Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: รองเท้าที่ฉันตามหา ตามมาดูกันนะจ๊ะ Icon 1000 Truant Boot  (อ่าน 9196 ครั้ง)

attagid

• มอไซด์ 250 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 6
  • ทางเดินมีไว้ให้เราก้าวต่อไป
มาจะกล่าว บทไป  ตามที่ฟลุคได้ลงกระทู้หา รองเท้า แบบ ใส่ขี่รถได้ + ทำงานได้ด้วย หาไปหามา ก็ยังไม่เจอสิ่งอันเป็นที่ไม่ถูกใจ เท่าไรนัก
และเมื่อวานที่ผ่านมา มีธุระที่ต้องเข้าไปแถวๆ เส้น อ่อนนุช เลยขอ อนุญาตคุณแฟนที่เป็นอันเคารพและรักยิ่ง แวะดู  จึงได้บทสนทนาดังกล่าวต่อไปนี้

ฟลุค:ตะเองผ่านร้านนี้พอดีเค้าขอแวะดูรองเท้าหน่อยนะ
คุณแฟน: หึ... เอาอีกแระ บ้าตลอดๆๆๆ
ฟลุค: เอาเหอะน่าแปบเดียว ดูเฉยๆ ถ้าไม่เกิน 3000 เค้าจะซื้อ
คุณแฟน : เออๆๆๆๆ (สีหน้าไม่ค่อยดีเท่าไหร่) แต่ก็เถอะจอดแล้วนิ

หลังจากจอดรถ ก็ตรงดิ่งเข้าไป ถามพนักงาน  มาดูรองเท้าครับ

พนักงานก็บอกว่า เชิญทางนี้เลยครับ เห็นครั้งแรก ยังไม่มีคู่ที่ถูกใจ จึงได้ถามพนักงานว่า

เห็นใน net มี icon ด้วยนิครับ พนักงานก็ งงๆ อ๋อๆ เดินไปหยิบมา พอเปิดดูเท่านั้นแหละ ของขึ้นครับ

ทำไมมันสวยแบบนี้อ่ะ โอ้โดนใจ ไซด์ผมด้วย ใหญ่และยาว เบอร์ 10 จึงถามราคา 6990 ครับ

โอ้แพงดีจัง แต่มันสวยมาก เป็นหนังด้วย น่าจะใส่ทำงานได้นะ คงหล่อๆ แนวๆ ดี

คิดไปคิดมาก็เกินการสนทนาเกิดขึ้นอีกครังนึง

ฟลุค: คุณแฟน ว่ามันสวยไหม
คุณแฟน: ก็ ธรรมดานะ (ใช่สิเธอชอบคู่อื่นมากกว่านิ)
คุณแฟน: แล้วไม่ลองคู่อื่นหรอ (มีมาวางอีกคู้ครับ แต่ฟลุคไม่ค่อยได้สนใจมันเท่าไหร่นัก)
ฟลุค: ก็ลองดูแล้วถามราคาอีกคู่ เท่าไหร่ครับ
พนักงาน: 3700 ครับ
คุณแฟน : ยิ้มเลยครับ มันถูกดี สวยด้วย มันน่าจะเหมาะ กันฟลุคนะ เค้าว่า เอาละไง
ฟลุค: แต่เบอร์มันเล็กไปเบอร์นึงนะ เลยถามพนักงานว่ามีอีกเบอร์ไหม
พนักงาน : เข้าไปดูแล้วเดินออกมาว่า ไม่มีแล้วครับ
ฟลุค: นั่นไง แล้วคู่นี้ลดไหมครับ
พนักงาน: ลด 10% ครับ

จึงถามแฟนอีกทีว่ามรวิธีไหนไหมที่ซื้อ โดยที่เรา มะต้อง จ่าเงินเป็นก้อน  ( เดียววิธีซื้อ ของฟลุค จะมาเล่าทีหลังนะครับ )

