Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: เอิ้นข่าวบ่าวจิม ๒๕๕๘  (อ่าน 1768 ครั้ง)

amorw

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 36
เอิ้นข่าวบ่าวจิม ๒๕๕๘
« เมื่อ: 23/02/15 @06:15:29 »
Longtian not far from the heart..
มันไม่สำคัญหรอกว่าชีวิตนี้คุณเคยไปกี่ประเทศ
มันสำคัญกว่าว่ามีประเทศไหนที่คุณพร้อมจะกลับไปอีกหลายครั้ง

Schedule ทริป สปป. ลาว(เหนือ)2015/1

http://www.talkingproud.us/Military/Military/LS36Alamo.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/02/15 @09:22:32 โดย amorw »

bottle

• สายตรวจ 2 ล้อ
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 129
Re: เอิ้นข่าวบ่าวจิม ๒๕๕๘
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24/02/15 @10:46:31 »
เห็นเส้นทางแล้ว...ผมนี่...กรี๊ดเลย....

:o :o

อ้างถึง
มันไม่สำคัญหรอกว่าชีวิตนี้คุณเคยไปกี่ประเทศ
มันสำคัญกว่าว่ามีประเทศไหนที่คุณพร้อมจะกลับไปอีกหลายครั้ง
   :P :-* :'(

เพิ่งพา ผบ.ไปใช้เงินที่มาเล....เก็บเงินแพ๊บ!!
this is my Versys.
There are many like it,but this one is mine.
My Versys and I can go anywhere.
Without my Versys,I am useless.
Without me,my Versys is useless

CVT366

Yongsak Tour

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 348
  • ชีวิตคือการเดินทาง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24/02/15 @12:31:59 »
คมครับ

supap

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25/02/15 @16:19:30 »

ขอปู่เสื่อรอชมนะครับ

amorw

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25/02/15 @18:59:33 »
;D จะพยายามครับ...เกรงว่าจะได้แต่ขี่รถครับ ถ้าดูในโปรแกรมแล้ว
 โหดครับสำหรับทางที่ไม่ใช่ทางหลัก แถมไม่เคยไปด้วย เปิดทางใหม่ทั้งทริปครับ
 วางทางไปเอง ระยะทางที่วางไว้ บางเส้นที่พอมีข้อมูล ผมวางทางไว้ไกลร่วม2เท่า
ของคนที่เคยไปครับ ไม่ว่าฝรั่งหรือไทยบ้าน ประมาณว่า เอดเวนเจอร์ทัวร์ในลาว
ที่เขานำเที่ยว ต้องบวกไปอีกราว2-3 วัน หรือแยกเป็น2ทริปไปเลย
 แต่เมื่อลางานได้แค่นี้ ต้องอาศัยพกดวงไปเยอะๆ เข้าว่าครับ ....
ส่วนหลายเพื่อน สิบอก เดินทางปอดไพ ถ่ายรูปเยอะๆ ๕๕๕

http://www.rideasia.net/motorcycle-forum/laos-ride-reports/1237-northern-laos-december-2011-been-there.html

SURVIVOR

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 66
  • PASSPORT TO FREEDOM
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04/03/15 @16:40:40 »
 :oอัยยา ผมนี้..มันเขี้ยวเลยครับ เดินทางปลอดภัยครับปูเสื่อนั่งรอรูปกับพี่สุภาพครับ

amorw

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07/03/15 @07:59:44 »
;) เขินจัง ที่จะบอกว่าผิดหวัง ... ค้องกลับก่อน
ล่องแจ้งยังคงเป็นล่องแจ้งที่รอการไปเยือน
ตอนนี้เส้นทางเปิดไปได้แค่2 ทาง  มาจากวังเวียงและอีกเสัน มาจากท่าเวียง
สาเหตุที่ผมต้องยกเลิกการเดินทางและกลับก่อนเพราะ รถตระกูลเยอรมันงอแง
เราออกจากหลวงพะบางมาสายโพนไซ-พูกูด ต้องข้ามน้ำจั๊ด น้ำก็ไม่ลึกเท่าไร
แค่ประมาณหัวเข่า 1 klx กับ 2 Crf ไม่มีปัญหา แต่ x650 ของเยอรมัน
พอพ้นน้ำเดินทางได้ สัก2โล ก็มีวอดมีดับ จนถึงดับสนิท มีโค้ด error ขึ้น
มั่วไปหมด ทั้ง ABS ทั้งรหัสตัวเลข ถอดแบตเพื่อลบความจำก็แล้ว
สุดท้าย คนต้องแวะขอซื้อหมี่ต้มกิน
รถต้องหาจ้างรถยนต์ใส่ไปลงโพนสะหวัน อีกวันที้งยันทั้งถีบ ก่อนจะ
เปลี่ยนแบตลูกใหม่ ดูแล้วไม่ชัวร์ มื้อหน้าว่ากันใหม่ แต่ตะกูลเยอรมัน
ขอเลิกศาลา ..บ้ายบาย ...๕๕๕  รูปถ้าพอหาได้จะนำมาลงครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/03/15 @14:46:43 โดย amorw »

