Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: *** แจ้งผลตอบรับจากทาง บริษัทคาวาซากิ ครั้งที่ 1 ครับ ***  (อ่าน 4279 ครั้ง)

Kai Korakosh

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 44
วิ่งแค่นั้น เครื่องไม่น่าจะหลวมเร็วนะครับ...
เป็นผมจะหาสาเหตุจนแน่ใจก่อนนะครับ ที่จะตกลงซ่อมทั้งชุดแบบนั้น

แล้วได้ถามไหมครับ  ว่า คชจ ทั้งหมด  โดยประมาณเท่าไหร่ครับ

อนุบาลไฮเวย์

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 46
  • บ่าวเมียงแป้ แห่ระเบิด CVT 625
ทางศูนย์ น่าจะอธิบาย ให้ละเอียดมากกว่านี้นะคับ  โดยเฉพราะ ใช้คำว่า " รถปีเก่า " แต่ถ้าเป็น รถปีเก่า  ขี่แบบทะนุถนอม ล่ะคับ  จะเจอ คำพูดแบบนี้มั่ยคับ

bio cvt 141

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 3
  • bio
คำว่ารถปีเก่ามันน่าจะใช้กับพวกรถปี 1998-2000
ปี2010-2012 มันก็ไม่เก่านะครับ  ส่วนผมเองก็ขับขี่ปกติ เช็คสภาพรถให้พร้อมใช้เสมอ เท่าที่ทำได้ครับ

boong

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 2
-รถผมเดือนกันยา 2011ครับ

-ค่าใช้จ่ายประมา11050บาทครับ(รวมเช็ค 30000โลด้วยครับ เป็นค่าแรง1500บาท)

- ใช่ครับ เหมือนบอกปัด ว่ารถเก่าแล้วมันต้องมีปัญหา

เดี๋ยวคงต้องรอดูว่าใช้เวลากี่วัน ระหว่างนี้ก็เร่งทำงานหาเงินไปจ่ายให้คาวาครับ

bio cvt 141

• **
  • bio
ในบอร์ด ER ก็มีปัญหาเมื่อกันครับ เเต่สงสัยว่าทำไม er ไม่ค่อยเป็นทั้งๆที่เครื่องก็ตัวเด่วกัน อาจจะต่างกันเเค่อัตราทดต่างๆๆ
ทำไมส่วนมากเป็นเเต่versys   :'( ม่ายยยยยยยยยยยยจิงงงงงงง

Kai Korakosh

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 44
ในบอร์ด ER ก็มีปัญหาเมื่อกันครับ เเต่สงสัยว่าทำไม er ไม่ค่อยเป็นทั้งๆที่เครื่องก็ตัวเด่วกัน อาจจะต่างกันเเค่อัตราทดต่างๆๆ
ทำไมส่วนมากเป็นเเต่versys   :'( ม่ายยยยยยยยยยยยจิงงงงงงง

ผมก็คิดอย่างนั้นครับ แล้วก็แกล้งถาม จนท ฝ่ายรับประกันคุณภาพไป
จนท ท่านนั้น กลับบอกผมว่า  โดยสถิติแล้ว ER กับ Ninja เข้าเคลมมากกว่า Versys นะครับ

ถ้างั้นก็น่าจะเป็นสถิติตามปริมาณที่ขายนะครับ  เราอาจจะยังเก็บข้อมูลไม่ทั่วพอครับ

bio cvt 141

• **
  • bio
ในสิ่งที่ผมคิดนะครับ ผิด ถูก ขออภัยครับ
..ถ้าเป็นไปได้อย่างรถปี 2010-2012 ที่ยังไม่เกิดเหตุกรณี วาล์วขาด+ABS พัง  เวลาเข้ารับบริการเช็คระยะที่ 30,000 โล จากศูนย์บริการพระราม9 หรือดินเลอร์ต่างๆ
ทางศูนย์ต้องเก็บข้อมูลการตรวจเช็คระบบค่าต่างๆรวมถึงค่าทำงานของวาล์ว การทำงานของระบบเครื่องยนต์ต่างๆของเเต่ล่ะคันไว้หากรถคันนั้นๆ เกิดมีปัญหาในระยะไม่เกิน 42000-45000  กม.(หรือตัวเลขที่เป็นจุดเสี่ยงของอาการนั้นๆ) ทางศูนย์จะช่วยเรื่องอะใหล่ ส่วนของเหลวเช่น น้ำมันเครื่องผู้ใช้รถจ่ายเอง หรือสำหรับผู้ที่ไม่มีประวัติในการเข้ามาเช็คระยะการบริการหรือซื้อมือ2ไม่เคยเช็ึคทางศูนย์ ก็ขอให้ลดค่าใช้จ่ายในการซ่อมก็น่าจะดีถ้าเป็นไปได้
ในเมื่อยังไม่ได้คำตอบใดๆถึงอาการดังกล่าวจาก kawasaki  ก็ขอให้ช่วยผู้ที่ใช้รถเเละการบริการของท่าน ในเมื่อผู้ใช้ก็เข้าเช็คระยะตามคู่มือของท่านมาโดยตลอด