Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ มีเรื่องอยากจะรบกวนสอบถามครับเกี่ยวกับเรื่องการตัดสินใจซื้อรถ  (อ่าน 4348 ครั้ง)

imad

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 1
สวัสดีครับ
ออกตัวก่อนเลยผมอยู่จังหวัดสระแก้วอยากได้รถ BB สักคันเก็บตังมาได้ประมาณ 80000บาทอยากจะถอยcb500x สักคันเมื่อสิ้นฝนนี้
ด้วยงบที่ไม่มากตั้งใจจะหามือ2สักคัน ก็พบว่าหลายๆคนขาย500x ไปออกversys ผมเลยสนใจไปหาข้อมูล มาบ้างและถูกใจversys พอสมควร เอาละครับมาถึงคำถามแล้วครับ
1.ผมมีงบ 80000-100000 ผมจะดาว versys ตกผ่อนเดือนนึงเท่าไรดาวน้อยไปมั้ยครับถ้าผมอยากได้ผ่อนเดือนละ3-4000บาทต้องดาวเท่าไรหรืองบขนาดนี้ควรขี้500xพอ

2.ดาวแสนนึงต้องเพื่อค่าอะไรอีกมั้ยครับ เช่นค่าประกันค่าชุดเซฟตี้

3.ผมอยู่สระแก้วมีใครอยู่แถวเส้น จันทบุรี-สระแก้วมั้ยครับออกรถกันที่ใหนครับแล้วเรื่องศูนย์บริการค่าใช้จ่ายสูงมั้ยครับต่อครั้ง

4.ความเห็นส่วนตัวvesys แพงมากสำหรับผมแต่เห็นหลายคนบอกว่าคุ้มกว่าเจ้า500X มากผมก็เลยหลงทางเลยทีนี้กลัวซื้อx แล้วไม่จบ
ถ้ามันคุ้มจริงคงต้องเก็บตังอีกหน่อยถึงซื้อ ขอถามความเห็นผู้ใช้vesys โดยตรงเลยว่าผมเหมาะกับversys มั้ย ตอนนี้อายุ32สูง175หนัก95 ขาจะพอดีใหมครับ

"บางคนเลือกที่จะรอความสุข แต่ผมเลือกที่จะสร้างมันเอง"

GOG Touring

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 59
สวัสดีคับ มาช่วยตอบคำถามจ้ะ อาจไม่ได้ข้อเท็จจริงนัก เพราะเอาประสพการณ์ของตัวเองมาตอบน่ะจ้าา

1. งบขนาดนี้ดาว์นน้องวีได้สบายๆคับ แต่ถ้าจะผ่อน 3-4 พัน/เดือน ต้องดาว์นหนักกว่านี้อีกคับ เข้าไปถามเซลล์เอาเลยคับว่าอยากได้เท่าไหร่
ถ้าราคานี้พอไหวก้อจัดน้องวีไปคับ แต่ถ้าไม่อยากมีภาระมากก้อจัด 500x ไปเรยคับ 2 ล้อเหมือนกันมิมีปังหาจ้าาา

2. ผมดาวไปแสนหนึ่ง+ประกัน/ทะเบียนอีก รวมแล้ว 130000 นิดๆ ซื้ออุปกรณ์ที่จำเป็น (กันล้ม การ์ดแฮนด์ ชิลสูง แร็คหลัง สปอทไลท์ และชุดเซฟตี้ต่าง)
อีกประมาณ 20000 ก่าๆคับ (ผมงบน้อยไม่เน้นของแท้ อันไหนทำเองได้ก็ทำคับ ประหยัดไปได้อีกพอควร เวลาเกิดอุบัติเหตุจะได้ไม่บอบช้ำเกินไป อิอิ)

3. โซนนี้น่าจะมีศูนย์อยุ่แปดริ้ว ชลบุรีและก้อพัทยานะคับ แต่ว่าอยู่ตรงไหนผมไม่ทราบจิงๆ รู้แค่ศูนย์มิตรยนต์พัทยาใต้ เพราะผมอยู่พัทยาจ้ะ
ค่าเซอร์วิสผมว่ารวมๆแล้วถูกกว่าทุกค่ายสำหรับรถBBคับ น้องวีเป็นรถที่ดูแลง่าย บางอย่างทำเองก็ได้คับบ (แต่ขี้เกียจ 555)

4. จุดที่ผมเห็นว่า500x แจ่มกว่าจิงๆคือเรื่อง ราคา การประหยัดน้ำมัน กุญแจนิรภัย ได้ยางติดรถที่เจ๋งสุดๆ(Pirelli Scorpion Trail) กับขาตั้งคู่

