Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ทักทายพูดคุยกับพี่น้อง"สายบูรพา"ครับผม  (อ่าน 1360434 ครั้ง)

ฐิตะชโย

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 491
  • " ดีมา ดีไป.... ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด "
 :) วันนี้ ได้ไป ศึกษาถึงระบบ กุญแจ อิโมฯ ของ z1000 ได้ความว่า ยังไงก็ไม่สามารถ ที่จะสตาร์ทเครื่องได้อย่างแน่นอน ในทุกวิธีการ(ต่อตรง ฯลฯ) ถ้าไม่มีกุญแจ 2 ดอกที่ได้รับตอนออกรถ  แต่ถ้าต้องการทำกุญแจใหม่ หากว่าไม่มีกุญแจ 2 ดอก นั้น  ก็ต้อง นำรถไปที่ศูนย์ เพื่อใส่กล่อง ซีพ๊ยู อันใหม่ โดยมีขั้นตอนในการทำ คร่าวๆ คือ ต้องมีการตรวจสอบ เลขตัวรถ เพื่อ นำไปทำ เรคคอด กับทาง บริษัทใหญ่  เพื่อเบิกซีพียู อันใหม่มา   ดังนั้น หาก z1000 ถูกขโมย ไป ก็สามารถนำไป แกะขายของแต่ง และอะไหล่ ได้อย่างเดียว ครับ   ดังนั้น หากเพื่อนๆ ที่ชอบท่องเวป หากพบว่ามีของแต่ง z 1000 มาประกาศ ขายมือ 2 โดยไม่มีที่มาที่ไป ในช่วง นี้ ให้สันนิษฐาน ไว้ก่อนว่าน่าจะมาจากการกระทำความผิด ซึ่งจากที่รถของพี่ชม ที่หายไปนั้น ได้ทราบว่า มีของแต่งอยู่ หลายอย่างพอสมควร  เกือบจัดเต็ม ซึ่งเป็นของตามรุ่นเฉพาะ    ครับ  :)   
                       คร่าวๆ   ครับ  ;D 

ฐิตะชโย

• เทพ 2 ล้อ
  • " ดีมา ดีไป.... ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด "
:)  ป่าน นี้ น้องเอด  ถึง จันทบุรี หรือยังเนี่ย เงียบไปเลย :)

พี่เล้งไปหาเอทที่ศูนย์พัทยามาเหรอครับอิจฉาจริงๆ

พรุ่งนี้อย่าลืมมาหาผมด้วยนะครับ กึ๊ดเติงหาขนาด ;D

จา..พา..ยา..ยามมมมม......   น้า...คร๊าบบบบ......  แอ๋นนนนนน ;D ;D ;D

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 545
  • > LINE: adisak.ant <
c]แล้วรถ z1000 ที่หาย หายได้อย่างไรครับ

จอดหน้าบ้านโดนยกขึ้นรถกะบะหรือว่าทำยังงัยอะครับ

พี่เขาไม่ได้ติดอุปกรณ์ป้องกันอะไรไว้มั่งเหรอครับ :(

ฐิตะชโย

• เทพ 2 ล้อ
c]แล้วรถ z1000 ที่หาย หายได้อย่างไรครับ

จอดหน้าบ้านโดนยกขึ้นรถกะบะหรือว่าทำยังงัยอะครับ

พี่เขาไม่ได้ติดอุปกรณ์ป้องกันอะไรไว้มั่งเหรอครับ :(

แว่วๆ ว่า จอดอยู่ในบ้าน แล้วคนร้าย เข้ามายกใส่รถ ไปครับ   ยังไง ผู้รู้จิง ช่วยตอบหน่อยนะครับ  พอดี ผมยังไม่ได้ไปดูเรื่อง :P :P

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
สงสัยจะโดนคนกันเองละมั้งนะ เซงแทนเลย :(

nao

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 124
สวัสดีครับ...พี่น้องสายบูรพา

