Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ** ขอขอบคุณ คาวาซากิ ไทยแลนด์ **  (อ่าน 7473 ครั้ง)

Kai Korakosh

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 44
ผมขอยินดีกับผู้ใช้คาวาซากิ 650 ทุกคนด้วยนะครับ
ที่คาวาซากิ ไม่ทอดทิ้งลูกค้า และเรียกกลุ่มลูกค้าที่มีความกังวลใจ เข้าเปลี่ยนวาล์ว โดยที่ไม่รอพิสูจน์ ความเสี่ยง

ทั้งนี้ทั้งนั้น อยากจะให้ทุกท่าน ขอบคุณ คาวาซากิ ไทยเลนด์ และ บริษัทแม่ ของคาวาซากิ ที่ญี่ปุ่น เพราะหากไม่มีพวกเค้าเหล่านี้ คงจะไม่มีการเดินหน้าโปรเจคนี้แน่นอน
ผมเป็นเพียงแค่ผู้กระตุ้นให้ ขบวนการเหล่านี้เกิดเร็วขึ้นเท่านั้นเอง หลังจากนี้ทุกท่านไม่ต้องขอบคุณผมก็ได้ครับ

ผมอยากจะให้  ผู้ใช้คาวาซากิ 650 ทุกท่าน บอกต่อไปยังทุกๆคนว่า คาวาซากิ ไม่ทิ้งลูกค้า ยินดีรับผิดชอบ และแก้ไขปัญหาที่เกิดต่อลูกค้าอย่างจริงใจ
ขอให้สบายใจว่า  ปัญหาทุกอย่าง ต้องได้รับการแก้ไขแน่นอน  อย่าวิตกกังวล ถึงขั้นต้องขายรถทิ้ง หรือ บอกต่อแบบเสียๆหายๆ  เลยนะครับ

ผมขอบอกเหมือนเดิม ผมไม่ได้เงินอะไรทั้งนั้น จากการนี้ ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรทั้งสิ้น
ผมเป็นผู้ใช้รถ คาวาซากิ 650 เหมือนท่านนั่นล่ะ

ส่วนความคืบหน้า การวิเคราะห์
ในที่ประชุมแจ้งว่า  จะมีการสรุปผล หลังจากที่ได้มีการส่ง ตัวอย่างไปวิเคราะห์ในห้องแล็บที่ญี่ปุ่น
แล้วอาจจะมีการประกาศ อะไรออกมาในอีกไม่เกิน 2-3 เดือนนี้
หากท่านใด ไม่ได้ ลงชื่อไว้ ก็ไม่ต้องกังวลใจ  หากท่านวาล์วขาด คาวาซากิ ก็รับผิดชอบท่านแน่นอนตามสัญญาที่ให้ไว้
โดยท่านไม่ต้องกังวลใจ  ผมยินดีเป็นผู้ประสานงานให้ท่าน ตามที่ผมได้เคยบอกไว้เสมอครับ

ขอแสดงความนับถือ
ไก่ กรกช CVT 823
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/06/15 @21:53:37 โดย KaiKorakosh »

corebeer

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 1
    • Lanta Riders
Re: ** ขอบคุณ คาวาซากิ ไทยแลนด์ **
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16/06/15 @21:19:45 »
ขอขอบคุณ คุณไก่ ทีมงาน และ Kawasaki มากๆครับ  :)
YOU DON'T STOP RIDING BECAUSE YOU'RE OLD, BUT YOU GET OLD WHEN YOU STOP RIDING .........

2bb

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 1
Re: ** ขอขอบคุณ คาวาซากิ ไทยแลนด์ **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16/06/15 @23:05:06 »
ขอบคุณคาวาซากิและคุณไก่มากครับ การพิจารณาแก้ปัญหา abs. ทำให้ผมอึ้ง และค่าใช้จ่ายเรียกได้ว่าไม่มีเลยจริงๆทั้งจะเก็บก็เป็นสิ่งที่ควร ขอขอบคุณจากใจอีกครั้ง ผมซื้อ versys เพราะชอบจริงๆครับ

