Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: บูรพากาแฟ ชวนนั่งจิบกาแฟ ยามเช้า เสาร์หรืออาทิตย์ ทุกๆอาทิตย์ครับ  (อ่าน 17100 ครั้ง)

thworakornr

• บุคคลทั่วไป
สืบเนื่องจากการชวนกันออกไปทานกาแฟอย่างไม่เป็นทางการของนักขี่แถว ศรีราชา-ชลบุรี เมื่อยามว่างจากภารกิจการออกทริป :) แต่ยังอยากขี่รถชิลล์ๆอยู่ กอร์ปกับ อายุเริ่มเยอะ ตื่นเช้าเลยชักชวนกันมาทานกาแฟยามเช้าของทุกๆเสาร์-หรือ อาทิตย์เพื่อทานกาแฟ พูดคุย แลกเปลี่ยนทรรศนะ สอบถามสารทุกข์ สุกดิบกันตามประสาคนชอบรถมอเตอร์ไซค์ รถใหญ่บ้าง รถเล็กบ้าง ตามความอยากของแต่ละคน ;D และพื้นที่แถวภาคตะวันออกเป็นพื้นที่ที่มีแหล่งท่องเที่ยวมากมาย จึงมีผู้ประกอบการมาเปิดร้านกาแฟมากมาย ส่วนใหญ่เป็นกาแฟอินดี้ซะด้วย จึงทำให้เราสามารถเปลี่ยนร้านได้ทุกสัปดาห์ :)

เวลานัดหมาย 06:30 สถานที่นัดพบ อ่างเก็บน้ำบางพระ ตกลงนัดแนะสถานที่ทานกาแฟ พูดคุยทั่วไป ถ่ายรูปหล่อๆกับรถสุดที่รัก ;)

ล้อหมุน 06:45 เดินทางไปร้านกาแฟที่ตกลงกัน

:) รูปตัวอย่างร้านกาแฟที่ไปมาครับ :)

555 รูปน้อยหาไม่เจอ เจอแล้วจะมาลงเพิ่มครับ
หากใครสนใจ ทักในกระทู้ได้ครับ :P :P :P

:) 09:30-10:00 เวลากลับไปให้เวลาครอบครัวครับ  ;) ;) ;)
ป.ล. หากสมาชิกมาจากต่างที่เรายินดีขี่ไปเยือนนะครับ พัทยา แหลมฉบัง ระยอง :)

parttimerider

• ยามเฝ้าบ้าน
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 148
  • You know who you are who you are not as others
ขอบคุณมากครับ เผื่อผ่านไปแถวนั้นจะแวะเข้าไปครับผม
มิตรภาพ ไม่สำคัญที่ว่า..ใครเข้ามาก่อนมันอยู่ที่ว่า..
ใครเดินเข้ามาแล้ว..ไม่เคยเดินจากไปต่างหาก

thworakornr

ขอบคุณมากครับ เผื่อผ่านไปแถวนั้นจะแวะเข้าไปครับผม
;D ยินดีครับพี่ตุ้ย :) อาทิตย์นี้ออกนอกพื้นที่ไปหากาแฟเกาะช้างจ้า ;D ;D
สนใจ ตามลิ้งค์ล่างครับ
http://www.clubversysthailand.com/cvt-(travel-activity)/4-57/

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 545
  • > LINE: adisak.ant <

thworakornr

มากินที่ kabin coffee มั่งจิ ;D
:) เด๋วจัดคิวไปเยือนจร้า ;D ;D

Yongsak Tour

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 348
  • ชีวิตคือการเดินทาง
มากินที่ kabin coffee มั่งจิ ;D

เคยออกนอกพื้นที่บ้างอ่ะป่าว

thworakornr

sup_ant

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 545
  • > LINE: adisak.ant <

thworakornr

เคยออกนอกพื้นที่บ้างอ่ะป่าว
;D ;D ;D ;D :-*

ปีชง เค้ากลัว :P
  :D วันก่อนยังเห็นมาลั้ลลาอยู่พัทยาเลย ;D ;D ;D

parttimerider333

• -PARTTIMERIDER-
  • สายตรวจ 2 ล้อ
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 33
  • -เพื่อนไป เราต้องไป-
ผ่านไปแถวนั้นจะไปนั่งด้วยนะครับผม

thworakornr

ผ่านไปแถวนั้นจะไปนั่งด้วยนะครับผม
:-* จัดมาครับ พี่อาร์ม ขับ-ถ่าย ;D ;D

thworakornr

:) พรุ่งนี้วันหยุด 06:30 ครับ อ่างบางพระ :)

redsox

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 2
ผมอยู่บ่อทอง ว่างๆขอร่วมแจมด้วย

thworakornr

ผมอยู่บ่อทอง ว่างๆขอร่วมแจมด้วย
:) เชิญเลยครับ อยู่บ่อทองเล่นสายฝุ่นด้วยไหมครับ สามอาทิตย์ก่อนฝุ่นและฝนบูรพาเพิ่งไปเล่นมาแถวน้ำตกอ่างฤๅไนยครับ :)

thworakornr

:) พรุ่งนี้ 06:30 ริมอ่างบางพระคร้าบ ;D
พี่ไก่ กับ มาร์คปีโป้ สองลำล่ะ