เรือขุดแร่ดีบุก แถวฝั่งอันดามัน  081-0914686

ฐิตะชโย

• เทพ 2 ล้อ
สวัสดีครับ...พี่น้องสายบูรพา
:) :)
                           คิดถึง พี่เนา ครับ   เจอกันที่แม่สอด นะครับพี่ :P :P :P

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
พี่เนาว์สบายดีนะครับ

เจอกันที่แม่สอดครับผม :-* :-* :-*

I_ace

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 106
:)  ป่าน นี้ น้องเอด  ถึง จันทบุรี หรือยังเนี่ย เงียบไปเลย :)

พี่เล้งไปหาเอทที่ศูนย์พัทยามาเหรอครับอิจฉาจริงๆ

พรุ่งนี้อย่าลืมมาหาผมด้วยนะครับ กึ๊ดเติงหาขนาด ;D

มารายงานตัวครับผม

กลับมาถึงที่จันนานแล้วครับ  แต่แวะนู่นนี่นิดหน่อย  เพิ่งจาได้เข้าบ้าน

ขอบคุณพี่เล้งที่ไปรอเป็นเพื่อนนะครับ  อิอิ(หมวดอ็อดด้วย)

ว่าแต่พี่เล้งไปต่อที่ไหนกับกรครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/01/12 @21:37:59 โดย sup_ant »

ฐิตะชโย

• เทพ 2 ล้อ

มารายงานตัวครับผม

กลับมาถึงที่จันนานแล้วครับ  แต่แวะนู่นนี่นิดหน่อย  เพิ่งจาได้เข้าบ้าน

ขอบคุณพี่เล้งที่ไปรอเป็นเพื่อนนะครับ  อิอิ(หมวดอ็อดด้วย)

ว่าแต่พี่เล้งไปต่อที่ไหนกับกรครับ

คุยกันอีก พักใหญ่   ชวน กรไปทานข้าว แต่กร บอก กลัวยาว เดี๋ยวจะไม่ได้เปลี่ยนโซ่.. ซะ ก็เลยแยกย้าย ประมาณ 18.30 น. ครับ ;D ;D

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
อ้าวไปกับกรด้วยเหรอ มีไรไม่บอกกันนะคู่นี้ ;D ;D ;D

ฐิตะชโย

• เทพ 2 ล้อ
อ้าวไปกับกรด้วยเหรอ มีไรไม่บอกกันนะคู่นี้ ;D ;D ;D

กร   มาตามล่าหาซื้อ ยาง พอดี   ตอนนี้ น่าจะไปเจอ เจ้าปอ อยู่มั้ง  เห็นนัด กันประมาณ 2 ทุ่ม ดูสภาพรถ ;D ;D

ฐิตะชโย

• เทพ 2 ล้อ
 :) :)  มีภารกิจ เร่งด่วน   ......ไป...ล่ะ   :) :)

nao

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 124
ครับแล้วเจอกันที่แม่สอดครับพี่เล้ง-แอ๊น และพี่น้องสายบูรพา
คิดถึงมากๆ

เรือขุดแร่ดีบุก แถวฝั่งอันดามัน  081-0914686

กร ลั่นทุ่ง

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 84
  • แสงแดด สายลม และสองล้อ

กร   มาตามล่าหาซื้อ ยาง พอดี   ตอนนี้ น่าจะไปเจอ เจ้าปอ อยู่มั้ง  เห็นนัด กันประมาณ 2 ทุ่ม ดูสภาพรถ ;D ;D
ได้ยางแล้วครับ  แต่โซ่เปลี่ยนเองไม่ได้เพราะว่าเห็นพี่เนตรบอกว่ามันต้องถอดล้อ
พี่ๆถ้าจะเปลี่ยนโซ่ก็ซื้อที่ศูนย์แล้วเปลี่ยนเลยน่ะครับ

CVT154