Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากอ่านรีวิว versys 650 2015 คับพี่ๆช่วยที  (อ่าน 6039 ครั้ง)

aloha_p

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 0
พี่ๆท่านใดกรุณา อยากเห็นหลายๆมุม กับข้อมูลการใช้จริงเลยคับ เพื่อการตัดสินใจ ขอบคุณมากคับ :)

ปล.ไม่แน่ใจว่าตั้งกระทู้ถูกห้องไหมคับ

AbyssXII

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 2
Re: อยากอ่านรีวิว versys 650 2015 คับพี่ๆช่วยที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15/01/15 @02:43:36 »
ผมว่าผมก็ขับมาหลายๆรุ่นฮะ

ให้คอมเม้นต์สั้นๆนะครับ " ซื้อเถอะ "

เครื่องยนต์ โช้ค เกียร์ abs ค่อนข้างดี เอนไปทางเยี่ยม

ถือว่าคุ้มราคาที่สุดใน 3 ต้นๆ แล้วครับ

ไม่ใช่แฟนบอยค่ายเขียวเน้อ แต่ตัวนี้ ผมยอม จะให้ติอย่างเดียวคงเป็นยางติดรถที่พร้อมจะพาคุณเหวอได้ทุกเวลา

ส่วนตัวคงเก็บไว้อยู่ ถึงแม้ซื้อคันใหม่นะคับ ขับชินไม้ชินมือละรักเลย ตอนนี้จุดเสียเปรียบอย่างเดียวคงเป็นของแต่งที่มีน้อยมาก เพราะรถยังใหม่

ปลายปี น่าจะมีของแต่งมาเพิ่มเติมแบบครบละฮะ จากการคาดเดา :D
CVT 1214 ผมนี่รักขุนตาลมากเลยครับผมครับ

บินเดี่ยวสายเหนือ กับพี่เสือใหญ่

aloha_p

• จักรยาน
  • *
Re: อยากอ่านรีวิว versys 650 2015 คับพี่ๆช่วยที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15/01/15 @19:38:11 »
ผมใช้อยู่ครับ สักวันอาทิตย์จะรวมรวบแล้วอธิบาย ถึงจุดดีจุดเสียอะไรบ้าง ขี่ได้สามอาทิตย์ล่ะพอรู้บ้างครับ
ผมว่าผมก็ขับมาหลายๆรุ่นฮะ

ให้คอมเม้นต์สั้นๆนะครับ " ซื้อเถอะ "

เครื่องยนต์ โช้ค เกียร์ abs ค่อนข้างดี เอนไปทางเยี่ยม

ถือว่าคุ้มราคาที่สุดใน 3 ต้นๆ แล้วครับ

ไม่ใช่แฟนบอยค่ายเขียวเน้อ แต่ตัวนี้ ผมยอม จะให้ติอย่างเดียวคงเป็นยางติดรถที่พร้อมจะพาคุณเหวอได้ทุกเวลา

ส่วนตัวคงเก็บไว้อยู่ ถึงแม้ซื้อคันใหม่นะคับ ขับชินไม้ชินมือละรักเลย ตอนนี้จุดเสียเปรียบอย่างเดียวคงเป็นของแต่งที่มีน้อยมาก เพราะรถยังใหม่

ปลายปี น่าจะมีของแต่งมาเพิ่มเติมแบบครบละฮะ จากการคาดเดา :D

ขอบคุณ มากคร้าบ จิงๆ ต้องบอกว่าอยากเห็นหลายๆมุมมากกว่า แหะๆ  ยังไงก็ขอบคุณมาก จิงๆคับ รอชมนะคร้าบ;D

MrKero

• จักรยาน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23/01/15 @11:48:45 »
น้องใหม่ BB ครับ กำลังจะถอย รอจังหวะ เดือนหน้าเจอกัน ^_^

อยากสอบถามรุ่นพี่ทั้งหลายครับ ว่า model 2015 อยากได้กันล้ม กล่องหลัง การ์ดแฮนด์ กันหม้อน้ำ มีร้านแนะนำแถว zone มีนบุรีหรือเปล่าครับ
อยากได้ราคาไม่แพงหน่ะครับ  :P