WhiteDragon

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 58
Re: ** ขอขอบคุณ คาวาซากิ ไทยแลนด์ **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16/06/15 @23:07:01 »
ผมขอยินดีกับผู้ใช้คาวาซากิ 650 ทุกคนด้วยนะครับ
ที่คาวาซากิ ไม่ทอดทิ้งลูกค้า และเรียกกลุ่มลูกค้าที่มีความกังวลใจ เข้าเปลี่ยนวาล์ว โดยที่ไม่รอพิสูจน์ ความเสี่ยง

ทั้งนี้ทั้งนั้น อยากจะให้ทุกท่าน ขอบคุณ คาวาซากิ ไทยเลนด์ และ บริษัทแม่ ของคาวาซากิ ที่ญี่ปุ่น เพราะหากไม่มีพวกเค้าเหล่านี้ คงจะไม่มีการเดินหน้าโปรเจคนี้แน่นอน
ผมเป็นเพียงแค่ผู้กระตุ้นให้ ขบวนการเหล่านี้เกิดเร็วขึ้นเท่านั้นเอง หลังจากนี้ทุกท่านไม่ต้องขอบคุณผมก็ได้ครับ

ผมอยากจะให้  ผู้ใช้คาวาซากิ 650 ทุกท่าน บอกต่อไปยังทุกๆคนว่า คาวาซากิ ไม่ทิ้งลูกค้า ยินดีรับผิดชอบ และแก้ไขปัญหาที่เกิดต่อลูกค้าอย่างจริงใจ
ขอให้สบายใจว่า  ปัญหาทุกอย่าง ต้องได้รับการแก้ไขแน่นอน  อย่าวิตกกังวล ถึงขั้นต้องขายรถทิ้ง หรือ บอกต่อแบบเสียๆหายๆ  เลยนะครับ

ผมขอบอกเหมือนเดิม ผมไม่ได้เงินอะไรทั้งนั้น จากการนี้ ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรทั้งสิ้น
ผมเป็นผู้ใช้รถ คาวาซากิ 650 เหมือนท่านนั่นล่ะ

ส่วนความคืบหน้า การวิเคราะห์
ในที่ประชุมแจ้งว่า  จะมีการสรุปผล หลังจากที่ได้มีการส่ง ตัวอย่างไปวิเคราะห์ในห้องแล็บที่ญี่ปุ่น
แล้วอาจจะมีการประกาศ อะไรออกมาในอีกไม่เกิน 2-3 เดือนนี้
หากท่านใด ไม่ได้ ลงชื่อไว้ ก็ไม่ต้องกังวลใจ  หากท่านวาล์วขาด คาวาซากิ ก็รับผิดชอบท่านแน่นอนตามสัญญาที่ให้ไว้
โดยท่านไม่ต้องกังวลใจ  ผมยินดีเป็นผู้ประสานงานให้ท่าน ตามที่ผมได้เคยบอกไว้เสมอครับ

ขอแสดงความนับถือ
ไก่ กรกช CVT 823

- ขอบคุณแรก ขอขอบคุณพี่ไก่ ที่สละเวลา และแรง ในการผลักดันเรื่องนี้ให้เกิดเป็นรูปธรรมโดยเร็ว
- ขอบคุณลำดับที่สอง ขอขอบคุณ พี่น้อง CVT ที่ร่วมแรง ร่วมใจช่วยพี่ไก่ ผลักดันเรื่องนี้ให้เกิดขึ้นเป็นรูปธรรมโดยเร็ว
- ขอบคุณสุดท้าย ขอขอบคุณคาวาซากิ ที่ไม่ทอดทิ้งปัญหาที่เกิดขึ้น ยังให้ความสำคัญและดูแลลูกค้าด้วยดีครับ

:P :P ขอบคุณจากใจจริง CVT603.... WhiteDragon :P :P

parttimerider

• ยามเฝ้าบ้าน
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 148
  • You know who you are who you are not as others
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17/06/15 @09:34:35 »
Thank you Kawasaki for their caring to customer

