Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามพี่ๆครับระหว่าง Versys 1000 กับ F800 GS คันไหนคุ้มค่าคุ้มราคาครับ  (อ่าน 7730 ครั้ง)

AppStyle

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 2

AppStyle

• **
versys 1000 คุ้มค่ากว่า ทั้งในเรื่องค่าซ่อมบำรุง แต่ความคล่องตัวอาจจะสู้ไม่ได้ แต่ความเร็วเดินทางและระยะทางไปได้ดีกว่ามาก

f800gs ตัวประกอบไทย ค่าซ่อมบำรุงยังต้องแพงเหมือนเดิม ความคล่องตัวสูงกว่าในการใช้งาน แต่ความเร็วเดินทางและระยะทางไปได้สั้น เพราะถังน้ำมันเล็ก

ต้องถามถึงการใช้งานเป็นหลักครับ แล้วค่อยมาเลือกรถ
ผมคงเน้นไปทางดำมากกว่าทางฝุ่นครับ คงเน้นแบบนั่งสบายหน่อยครับเพราะสก๊อยไปด้วยครับไม่รู้ว่า Versys จะตอบโจทย์กว่าหรือเปล่า

bottle

• สายตรวจ 2 ล้อ
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 129
ถ้าเลือกความคุ้มค่า รถญี่ปุ่นคุ้มกว่าทุกประตู
เอาเฉพาะทางดำ versys 650 ไปได้ทุกที่  แต่ 800GS หล่อกว่า  แต่ versys1000 สบายกว่า

ใช้อารมณ์ตัดสินเลยครับ ไม่ต้องใช้เหตุผล
this is my Versys.
There are many like it,but this one is mine.
My Versys and I can go anywhere.
Without my Versys,I am useless.
Without me,my Versys is useless

CVT366

amorw

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 36
ถ้าเลือกความคุ้มค่า รถญี่ปุ่นคุ้มกว่าทุกประตู
เอาเฉพาะทางดำ versys 650 ไปได้ทุกที่  แต่ 800GS หล่อกว่า  แต่ versys1000 สบายกว่า

ใช้อารมณ์ตัดสินเลยครับ ไม่ต้องใช้เหตุผล
เรียนบ่าวจิม   ทางเส้นที่ว่า ไปบ่ฮอดเด้อ.5555
http://www.dtrackerthailand.com/board/index.php?topic=53784.0

AppStyle

• **
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
** เอาเงินส่วนต่างจากค่าใช้จ่ายต่างๆใน F800 GS
มาเติมน้ำมัน Versys 650 เที่ยวน่าจะดีกว่า ครับ **

โดยเฉพาะทางดำ
พี่เนตรพูดก็มีเหตุผลครับ

AppStyle

• **
ถ้าเลือก 650 ตัวใหม่ ก็จะเหลือเงินเที่ยวอีกมากกกกก
แต่ถ้าเงินไม่ใช่ปัจจัย เลือก 1000 ไปเลย แรง มันส์ ติดมือ  ;D ;D ;D ;D
ตอนนี้กำลังจะขาย650ให้เพื่อนครับ สงสัยผมคงได้ไปจบที่พี่เสือ800ตัวใหม่ที่กำลังลดราคาแล้วละมั๊งครับเนี่ย

boon

• **
ถ้าไทรอัมพ์ลดราคาจริง ผมคงลองเจ้าเสือแปดร้อยบ้างแร้ว
หมดหวังกับklr650 จากศูนย์คาวาไปแล้ว

ป๋อง สนามเป้า

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 27
  • More Outside In
KLR ลองดูที่ Red Br ซิครับ รถใหม่ 4 กว่า ๆ ผมเคยแวะไปดู ZX14 มา
ไม่รู้เป็นอะไร มอเตอร์ไซค์เต็มบ้าน

AppStyle

• **
ถ้าไทรอัมพ์ลดราคาจริง ผมคงลองเจ้าเสือแปดร้อยบ้างแร้ว
หมดหวังกับklr650 จากศูนย์คาวาไปแล้ว
ผมโทรไปสอบถามตัวแทนจำหน่ายเขาว่าราคาห้าแสนกลางๆครับ

AppStyle

• **
KLR ลองดูที่ Red Br ซิครับ รถใหม่ 4 กว่า ๆ ผมเคยแวะไปดู ZX14 มา
ถ้า4 กว่าๆก็น่าสนนะครับ

boon

• **
รอดูราคาครับเจ้าเสือแปดร้อย ออกแบบได้สวย ยิ่งตัวล้อลวดใส่ยางหนามน้อยนี่ใช่เลย

yuth

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 1
ตอนนี้ลังเลมากๆเลยคัรบกับversys1000กับtiger800  ::) ::) ::)

AppStyle

• **
ตอนนี้ลังเลมากๆเลยคัรบกับversys1000กับtiger800  ::) ::) ::)
รอไปก่อนก็ได้ครับพี่ ค่อยๆตัดสินใจครับผม ;D ;D

ณัฐดนัย อุชชิน

• มอไซด์ 250 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 10
  • CVT878 " ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน " CVT878
ดีทั้งคู่ครับ ผมชอบทั้งคู่ สวยทั้งคู่

ซื้อแล้วเอามาอวดกันหน่อยนะครับ รอแสดงความยินดีอยู่ครับ
ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ จากใจ  CVT878

parttimerider

• ยามเฝ้าบ้าน
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 148
  • You know who you are who you are not as others
ถ้าเดินทางไกล Versys 1000
ถ้า ลุย ทางฝุ่นมากๆ ลุยดิน ปีนป่าย F800GS
มิตรภาพ ไม่สำคัญที่ว่า..ใครเข้ามาก่อนมันอยู่ที่ว่า..
ใครเดินเข้ามาแล้ว..ไม่เคยเดินจากไปต่างหาก