เลยเป็นที่มา ของรองเท้า คู้นี้ครับ 

Icon 1000 Truant Boot

ข้อมูล คร่าวๆครับ ที่ฟลุคได้อ่านดู

รองเท้า Icon 1000 Truant Boot (หรือ One Thousand Truant) รองเท้าบูทสำหรับการขับขี่มอเตอร์ไซค์จากทาง Icon แบรนด์ผู้ผลิตจากประเทศสหรัฐอเมริกา เป็นรองเท้าขับขี่มอเตอร์ไซค์ของทาง Icon ที่สามารถสวมใส่เพื่อท่องเที่ยวได้อย่างไม่เคอะเขิน ด้วยสายเลือดของ Truant ของทาง Icon ที่การันตีความแข็งแกร่ง รองเท้ามีส่วนหัวที่เสริมความแข็งแกร่งพิเศษ (Reinforced Toe Box) พร้อม Axial metric steel shank (โลหะที่ช่วยเสริมความแข็งแกร่งส่วนพื้นรองเท้า ให้เหมาะสมกับการใช้งานในการขับขี่รถมอเตอร์ไซค์) ซึ่งเป็นองค์ประกอบที่ทำให้รองเท้าบูทคู่นี้เหมาะกับการขับขี่มอเตอร์ไซค์อย่างแท้จริง ส่วนหนังของรองเท้าแบบ Full Grain ซึ่งเป็นหนังแท้ที่ไม่มีการนำชิ้นส่วนด้านในออก มีความแข็งแรงทนทาน ราคาแพง ส่วนเชือกรองเท้าเป็นแบบ semi-covered laces ซึ่งมีการปกปิดบางส่วนของตัวเชือกรองเท้า มีสายคาดปรับระดับได้ 4 ระดับทางด้านบนรองเท้า ที่รองรับตัวล็อคสายแบบโลหะ ทั้งหมดนี้ทำให้ Truant คือรองเท้าบูทที่เหมาะกับการขับขี่รถมอเตอร์ไซค์สมัยใหม่

ด้านคุณสมบัติอื่นๆ ของรองเท้า Icon 1000 Truant Boot คือ พื้นรองเท้าเป็นแบบยาง ป้องกันการไถลลื่น (Slip-Resistant Rubber Sole) มีส่วนป้องกันการพลิกของข้อเท้าทางด้านในรองเท้า (Internal Ankle Protection) ใช้ระบบการร้อยเชือกแบบ Low-profile มีรูระบายอากาศขนาดเล็กรอบรองเท้า พร้อมตกแต่งบนตัวลิ้นรองเท้า และสายคาดด้านบนรองเท้าด้วยเทคนิคการปั๊มลายบนตัวหนัง

ที่มา  http://www.biker-trend.com/%E0%B8%A3%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B9%89%E0%B8%B2-icon-1000-truant-boot/

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=gozDNW9CITQ[/youtube]

ขอบคุณ YOUTUBE.COM ด้วยครับ

ต่อมาเป็นรูปจริงครับ  ถ่ายด้วย NOKIA LUMIA 925 หากไม่ชัดขออภัยครับ

เริ่มด้วย กล่อง ครับ ใหญ่มากๆๆ

เปิด ออกมา จะเจอครับ รองเท้าหนัง สี น้ำตาลๆ สวยๆ นอน สงบนิ่งอยู่ ครับ

แนวตั้ง ครับ แนวตั้ง

ด้านซ้าย

ด้านขวา

ด้านหลัง

รอยปั๊ม บนสายรัดบริเวณข้อเท้าครับ สวยงามดีครับ

บริเวณ พื้นรองเท้าครับ สวยงามดี ไม่น่าจะลื่นนะ จากที่ลองใส่เดินดูครับ แต่พื้น สูงพอควรครับ

มี Axial metric steel shank (โลหะที่ช่วยเสริมความแข็งแกร่งส่วนพื้นรองเท้า ให้เหมาะสมกับการใช้งานในการขับขี่รถมอเตอร์ไซค์)

ส่วนนี้อยู่ตรงพื้นรองเท้า ตรงส้นเท้าครับ บางบอกยี่ห้อ เป็น หนังปั้มนูน นะครับ ไม่รู้ว่าใส่ไปๆแล้ว จะหายรึเปล่า