Thank you Mr.Koarakosh for fighting for us

:P
มิตรภาพ ไม่สำคัญที่ว่า..ใครเข้ามาก่อนมันอยู่ที่ว่า..
ใครเดินเข้ามาแล้ว..ไม่เคยเดินจากไปต่างหาก

tpong

• มอไซด์ 250 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 5
  • ** CVT 700 **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17/06/15 @10:00:59 »
ขอขอบคุณทางคาวาซากิไทยแลนด์ และคาวาซากิญี่ปุ่น ที่มอบความมั่นใจให้กับลูกค้า ไม่ทอดทิ้งกัน  และขอขอบคุณผู้ประสานงานทุกๆ ท่าน ครับ :P :P

kathayut CVT 955

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 11
  • 222 ม.2 ต.บ้านพร้าว อ.ป่าพะยอม จ.พัทลุง 93110
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17/06/15 @15:58:20 »
สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านคับ  วันนี้ผมได้รับการติดต่อจากคาวา สนงใหญ่เกี่ยวกับนัดคิวกับทางดิลเเลรอ์เรื่องวาร์ว และ abs จากการไปโพสแจ้งรายละเอียด ซึ้งคาดว่าอาทิตย์หน้านี้ดิลเลอร์ที่สุราษคงติดต่อนัดคิวเพื่อดำเนินการ ซื่งในขณะนี้รถผมยังปกติดีทุกประการ ในการนี้ขอขอบพระคุณพี่ไก่ที่มีจิตเอื้อเฝื้อต่อเพื่อนๆที่รักทุกคน และขอขอบคุณคาวาซากิ ที่ไม่ทอดทิ้ง ผลเป็นอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบกันต่อไปนะคับ  รักคววาซากิ :) :) :)
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง   CVT 955   สายตรงที่  088-4450681

Kai Korakosh

• ถูกใจให้เลิฟๆ 44
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18/06/15 @01:28:21 »
Thank you Kawasaki for their caring to customer

Thank you Mr.Koarakosh for fighting for us

:P

มีรูปผมด้วยอ่ะ  ตอนไปเขากระโจม  ผมจำได้  ;) ;) ;) ;) ;)

โหงว

• ถูกใจให้เลิฟๆ 10
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18/06/15 @09:19:45 »
ได้รับการติดต่อจากสำนักงานใหญ่ เพื่อนำรถเข้าเปลี่ยนวาวล์ที่ศูนย์พัทยาแล้วครับ
ขอบคุณ คุณไก่ กรกช และ คาวาซากิ

โหงว CVT 359

cha ม้าเหล็ก

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18/06/15 @12:43:12 »
     ขอขอบคุณ  คุณไก่ที่เสียสละเป็นกระบอกเสียงให้พี่น้อง
 และ ทาง  kawasaki  ที่ดูแลลูกค้าช่วยแก้ปัญหา มา ณ ที่นี้ครับ
 :) ;D :-* :'(

sgs

• ถูกใจให้เลิฟๆ 10
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27/06/15 @15:21:13 »
รถผมเปลี่ยนวาล์วไอเสียแล้วที่พัทยา ช่างบอกว่าพอร์ทสะอาดมากๆไม่เหมือนที่เคยถอดเลย ผมใช้ 91 ตลอด ช่างไม่เจอไร (ไม่มีของที่เปลี่ยนให้ดู บอกว่าส่งไปศูนย์ใหญ่หมดแล้ว)
ส่วนเบรถ ช่างบอกแค่ดูดที่คาลิปเปอร์ๆละหลอดแล้วเติมใหม่ ช่างบอกที่ดูดออกมามันดำ ไม่เห็นทำอะไรกับ ABS เลย เบรคเหมือนเดิม (มันยังไม่เสีย แค่มันตื้อๆ)
ไม่มีค่าใช้จ่าย ไม่มีเอกสารใดๆและไม่ต้องเซ็นต์ แล้วจะมาอัพเดทหลังการใช้งาน 

ตอนนี้ขี่น้อยมาก (ฝนตก) อีกอย่างมันสั่นจนมือชา เลยไม่อยากขี่ จากระยองไปพัทยามือขวาชาไป 5-6 ครั้ง (สั่นข้างเดียว) งง ยางใหม่หน้าหลัง เอวอน บาร์คบัตเตอร์แฮนด์การ์ด

ขอบคุณ คุณไก่และตัวแทนที่เป็นธุระและเสียสละเวลาเพื่อส่วนรวม ขอบคุณมากครับ
ขอบคุณคาวาซากิครับ

