Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ทักทายพูดคุยกับพี่น้อง"สายบูรพา"ครับผม  (อ่าน 1359169 ครั้ง)

Yongsak Tour

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 348
  • ชีวิตคือการเดินทาง
Re: แวะมาทักทาย"สายบูรพา"กันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 22/12/11 @13:47:17 »
หวัดดีครับ พึ่งไปเขาใหญ่มา  เอารูปมาฝาก

เฮ้ย ไปมาตอนไหนอะ

แล้วมันตรงไหนของเขาใหญ่ไปไม่เคยเจอ ;D

ไปเมื่อเสาอาทิตที่ผ่านมาครับ

ตรงนี้คือกรีเนอรี่รีสอร์ทครับ

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 545
  • > LINE: adisak.ant <
^^^

^^^^

ไปมาเป็นสิบรอบไม่เคยเจอ ต้องไปลองซะแล้วววววว ;D

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
ฝันดีครับพี่น้อง :-*

I_ace

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 106
Re: สวัสดีพี่น้อง"สายบูรพา"ครับ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 22/12/11 @21:57:26 »
  ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ มีพี่ชวนไปขี่รถเที่ยวเชียงใหม่ แต่วันเสาร์ดันไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง หรือว่าจะโดนงานไปเปลี่ยนบ่ายนี้เลยดีน่ะ ไม่งั้นอดไป แต่แฟนดันอยากให้เราพาลูกๆ ไปดูปลาโลมาที่แหลมสิงห์   :(

พี่เอ๊ะครับ  ถ้ามาแหลมสิงห์โทรหาผมได้นะครับ  ผมคนแหลมสิงห์โดยกำเนิดเลย  เดี๋ยวพาเที่ยว

เอท 0892360001

เซม เซม

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 90
  • I am CVT89
ช่วงนี้สายบูรพาคึกคักจัง   :)

ฐิตะชโย

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 491
  • " ดีมา ดีไป.... ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด "
ช่วงนี้สายบูรพาคึกคักจัง   :)
      ;D ;D ;D  นิดนึง   ;D

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
ทักทายยามเช้าครับ

มะคืนพี่เล้งกับจิ๊บเอง เฝ้าบอร์ดทั้งคืนเลยน้าาาาาา ;D

โมเดลคับ

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 352
Re: สวัสดีพี่น้อง"สายบูรพา"ครับ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 23/12/11 @09:01:33 »
  ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ มีพี่ชวนไปขี่รถเที่ยวเชียงใหม่ แต่วันเสาร์ดันไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง หรือว่าจะโดนงานไปเปลี่ยนบ่ายนี้เลยดีน่ะ ไม่งั้นอดไป แต่แฟนดันอยากให้เราพาลูกๆ ไปดูปลาโลมาที่แหลมสิงห์   :(

พี่เอ๊ะครับ  ถ้ามาแหลมสิงห์โทรหาผมได้นะครับ  ผมคนแหลมสิงห์โดยกำเนิดเลย  เดี๋ยวพาเที่ยว

เอท 0892360001

ขอบคุณมากคับ คุณเอท   ;D

ฐิตะชโย

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 491
  • " ดีมา ดีไป.... ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด "
 :) :) :) :)  สวัสดีพี่น้อง ตอนสายๆ  ครับ     :) :) :)

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
คุณแอนorange และคุณแอนเดรีย ขับน้องวีจากเกาะช้าง ตอนนี้รถเสียอยู่แถวพระราม9

ใครอยู่แถวนั้นแวะทักทาย โทรไปทักทายกันหน่อยนะครับ

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
รถน๊อคแถวศูนย์พระราม9 น้ำมันดีเซลปนเข้าไปในเครื่อง

ปนเข้าไปได้ไงหว่า :(

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
ถือว่าฟาดเคราะห์ไปจริงๆครับ

เดินทางกลับปลอดภัยนะครับ มีโอกาสจะแวะไปเยี่ยมเยียนใหม่ ยังไม่ได้ดำน้ำดูนีโม่เลย ;D

