่งทำงานและเล่นเน็ทต่อ   ;D

Yongsak Tour

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 348
  • ชีวิตคือการเดินทาง
หนีห่าว

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 545
  • > LINE: adisak.ant <
ขอบคุณครับพี่ป้อย เสียดายไม่ได้ไปด้วยกันนะครับ :-*

donben

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 21
  • เกิดมาเตื้อเดียว จะเตียวแอ่วฮื้อทั่วเมืองไทย
เข้ามาส่งพี่น้องสาย บูรพา  เดินทาง เย็นนี้ ไปถึงจุดหมายโดยปลอดภัย คร้าบ

เก็บสาวดอย  มาฝากด้วยน่ะครับบบ   ;D

eddyflyway

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 1
ถึงไหนกันแล้วน้าาาา
CVT 280 เอส ครับผม

กร ลั่นทุ่ง

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 84
  • แสงแดด สายลม และสองล้อ
พี่ๆเค้าถึงไหนกันแล้วน้า
 ;D ;D
CVT154

eddyflyway

• **
ถึงไหนกันแล้วน้าาาา

เอสเรานั่งเฝ้าบอดร์กันดีกว่านะ :)

ได้เลยครับพี่กบ ถนัดเฝ้า บ้าน เฝ้าบอร์ดอยู่แว๊ววว อิอิ

eddyflyway

• **
ไปเที่ยวกันหมดครับ  เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็คึกคัก ;D ;D ;D

กร ลั่นทุ่ง

^
^
^
^สวัสดีครับ  พี่กบตื่นเช้าจังเลย

เค้าไปเที่ยวกันหมดเลยอ่ะ

บอร์ดเงียบเหงา
CVT154

oat

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 2
สวัสดีตอนเช้ามืด ศุกร์ 13 มกราคม 2555 ครับ :)

พี่กบเย็นนี้เจอกันครับ ไม่น่าจะเกิน6โมงเย็น

Yongsak Tour

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 348
  • ชีวิตคือการเดินทาง
พึ่งนอนกัน :)

กร ลั่นทุ่ง

สวัสดีตอนเช้าคร๊าบบบบชาวบูรพา.
ไม่รู้ว่าอากาศที่เชียงดาวจะเป็นยังไงบ้างหน้อออ

;D ;D ;D
CVT154

กร ลั่นทุ่ง

สวัสดีตอนเช้าครับ วันนี้วันเด็กต้องพาเด็กเที่ยวก่อนนะครับ :)  กร พาเด็กเที่ยวด้วยรึเปล่า ;D
วันนี้มาเรียนครับพี่กบ. ไม่มีเด็กให้พาไปเที่ยวเลยครับ
 ;D ;D
CVT154

donben

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 21
  • เกิดมาเตื้อเดียว จะเตียวแอ่วฮื้อทั่วเมืองไทย
สวัสดียามเย้นครับ พี่น้องบูรพา  ฮาไฮ้ 

วันนี้พาเด็กไป  สนามบินอู่ตะเภามาครับ 

ต้องนะจ๊ะ

• **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 3
สวัสดีครับ......สายบุรพาทุกท่าน......

CVT 171