Maybernard

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06/07/15 @21:01:47 »
ขอบคุณคุณไก่ครับ
ขอบคุณคาวาซากิ ไทยแลนด์ครับ

kathayut CVT 955

• เทพ 2 ล้อ
  • 222 ม.2 ต.บ้านพร้าว อ.ป่าพะยอม จ.พัทลุง 93110
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14/07/15 @16:08:57 »
สวัสดีคับทุกๆคน   เมื่อวานพึ่งไปรับรถจากการได้รับเรีบกเปลี่ยนวาล์วมาเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะคับ จากสุราษกลับสู่พัทลุงเป็นที่เรียบร้อย
ขั้นตอนการเรียกตัวไปเปลี่ยนวาล์วของผมมีดังนี้นะคับ 
1 ผมลงทะเบียนไว้ในเวป ของ cvt นี้ล่ะคับ ตามรายละเอียด
2 รอ
3 วันดีคืนดี ผมก็ได้รับการติดต่อกลับจากคาวาประเทศไทย พร้อมสอบถามรายละเอียดขั้นต้น และสอบถามเราสะดวกเปลี่ยนวาล์วที่ไหน
4 ดีเลอร์โทรมานัดวันเอารถเขาเปลี่ยนวาล์ว ของผมที่สุราษ
5 นำรถเข้าดีเลอร์ที่เรานัดหมาย
6 กรอกเอกสาร ประมาณ 5 หน้า ตัวหนังสือเล็กมาก
7 ขึ้นรถโดยสารกลับ พัทลุง
8 5-7 วันถัดมา ดีเลอร์โทรมาบอก รถเสร็จแล้ว พร้อมค่าใช่จ่าย เพิ่มเติ่ม เพราะผมให้เค้าเปลี่ยนวาล์วไอดีให้ด้วย รวมซิมวาล์วอีก 8 ตัว
9 ขึ้นรถโดยสารไปรับรถที่สุราษ
10 จ่ายตังพร้อมรับรถ    ส่วนที่ผมต้องจ่ายเพิ่มเองเพราะให้เค้าทำเพิ่ม จำนวน 1920 บาท  ในส่วนเปลี่ยวาล์วไอเสียและเช็ค abs ไม่มีค่าใช้จ่ายคับ
11 ขับกลับพัทลุง  จากการขับกลับมีความรู้สึกรถวิ่งดีขึ้น  ไม่รู้คิดไปเองไหม 555 
ก็จบขั้นตอน ด้วยประการล่ะฉะนี้เอ๋ย
:P :P :P

ขอบคุณคาวาประเทศไทย    ขอบคุณคุณไก่    ขอบคุณทุกๆคนที่ร่วมด้วยช่วยกัน  :P :P :P
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง   CVT 955   สายตรงที่  088-4450681

mrdprompt

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 2
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14/07/15 @20:54:27 »
เป็นอีกคันที่ได้รับการดำเนินการจากทาง คาวาซากิ ไทยแลนด์ ครับ
ในส่วนรถผมอาจจะไม่ใช่รุ่นที่มีปัญหา ไมล์รถก็แค่ 6000 โล  แต่ก็ได้รับสิทธิในการดูแลจากทาง คาวาซากิ

ในส่วนแรก ที่ต้อง ขอบคุณอย่างมาก คือ คุณไก่ ครับ
และ ขอบคุณ คาวาซากิ ที่ดำเนินการแก้ไข ปัญหาที่เกิดขึ้น แม้จะเป็นจุดเริ่มต้น เพื่อที่จะหาสาเหตุ ของปัญหา
แต่ก็แสดงให้เห็นถึงความรับผิดชอบต่อ ลูกค้าที่ไว้ใจในสินค้าของบริษัท

ขอบคุณมากครับ

ปล รอฟังข้อสรุปของปัญหาอยู่ครับ

Kan PaetRiw

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 57
  • Ride Safe ~ Make Love ~ No War [กาน แปดริ้ว]
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15/07/15 @09:23:35 »
;D  ;D  ;D
Versys ศิษย์โสธร  CVT 405;Ride Safe ~ Make Love ~ No War [กาน แปดริ้ว]