Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ยางเดิมติดรถ Versys 2015 ขอบอกว่าลื่นที่สุด  (อ่าน 3187 ครั้ง)

ค้วงซัง

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 1
  • มีรถแรง เอาไว้แซงเวลาจำเป็น
วันนี้ตอนเช้าขี่กลับจากบ้านแฟนที่มหาชัยจะมาหนองแขม มาทางเส้นบางบอน มาถีงตลาด โพธิ์แจ้ฝนตกหนักพอสมควร คิดไว้ในใจว่า dunlop มันไม่ถูกกะน้ำนี่หว่า เพื่อน เคยบอกมาให้ระวัง ก็ไม่นึกว่าคงไม่เท่าไหร่ ลดความเร็วลงเหลือ 40 km./ชม. เชื่อไหมว่าเลื้อยเป็นงูเลยครับ คิดในใจเอาแล้วกู รถเพิ่งออกมาไม่กี่วันจะลงไปวัดพื้นซะแล้วหรอ เลยปิดคันเร่ง ให้ไหลจนรถเกือบจะหยุดแล้วค่อย เปิดคันเร่ง ช่วงที่เปิดคันเร่งแบบเบามือที่สุดมันยังก็ยังปัด โอย นี่จะให้ตูลงเข็นเลยหรอฟะ แต่ถนนตรงนั้น เป็นยางมะตอยแบบมันแพลบ ผมเคยขี่ผ่านตอนใช้ cb500x  ตอนฝนตกก็ไม่เป็นขนาดนี้ อยากบอกว่าราคารถ ตั้ง สามแสนแต่ให้ยางติดรถลื่นขนาดนี้ คิดแล้วละเหี่ยใจ มาเล่าให้ฟัง สำหรับใครที่ ออกมาใหม่เหมือนกับผม ก็ระวังกันหน่อยนะครับ แต่ ทางแห้งหนึบดีใช้ได้ แต่ฝนตกนี่ น่ากลัวที่สุดในโลกเลย  :o :'(
ชีวิตต้องก้าวเดินต่อไป... CVT1297

Peporing

• จักรยาน
  • *
อาจเป็นที่สภาพถนนกับลมยางด้วยมั้งครับ โดยปกติขี่แค่ 40 ไม่น่าจะเลื้อยได้  :(

WhiteDragon

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 58
อาจจะเป็นที่สภาพถนนด้วยครับ ถนนบางเส้น มีพวกรถขนส่งปลาวิ่ง น้ำที่ลงพื้นจะมีพวกเมือกปลาอยู่ด้วย ถ้าฝนลงด้วย จบเลยครับ ต่อให้ยางยี่ห้อไหน ก็ลื่นครับ

แต่คนปลอดภัยก็ดีแล้วครับ  :) :)

ค้วงซัง

• จักรยาน
  • *
ลองโทรไปคุยเล่นกับที่ ศูนย์ kawa เค้าบอกว่ายางรุ่นนี้ กลัวน้ำครับ ฮ่าๆๆ ต้องระวังกันนิดหน่อย ที่เคยใช้มา พีราลี่ สกอร์เปี้ยน กับ angle เป็นมิตรกับน้ำ ลื่นน้อยกว่า ต้องระวังให้มากกว่านี้  :P
ชีวิตต้องก้าวเดินต่อไป... CVT1297

tanakit 774

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 7
  • บุญกำลังมา=ชะตากำลังดี
ขี่ช้าก็มีผลนะครับ รถเราหนักหากขับช้า40แล้วเจอน้ำอีกหลายสาเหตุ
สักวันบุญมาชะตาคงดี..hs7ybo

palmthegod

• จักรยาน
  • *
ทางเปียก ทางฝุ่น ทางดิน ทางเละ ยางเดิมผมลุยหมดแล้วครับ แต่ยางอะไรผมก็ไม่เชื่อใจครับ ไม่ประมาท ขี่ระวังดีที่สุดครับ ขอให้ปลอดภัยครับ

อนุบาลไฮเวย์

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 46
  • บ่าวเมียงแป้ แห่ระเบิด CVT 625
ยางที่ติดกับรถมาผมขี่ลุย ก็ไม่เห็นมีปัญหาเรื่องลื่น นะคับ ทั้งฝน ทั้งทางดำ ทั้งโคลน แต่เวลาแบนโค้งก็ต้องเบาลงให้มากคับ น่าจะอยู่ที่สภาพถนน ความแข็งของลมยาง และความไม่ประมาท ด้วยคับ

ค้วงซัง

• จักรยาน
  • *
สงสัยน่าจะเป็นที่ถนนแล้วล่ะครับ วันนี้ขี่กลับมา เส้นเดิม ถนนแห้ง ตรงจุดเดิมที่ผม มีอาการสไลด์ เมื่อขี่ผ่าน ตรงจุดนั้นเป็นมันเงาแว้บบบบเลยครับ มาประมาณ 80km/hr.  ลองเบรคเบาๆ ยังรู้สึก อาการแฉลบเล็กๆ สงสัยถนนไม่ดีแล้วล่ะครับ

AbyssXII

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 2
ยางเดิมลื่นกว่าเขาเห็นชัดๆคือ ยางหลังเลื้อยก่อนก่อนabs ยางหน้าไม่สู้โค้ง ยางหลังสไลด์ออกนอกโค้งถ้าเปิดคันเร่งมากไปนิดเดียวก็ไปครับ (เทียบกับยางตัวอื่นนะคับ)

เจอน้ำนี่ถือว่าลื่นกว่าคนอื่นจริงๆ ผมว่ามันเป็นยางติดรถที่น่าเกลียดมากๆในรุ่นราคา ระแวกนี้ ซีซีระแวกนี้ เดี๋ยวหน้าฝนจะมาแล้ว เตรียมตัวเปลี่ยนรองเท้าละครับ กลัวหลุดโค้ง
CVT 1214 ผมนี่รักขุนตาลมากเลยครับผมครับ

บินเดี่ยวสายเหนือ กับพี่เสือใหญ่

TITAN

• จักรยาน
  • *
ผมก้ออยู่มหาชัยลื่นไม่ลื่นอยู่ที่ทักษะเราครับถนนเส้นนั้นกำลังทำทางครับเชื่อป่ะผมใช้ยางเดิมจนเปนยางสลิ้กยังไม่ลื่นเลยรับต้องซ้อมบ่อยๆนะครับ