กันหม้อน้ำ นี่จะทำให้เครื่องร้อนเร็วกว่าปกติหรือเปล่าครับ

รุ่นพี่มีอะไรแนะนำติดเพิ่ม ที่เป็นประโยชน์กะตัวรถ รบกวนแนะนำเพิ่มด้วยน้าคร้าบ

aloha_p

• จักรยาน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24/01/15 @00:21:46 »
น้องใหม่ BB ครับ กำลังจะถอย รอจังหวะ เดือนหน้าเจอกัน ^_^

อยากสอบถามรุ่นพี่ทั้งหลายครับ ว่า model 2015 อยากได้กันล้ม กล่องหลัง การ์ดแฮนด์ กันหม้อน้ำ มีร้านแนะนำแถว zone มีนบุรีหรือเปล่าครับ
อยากได้ราคาไม่แพงหน่ะครับ  :P

กันหม้อน้ำ นี่จะทำให้เครื่องร้อนเร็วกว่าปกติหรือเปล่าครับ

รุ่นพี่มีอะไรแนะนำติดเพิ่ม ที่เป็นประโยชน์กะตัวรถ รบกวนแนะนำเพิ่มด้วยน้าคร้าบ
<BR><BR>
รอฟังด้วยคนคับ<BR><BR>
เลื่อนรีวิว มาอาทิตย์หนึ่งแล้ว ไม่ว่างจริงๆครับ อาทิตย์นี้คงได้
คราวๆก่อน
ข้อดี เครื่องดี อัตราเร่งดี  เหมือนๆรถคันอื่นๆครับดีหมด
เอาที่ถนัดดีกว่า คือข้อเสีย(ชอบจับผิด)
1.เฟรมด้านหน้า ระหว่างเรือนไมล์ มันมีช่องว่างอยู่เมื่อ ติดเครื่องรอบเดินเบาจะได้ยินเสียง ก๊อกๆ ตลอด
2.ตีวงกว้างมาก ต้องใช้พื้นที่ในการเลี้ยวค่อนข้างมาก
3. Boot spool หรือ บูชสแตนด์ยกล้อหลัง ปัญหาคือ ต้องใช้น๊อต M7 หายซื้อได้แต่ลำบากพอตัวเนื่องด้วยน๊อตทั่วไปหาง่ายเบอร์เป็นเลขคู่
แค่นี้ก่อน เดี๋ยวค่อยอัพเดทรูปอีกที่แล้ววิธีการที่ผมแก้ไขเบื้องต้น
จัดไป รอชมคับพี่  ;D

fotopuppy

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 1
  • CVT 1354
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25/01/15 @14:23:19 »
ตอนนี้ของแต่งเริ่มมีแล้ว ผมเพิ่งติดการ์ดหม้อน้ำ และแร็คกล่องท้าย จากน้องบอย และแครชบาร์ล่าง สั่งจากพิษณุโลก (Gai)

รถจากที่ใช้ก็โอเค อัตราเร่งติดมือ โช็คหลังปรับความหนืดได้ โช็คหน้าก็ปรับได้ อัตรากินน้ำมันอยู่ที่ 21โล ต่อลิตร ขับแต่ในเมือง ยังไม่ได้ออกทริป

มีรูปปะครับ
นัท CVT 1354 เชียงรายครับผม

boybbpharma

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03/02/15 @12:50:57 »
ของมีมาพร้อมส่งแล้วนะครับ ติดตั้งง่าย ไม่ต้องดัดแปลงรถ ขันน็อตอย่างเดียวครับ สนใจ แอดไลน์ id เพื่อดูรูปได้ครับ
งานผลิตโดยเหล็กหนา คุณภาพมาตรฐาน ออกแบบโดยคอมพิวเตอร์ เพื่อปกป้องรถได้อย่างปลอดภัย
โทร. 09-428-12333 Line ID:bbpharmagroups

MrKero

• จักรยาน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09/02/15 @22:25:46 »
รับมาแล้ว เติมน้ำมันเต็มถัง หนักมาก สำหรับมือใหม่เล่น BB โดยรวมถือว่าเรียบดีนะครับ แต่เหมือนตัวผมยังไม่รู้จังหวะเปลี่ยนเกียร์ เลยทำให้ไม่ค่อยเรียบเท่าไหร่