ต่อมาเป็นจุด ล๊อคของ ที่ล๊อคข้อเท้าครับ สวยดีผมว่า ใช้งานง่ายด้วยครับ

บริเวณ ลิ้นรองเท้าด้านใน ครับ

ตาไก่ตรงที่ร้อยเชื่อก มีโลโก้ ทุกอย่างครับ

อันนี้ บ่งบอกถึงอะไร ไม่รู้ครับ  น่าจะบอก วัสดุว่าเป็น หนัง และอะไรอีกไม่รู้ ครับ

บริเวณ หัวรองเท้าด้านใน ครับ

ส่วนหัวครับ  เป็น คลื่นๆ 3 เส้น ส่วนนี้  ที่เค้าบอกว่ามี ส่วนหัวที่เสริมความแข็งแกร่งพิเศษ (Reinforced Toe Box)

จากการ ลองใส่เดินดู ครับ มีน้ำหนักเบา คล่องตัวครับ เดินสะดวกอยู่ครับ ไม่อึดอัด  โดนรวมพอใจครับ เดียวถ้าใส่ขี่รถ จะบอกบอกเล่าอีกทีครับ

ส่วนการซื้อของผมคือ  รูดเต็มครับ แล้ว โทรไป ผ่อนเอา อิอิ เงินเดือนน้อยครับ แต่อยากมี ก็เลยต้องทำวิธีนี้ ครับ เสียดอกประมาณ 300 บาทครับ

ขอบคุณ CLUB VERSYS THAILAND มากครับ สำหรับพื้นที่ รีวิว ครับ

CVT 231 การเดินทาง  มิตรภาพ  และ ความสุข

ฟลุค 087 760 6341

Kru_JacK

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 2
สวยจริงๆครับ ขอพิกัดร้านด้วยครับ ขอบคุณครับ ;D ;D ;D

Pipe_papa

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 4
  • Baby Versys CVT995
หน้าตาหล่อและเป็นมิตรครับ ราคาพอจับต้องได้ รอฟังผลตอนขี่ครับ  :-[
Baby Versys
CVT 995 "ท่องเที่ยวทั่วไทยไปกับเมีย"

kathayut CVT 955

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 11
  • 222 ม.2 ต.บ้านพร้าว อ.ป่าพะยอม จ.พัทลุง 93110
 :)รองเท้าสวยคับ. การรูดเป็นวิธีที่ดีในการซื้อคับ. ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่  ผบ. บ่นบ้างแต่น้อยกว่าออกเงินก้อน อิๆ ;D
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง   CVT 955   สายตรงที่  088-4450681

อนุบาลไฮเวย์

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 46
  • บ่าวเมียงแป้ แห่ระเบิด CVT 625
สวยคับ  ใส่ได้ทุกโอกาส เลยคับ

นัย หัวลำโพง

• ถูกใจให้เลิฟๆ 1
ปะลำปะเหลีอ :-[ :-[

เจ๋ง เจริญกรุง

• ถูกใจให้เลิฟๆ 5
  • CVT 789
แหล่มเลย ;D

[email protected]

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 3
สวยจิงๆ แต่ราคาแหมๆ ไม่น่ารักเลยอะ
เหนือสุดในสยาม ชายแดนสามแผ่นดิน ถิ่นวัฒนธรรมล้านนา ล้ำค่าพระธาตุดอยตุง

Johnbigone

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
ที่ไหนมีขายมั่งครับ รุ่นนี้ครับ ;D

Johnbigone

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
สวยดีครับ ราคาแรงมัยครับ แล้ว ที่ไหนมีขายมั่งครับ ;D

A Min HO

• ถูกใจให้เลิฟๆ 9
  • ความจำฉันสั้น แต่รักฉันยาว...ยาว CVT 1072 YES sir!
สวยทนน่าใช้แต่แรงราคาไปเยอะสงสัยต้องรองเท้า safety jogger เหมือนเดิมคู่ละพันกว่าใช้ทำงานดีใส่ขับรถก็โอเคครับ   :) ;D