Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ทุกท่านระมัดระวังกันด้วยครับ  (อ่าน 6740 ครั้ง)

"Jesse Nightfox"

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 6
  • ก๊วยเจ๋ง FJR1300 CVT145
สวัสดีทุกท่านครับ
หายจากบอร์ดไปนาน เนื่องจากประสบอุบัติเหตุ พักรักษาตัวที่โรงพยาบาลเป็นเดือน พึ่งจะได้กลับบ้าน

เรื่องมีอยู่ว่า บริเวณที่เกิดเหตุเป็นถนน ไป2เลน กลับ2เลน และมีเกาะกลางคั่นอยู่ ผมกำลังขี่รถกลับบ้านโดยขี่ในช่องทางซ้าย ความเร็วไม่เกิน80
ในระยะประมาณ100เมตรด้านหน้าจะเป็นที่กลับรถ รถเก๋งซึ่งวิ่งอยู่ด้านหน้าผมในระยะประมาณ50เมตร ได้เปิดไฟเลี้ยวและชิดซ้าย
ผมจึงได้เปลี่ยนมาในช่องทางด้านขวาเพื่อจะแซง ในขณะนั้นเองเมื่อผมเข้ามาใกล้ในระยะไม่เกิน1ช่วงคันรถเมล์ ไม่เกิน 15 เมตร
รถเก๋งคันนั้นได้เลี้ยวขวาตั้งฉากออกมาอย่างรวดเ็ร็วเพื่อจะเข้าที่กลับรถ ผมหมดปัญญาที่จะหลบ แตะเบรคปุ๊ปก็ชนโครมทันที

ผลก็คือรถพังจนซ่อมไม่ได้ เฟรมเบี้ยว เสื้อเครื่องแตก แกนโช้คหน้าหัก  :'(
คนแขนหักทั้ง2ข้าง ศอกซ้ายแตกละเอียด ขาซ้ายหัก ใส่เหล็กทุกจุด  :o :'( :'( :'(
ตอนนี้อาการดีขึ้นมากแล้วแขนขวาหายแล้ว แขนซ้ายคงอีกนาน ขาซ้ายถอดเฝือกแล้วตอนนี้กำลังหัดเดิน

ที่เล่ามาทั้งหมดนี้เพื่อเป็นอุทาหรณ์ อยากให้ทุกท่านระมัดระวังกันด้วยครับ บางครั้งปัจจัยของอุบัติเหตุก็ไม่ได้มาจากเราเพียงฝ่ายเดียว

สภาพรถ

สภาพคน

ขาย ขาย ขาย
เสื้อ Joe Rocket
http://www.clubversysthailand.com/index.php/topic,667.0.html

"It's not what you ride just LOVE to ride"

เล็ก AutoSaung

• 0 8 5 0 5 8 1 0 4 0
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 139
  • เวอร์จิ๊ด
ขอให้หายไวไวนะครับ...เป็นกำลังใจให้ครับ..
CVT60

Godmode

• มอไซด์ 650 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 11
  • ไม่คิดดูถูกใคร อาจทำตามใจไปบ้าง ก็เขาจ้างมาให้ทำ!?
ขอให้หายไว้ๆ ครับผม ทุกๆ คนระมัดระวังเพิ่มขึ้นด้วยนะครับ   :'(

Dynarider

• MEMBER CODE CVT 1
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 61
  • There's a road,there's a ride^^
โดนหนักทั้งคนทั้งรถเลยครับ  ขอให้หายเร็วๆนะครับ  :P 

แล้วคู่กรณีเค้ารับผิดชอบอย่างไรบ้างครับ  :(
Make every trip an adventure just click here...

Slowly_o รักในหลวง

• มอไซด์ 650 CC.
ขอให้หายเป็นปกติครับ......เป็นอีก 1 กำลังใจให้ครับ :(

ปล.พฤติกรรมแบบนี้ แถวบ้านผมเรียก "ระ_ำ" ครับ......คนเลวๆ.......

ขออภัยหากไม่เหมาะสม ลบได้ครับ...ผมเกลียดคนพวกนี้เป็นการส่วนตัว >:(
เน้นรอด ไม่เน้นเร็ว ..... CVT 32

nao

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 124
ขอให้หายไวๆนะครับ...ขอเป็นกำลังใจ...สู้ๆ

เรือขุดแร่ดีบุก แถวฝั่งอันดามัน  081-0914686

Kavin4

• บุคคลทั่วไป
ขอให้หายเป็นปกติโดยเร็ววันครับ.. :( พูดแบบไทยๆ ฟาดเคราะห์ไปแล้วนะครับ ต่อไปขอให้มีแต่สิ่ง ดี ๆ เข้ามาครับ

ต้นข้าว

• มอไซด์ 250 CC.
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 35
  • ยัยดื้อ <ต้นข้าว>
เป็นเยอะจังคะ :(  ขอให้หายเร็วๆนะคะ สู้ๆคะ

เป็นผู้หญิง..แล้วผิดเหรอ ที่ชอบ bigbike

Dr.Grip

• ถูกใจให้เลิฟๆ 46
ขอให้หายเป็นปกติเร็วๆนะครับ พักผ่อนมากๆและกายภาพบำบัดน่าจะช่วยได้เยอะครับ
www.clubversysthailand.com
"Versys หัวใจ Touring & Adventure "
E23FLP  @144.6375 MHz. Rayong
CVT 108

sup

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 1
ขอให้หายไวๆนะครับ :(

ณเดช

• SyRus Cvt12
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 128
  • CVT 12
พี่ก๊วยเจ๋งครับ สู้ๆครับ จากนี้ไปสิ่งที่เข้ามาถือว่าเป็นเรื่องเล็กไปเลยครับ ;)

one-man/หนึ่ง

เป็นกำลังใจให้พี่ กลับมาขี่รถได้โดยเร็ววันครับ
ไปด้วยใจ  เลขไมล์ไม่เกี่ยว

CVT  073

karn_aey

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 18
สู้ๆครับ :'(
แล้วรถยังซ่อมกลับมาใช้ได้อีกป่าวครับ :(

Nongkub

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 31
เป็นกำลังใจให้ หายเร็วๆนะครับ

NotIcaR

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 15
ขอหายเจ็บไวไวกลับมาเป็นปรกติเร็วๆนะคับ