แถมท้ายอีกนิดคับ
มีพี่ในCVTคนนึงกล่าวไว้ว่า "ตอนซื้อ Versys คนขายก็ไม่บอก ว่าจะแถมเพื่อนดีดีมากมายขนาดนี้"

ลองพิจารณาดูคับ ถามใจตัวเองดีที่สุดจ้ะ :-* :-* :-*

Gru-Wa-Lraw

• มอไซด์ 250 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 9
เห็นด้วย กับ ท่าน GOG Touring ครับ กับความเห็นนี้เลย

:)

แถมท้ายอีกนิดคับ
มีพี่ในCVTคนนึงกล่าวไว้ว่า "ตอนซื้อ Versys คนขายก็ไม่บอก ว่าจะแถมเพื่อนดีดีมากมายขนาดนี้"
ลองพิจารณาดูคับ ถามใจตัวเองดีที่สุดจ้ะ

kathayut CVT 955

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 11
  • 222 ม.2 ต.บ้านพร้าว อ.ป่าพะยอม จ.พัทลุง 93110
;D  มาช่วยตอบคับ

1 ผมไม่เคยขี่ 500x ดังนั้นจึงไม่ทราบว่าดีหรือไม่ดี แต่เท่าที่อ่าน รีวิว ก็โอเคคับ  ประหยัดดี  คุณภาพโอเค แต่ผมเชื่อได้ว่าถ้าเจ้าของกระทู้เลือก 500x  สักพักก็ไม่วายต้องมาหาน้องversys

2 งบตามที่ว่านี้ ผมว่าออกมือสองก็โอเคนะคับ  ผ่อนสบายๆ มาแบบมีอุปกรณ์เสริมครบ  รถผมก็มือสอง  ใช้ดีไม่ต่างกับมือหนึ่ง 

3 แถวนั้นน่าจะมีศูนย์อยุ่แปดริ้ว ชลบุรี  พัทยา  ค่าใช้จ่ายในการเข้าเช็คศูนย์แต่ล่ะครั้งก็ไม่แพงอย่างที่คิด

4 ครอบครัว versys อบอุ่นเสมอคับ

ปล. ผมไม่ผิดหวังจริงๆคับที่เข้ามาในครอบครัว versys    อย่างที่พี่ๆเค้าบอกนั้นล่ะคับ  ตอนซื้อ Versys คนขายก็ไม่บอก ว่าจะแถมเพื่อนดีดีมากมายขนาดนี้"

;D ;D ;D

ฝันให้ไกล ไปให้ถึง   CVT 955   สายตรงที่  088-4450681

zumo_X

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 18
  • CVT 1054
ศุนย์พัฒนยนต์ ฉะเชิงเทรา ซื้อได้ทุกรุ่นครับ แต่รถที่โชว์รุ่นใหญ่สุดมีแค่นินจา 300 (อยู่ตรงข้ามวิทยาลัยเทคนิคครับ) http://www.kawasaki.co.th/th/dealer.asp#s=8&p=8

ผอม เพรียว บอบบาง

BOBBY 69 CVT 740

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 56
  • CC รถไม่เท่าไหร่ ขอแค่ CC ใจที่ใกล้เคียง !
ผม เคยขี่ทั้ง สองตัว ครับ ส่วนตัวผมน้ำหนักเยอะต้องการรถที่มีพลังมากหน่อย ครับ เลย เลือก Versys ถ้าเป็นผมจะ เลือก น้อง   V มือสองครับ แต่ต้องหาราคาที่เหมาะกับเรานะ ครับ เป็นห่วงในระยะยาว แต่ถ้าวันนึง ขี่ไปสักพักอาจจะรู้สึกว่า  500  มันน้อยไปครับ ปัจจุบันนี้ ผมว่า 650 กำลังดี  แต่ถ้าโอกาสมี ขยับ ไป  1200  แน่นอน สุดท้ายนี้ อยากให้ลองขี่ดูทั้งสองตัวครับ ก่อนจะเสียเงินก้อนเดียวที่เราออมมา เพื่อ  BB  สักคน และยังยืนยัน ว่า  Versys  ยังคงแถมสังคม แบบพี่น้อง ที่พวกเรา อยู่ร่วมกันมานาน และ ยังคงอยู่ต่อไป เรื่อยๆ ครับ สิ่งที่เป็นหลักฐานได้คือ คนที่ ขยับ  CC  หรือ เปลี่ยนรถ ยังคงจับกลุ่ม อยู่กับเราเหมือนเดิม ไม่ไปไหน ?