SURVIVOR

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 66
  • PASSPORT TO FREEDOM
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11/03/15 @16:20:36 »
เสียดายจัง รอรอบหน้านะพี่มอน ผมอยากได้แผนที่สายฝุ่นในลาวมาเก็บไว้ฝันสักหน่อย

bottle

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16/03/15 @10:57:52 »
 ;D
รถฝรั่ง...ทำเหงื่อตกกีบกันมานักต่อนักแล้ว....

;D ;D
There are many like it,but this one is mine.
My Versys and I can go anywhere.
Without my Versys,I am useless.
Without me,my Versys is useless

CVT366

amorw

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17/03/15 @06:10:28 »
เสียดายจัง รอรอบหน้านะพี่มอน ผมอยากได้แผนที่สายฝุ่นในลาวมาเก็บไว้ฝันสักหน่อย
อยากได้เส้นไหนบอกมาครับ จะวางทางให้ (ถ้ารู้รายละเอียดครับ)

งานนี้ถ้าไม่ได้น้องนุกในภาพต้มหมี่ให้กิน คงสลบกันอยู่ในป่าก่อนเข้าเมืองพูกูดแว้ววว ๕๕๕

ไม่ได้จมอยู่กับอดีตนะ  แต่ดูให้จบ จะเข้าใจล่องแจ้งและ สงครามลาว
[youtube] [/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/03/15 @14:47:48 โดย amorw »

bottle

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18/03/15 @09:11:43 »
::) ::)

ปีนี้ไม่ยอมละ เป็นไงเป็นกัน... ลงทางฝุ่นในลาวใต้  >:( >:(

CVT366

amorw

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18/03/15 @09:27:03 »

ปีนี้ไม่ยอมละ เป็นไงเป็นกัน... ลงทางฝุ่นในลาวใต้  >:( >:(

:o ยึดอำนาจเลยเหรอ ?? ๕๕๕ เส้นไหนครับ พอบอกได้บ่ ?? ๕๕๕
ส่วนหลายแล้ว ผม เล่นในลาวเหนือเป็นหลัก ลาวใต้ ร้อน+ไกล แต่เส้น โฮจิมินท์ เทรล ก็น่าสน
 แต่ปีนี้ปีหน้า ผมขอเล่นโซนเหนือก่อน ทั้งสายสามเหลี่ยมทองคำ(เหนือพม่า) สายพงสาลี (เหนือจีน)
และลาวกลาง (แขวงหลวงพะบาง-เชียงขวาง-ไซสมบูน) แต่เป็นทางฝุ่นทั้งหมดครับ
ทางดำสายหลัก ไปมาปีก่อนๆบ้างแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/03/15 @14:07:04 โดย amorw »

bottle

• เทพ 2 ล้อ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23/03/15 @14:50:06 »

:o ยึดอำนาจเลยเหรอ ?? ๕๕๕ เส้นไหนครับ พอบอกได้บ่ ?? ๕๕๕
ส่วนหลายแล้ว ผม เล่นในลาวเหนือเป็นหลัก ลาวใต้ ร้อน+ไกล แต่เส้น โฮจิมินท์ เทรล ก็น่าสน
 แต่ปีนี้ปีหน้า ผมขอเล่นโซนเหนือก่อน ทั้งสายสามเหลี่ยมทองคำ(เหนือพม่า) สายพงสาลี (เหนือจีน)
และลาวกลาง (แขวงหลวงพะบาง-เชียงขวาง-ไซสมบูน) แต่เป็นทางฝุ่นทั้งหมดครับ
ทางดำสายหลัก ไปมาปีก่อนๆบ้างแล้วครับ

กะว่าจะข้ามที่ช่องแม๊ก แล้ววนๆเวียนๆ แถวปากเซ อัตตะปือ เซกอง แถบๆนั้นละครับ
ไปลาวเหนือ ผมก็ไกลบ้าน เสียเวลาเดินทางเยอะ...ขอบุกลาวใต้บ้าง

ขยี้ผ้าซิ่น...กินดาวคอฟฟี่ จากที่ราบสูงโบลาเว่น...
;D ;D

CVT366