สูง 173 แล้วขี่แบบนี้เสียวล้มมากครับ เวลายืนปกติ ดีๆ ก็พอถึงเต็มสองเท้านะครับ แต่เวลาขี่ หรือชลอตัว จะถนัดกับการเต้นบัลเล่ย์มากกว่า เลยยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ ใครแล้วถ้ารถเอียงทำท่าจะล้ม ขาข้างเดียว คงเอาไม่อยู่แน่เลย ไม่แน่ใจมีเทคนิคอุ่นใจแนะนำกันได้นะครับพี่ๆ

Kmut

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 3
  • Don' t take no more that you can hadle
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10/02/15 @20:41:08 »
สวย ลงล้อ 180 นะ บั้นท้ายจะงามมาก :)
ขาย การ์ดหม้อน้ำ VERSYS 2015
http://www.clubversysthailand.com/b9/versys-2015-13689/

ขาย ชุด แร็กหลัง Versys 2015 สำหรับกล่อง GIVI , SHAD,  SW Motech
http://www.clubversysthailand.com/b9/versys-2015-givi-shad-sw-motech/

MrKero

• จักรยาน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05/03/15 @23:16:00 »
วันนี้หลังจากขี่มาสักพัก ก็พึ่งมีโอกาสติดการ์ดหม้อน้ำ มีรุ่นน้องแนะนำคุณต้อมมาให้รู้จักว่าเป็นคนออกแบบแล้วทำเลย หลังจากลองคุยดูก็อธิบายรายละเอียด เห็นว่าหนา 1.5 เลย ผมเลยตัดสินใจเลือกสั่งตัวสเตนเลสรมดำไว้นานละ แต่ผมพึ่งมีเวลาว่าง (ยอมเสียแพงกว่าสเตนเลสสีธรรมดา 250 บาท) เพราะอยากได้ดำเข้ากะตัวรถ ผมก็ดูของไม่เก่งมากแต่ก็ดูหนาแข็งแรงดีครับ ส่วนตัวแม้จะยึดหลักๆ จะด้วยน็อตของรถ 2 จุด แล้วก็มีการเสริมทำรูรับไว้รัด 2 จุด ก็ดูแน่นดีครับ ขี่แล้วยังไม่รู้สึกกระพือนะครับ ผมเลือกลาย V เหมือนเค้าจะมีขาย 2 ลายนะครับ หากใครหาอยู่ก็ลองสอบถามคุณต้อม ดูได้ที่เบอร์ 089 499 0963

หมายเหตุ : รูปแรก รถผม ส่วนรูปสอง เป็นรูปสินค้าก่อนติด ไว้ผมมีโอกาสจะถ่ายตอนกลางวันมาให้ชม บังเอิญวันนี้ผมติดหลังเลิกงานมืดแล้ว  :) เสียค่าเสียหายไป 2550 บาท (ไม่รวมค่าจัดส่ง)

AbyssXII

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 2
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19/03/15 @03:41:43 »
มาเพิ่มเติมอีกนิดครับ

ขับไปสักพัก อย่าลืมใช้หกเหลี่ยมที่แถมมาให้ ขันแฟริ่งกับฝาถัง ลองเช็คความแน่นกันด้วยนะครับ ผมนี่แฟริ่งขวาเกือบปลิว

มารู้ตัวตอนกำลังสาดโค้งเล่นอยู่ขุนตาล ระหว่างทาง เชียงใหม่มุ่งหน้าลำปาง จอดขันกันเดี๋ยวนั้นเลย

รอบต่ำๆ อาการเรือนไมล์คราง มาแล้วจ้าาาาาาา หายางตัดแล้วยัดเข้าไป หายอยู่ครับ

ของแต่งนี่แบบ แทบคลั่งครับ หายากมาก ดีไซน์ยังไม่ถูกใจก็มี แต่ก็แบบ ไม่อยากซื้ออ่ะ

//วันก่อนไปลอง GSA มาใจเริ่มไม่อยู่กับเนื้อกับตัวแล้วคับ  :'(

CVT 1214 ผมนี่รักขุนตาลมากเลยครับผมครับ

บินเดี่ยวสายเหนือ กับพี่เสือใหญ่