Kan PaetRiw

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 57
  • Ride Safe ~ Make Love ~ No War [กาน แปดริ้ว]
ตามก็อกว่า ครับ  ;D

ปล. คำพูดของชายแก่ท่านนี้  "ตอนซื้อ Versys คนขายก็ไม่บอก ว่าจะแถมเพื่อนดีดีมากมายขนาดนี้"  เสียดายที่วันนั้น  ข้ามถนนไม่มองรถ มัวแต่FB  Line แชทกับสาว  ก็เลย...จากพวกเราไปแล้วครับ
  :'(  :'(  :'(
Versys ศิษย์โสธร  CVT 405;Ride Safe ~ Make Love ~ No War [กาน แปดริ้ว]

- T O N G -

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 177
  • I 'll be back...
    • https://www.clubversysthailand.com/
:o :o :o 
^^ไอ้ หำเหี่ยว ถรุย ตรูยังไม่ตายยยยย...
::) ::) ::)

Kan PaetRiw

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 57
  • Ride Safe ~ Make Love ~ No War [กาน แปดริ้ว]
:o :o :o 
^^ไอ้ หำเหี่ยว ถรุย ตรูยังไม่ตายยยยย...
::) ::) ::)
โถ...ตายตาไม่หลับ ยังห่วงน้องๆ   :o ???  ;)
Versys ศิษย์โสธร  CVT 405;Ride Safe ~ Make Love ~ No War [กาน แปดริ้ว]

thworakornr

• บุคคลทั่วไป
:) ตามพี่ก๊อกเลยครับ แต่ว่า หากไม่ยึดติดกับมือหนึ่งมากๆ มาแวะเวียนเว็บนี้บ่อยๆหาซื้อในนี้มือสอง คหสต ผมว่าคุ้มกว่าเยอะครับ พี่ๆในนี้ขยับรุ่นกันเยอะเหมือนกันครับ ย้ำว่าหาในนี้นะครับ อย่างน้อย ยังพอทราบประวัติครับผม :)

เอเย่นต์อ๊อด

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 19

[email protected]

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 3
ต้องดูงบดีๆด้วยน่ะครับ มือหนึ่งก็ดี มือสองก็ประหยัดไปเยอะเลย บวกลบคูณหารดีๆ มือหนึ่งออกศูนย์กับมือสองแบบมีของแต่งห่างกันเกือบๆแสนน่ะครับ ลองศึกษาดูดีๆครับ

โชคดีครับ

;) ;)
เหนือสุดในสยาม ชายแดนสามแผ่นดิน ถิ่นวัฒนธรรมล้านนา ล้ำค่าพระธาตุดอยตุง

Big Foot

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 20
   รักแนวทัวร์ริ่ง...ในงบประมาณที่ตนเองเลือกได้ ไม่ขัดสน ก็มีอยู่ 2 ค่าย Honda กับ Kawazaki ค่ายอื่นไม่ต้องไปแลมันเลย
ที่นี้ก็อยู่ที่ใจตนเองอ๊ะละ ที่จะเลือกใครมาเชยชม...ศึกษา ค้นคว้า หาข้อมูล เอามาเปรียบเที่ยบ แน่ใจแล้วเลือกเลย
อย่าเชื่อคำบอกเล่าของผู้อื่นเป็นที่ตั้ง เพราะถ้าเลือกผิดตามที่ตนเองพึงพอใจ มันจะทิ่มลูกนัยต์ตาเราอยู่ทุกวัน... ส่วนตัวผม เลือก Kawa...คำตอบของเหตุผลมากมาย เกินบรรยาย ทั้งๆที่ผมมีใจรัก HARLEY-DAVISON แต่อำนาจการซื้อของผมไม่พอเพียง...

เอาอัตราการผ่อนชำระมาให้พิจารณา

WhiteDragon

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 58
คำตอบดีๆ อยู่ข้างบนแล้วครับ   :) :)

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องมือหนึ่ง มือสอง ผมแนะนำมือสองครับ คุ้มค่าแน่นอน  ;D ;D

อยู่ Club นี้ และจะทำให้ Life style ของคุณเปลี่ยนไป  ;D ;D

Aloha bee

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 2
จัดมาครับ น้องผมใช้ 500x ผมใช้ versys ขอบอก น้อง V จีดสุด
CVT652 ใบอ่อน CM04