Tank SD

• มอไซด์ 250 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 31
ขอบคุณแอ๊นที่โทรมานะคะ มาเฉลยให้สมาชิกระวังไว้ปั๊มเอสโซ่ลาดพร้าวก่อนเลี้ยวซ้ายไปถ.รัชดา เรื่องคือเอารถเช็คระยะที่ศูนย์พระราม9แล้วไปทำธุระที่โชคชัย4 ขากลับออกมาเติมน้ำมันกันเหนียว300 บาทเพราะใกล้หมดกำลังจะกลับ ตจว. ปรากฏว่าวิ่งๆมาแล้วดับ(เติมครั้งสุดท้ายปั๊มประจำแถวแกลง)ดีที่อยู่ไม่ไกล จนท ศูนย์มาช่วยรับรถกลับเข้าศูนย์ฯผลคือมีน้ำมันดีเซลอยู่ในถัง ล้างถังแล้วก็ไม่หาย ต้องเปลี่ยนตัวfuel pumpใหม่เลย (แจ้งราคาอะไหล่ตัวนี้ประมาณ6,000บาท!) โชคดีที่1. บังเอิญมี จนท จากโรงงานที่ระยองมาที่ศูนย์พอดีและช่วยดูแล แก้ปัญหา อธิบายได้เป็นอย่างดี ขอขอบคุณอีกครั้ง โชคดีที่2. ที่รถไม่ไปดับตอนขี่อยู่เลนกลางของถ.บางนา-ตราดตอนจะกลับ เพราะรถส่วนใหญ่ใช้ความเร็วกันทั้งนั่น เสี้ยววินาทีนั้นคงรอเค้ามาชนอย่างเดียว รถไม่มีอาการกระตุกหรือสะอึกเตือนเลย อยู่ๆก็ดับวูบไ่ปเลย สงสารรถ...ทำอย่างไรกับคนมักง่ายดีพี่น้อง?!? (ลืมบอกไปเราเติมน้ำมันเบนซินออกจากหัวจ่ายเบนซิน เติม300 จ่าย6,300แถมอาจจะไม่มีชีวิตรอดมาได้แจ้งเตือนคนอื่นอีก)

ในกรณีของคุณแอน
น่าจะเกิดจากคนขับรถน้ำมันลง น้ำมันผิด โดยเอา DSL เติมลงถังใต้ดินของ เบนซิล
ถ้า พิสูจได้ว่า หัวจ่ายที่เติมออกมา จ่ายน้ำมันผิดจริง ทางปั้ม ต้องรับผิดชอบในความเสียหายที่เกิดขึ้นครับ
กรณีนี้มีเกิดขึ้นมาแล้ว (รับฟังมาจากคนขับรถน้ำมัน) บางที่น้อย บางทีมาก

ข้อควรปฏิบัติ จงอย่าเติมน้ำมันปั็มนี้จนกว่า ทางปั๊มจะมีการล้างถังน้ำมันให้สะอาดก่อน
ครอบครับคือชีวิต Versysคือยาชูกำลัง

กอร์ดิส

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 162
ขอบคุณนะคะพี่เนตร ฟาดเคราะห์ไปจริงๆ ก็ดีนะคะยังเข้าห้องน้ำที่Terminal21ไม่ครบทุกชั้นเลย จะได้มาตามเก็บให้หมดคราวหน้าตอนมารับรถ ถ้าโชคดีก็อาทิตย์หน้าเสร็จไม่งั้ก็เลยไปหลังปีใหม่โน่นเลย ฝากน้องวีไว้กับCVT กทม ด้วยนะคะใครผ่านไปแวะไปเยี่ยมไข้ด้วยโดนล้างท้องเพราะกินดีดีที เอ๊ยดีเซลเข้าไปเยอะ 555 ทามจายยยยย :'(

ขอให้รถเสร็จเร็วๆนะครับ ....  ว่างๆจะไปเยี่ยมนะครับ พอดีมีห้องพักฟรีอยู่ 1 ห้อง  ;D
       ผมก็เคยโดนแต่เป็นรถยนต์เติมน้ำมันแต่ได้น้ำผสมมาด้วย..

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
วันนี้ หนีเที่ยวกันหมดเงียบเหงาไปเลยยยย ;D