Facebook CVT สำหรับการเชื่อมโยงในทุกมิติ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรถใหม่  (อ่าน 1595 ครั้ง)

Gwang

• จักรยาน
  • *
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 0
ออกรถใหม่
« เมื่อ: 04/12/13 @11:56:05 »
    ถ้าพี่หน่อยครับ ถ้าผมออกรถใหม่แล้วอยากแต่งของแต่งที่จำเป็น เช่น ชิวหน้า กาดเครื่อง กาดหม้อน้ำและอีกหลายๆอย่างนี่ จะออกรถที่ไหนดีระหว่างกรุงเทพ กะ สุราษ ครับ หรือจะสั่งทางเน็ตดีอะครับ :-* :-*

ถามอีกข้อนึงครับถ้าจะซื้อรถมือสอง ราคา สองแสนปลายๆแต่งมาบ้างแล้ว กะ ออกรถใหม่0 อะไรจะคุ้มกว่ากันเมื่อต้องการขายต่อไปเล่นรุ่นอื่นอะครับ

bottle

• สายตรวจ 2 ล้อ
  • เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 129
Re: ออกรถใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04/12/13 @14:49:26 »
-ถ้าออกรถใหม่ อุปกรณ์เสริมที่จำเป็น แค่เลือกเอาในหน้า ตลาดคลองถม ก็ซื้อไม่หมดแล้วครับ จำเป็นทุกชิ้น ไม่มีชิ้นไหนไม่จำเป็นเลย ตั้งงบไว้ซักแสนนึง... น่าจะได้ครบครับ  แต่ยังไงก็คุ้ม ถ้าคิดจะใช้ยาวๆ ;D

-ซื้อมือ 2 แต่งมาบ้างแล้ว ดูจะคุ้มกว่า ถ้าคิดว่าจะใช้ไม่นาน
this is my Versys.
There are many like it,but this one is mine.
My Versys and I can go anywhere.
Without my Versys,I am useless.
Without me,my Versys is useless

CVT366

r_rodeo

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 16
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04/12/13 @22:28:04 »
ตามพี่จิมเลยครับ ;D...ของผมออกที่โมโตโฮลิค สั่งปี๊บ,การ์ดแฮนด์ จากพี่โหน่ง ชีลด์หน้า กันล้ม ตัดหมอก ปี๊บท้าย แร็คท้าย จากคุณต้นกีวี ตีนเป็ด จากห้องคลองถม ปลั๊กจุดบุหรี่ การ์ดหม้อน้ำจาก furii shop อุปกรณ์คนส่วนใหญ่จาก 320 ทั้งหมดเสร็จในวันเดียว(อุปกรณ์บางตัวติดเองเพิ่มเองที่บ้าน) ออกรถเช้าตามฤกษ์ แล้วไปซื้ออุปกรณ์คนที่320 เที่ยงขับแบบงูๆปลาๆ มาบ้านพี่ชายแถวพระราม5 ให้คุณต้นติดตั้งอุปกรณ์ให้ บริการแบบถึงที่ 6 โมงเย็นล้อหมุนจาก กทม.ไปติดต่อลูกค้าที่ราชบุรี รุ่งเช้าขี่รถแวะเที่ยวเรื่อยๆ เช็ค 1000 โลที่สุราษฏร์ แล้วขับกลับถึงหาดใหญ่ ทั้งหมดผมตั้งใจให้เป็นทริปแรกของตัวเอง และถือโอกาสหนีลูกเที่ยว (พา ผบ.เที่ยวด้วย) ผมวางแผนพักที่ชุมพร 1 คืน ถือโอกาสแวะทักทายเพื่อนเก่า จบทริปแรก(run-in)ด้วยระยะทาง 1040 กม. เตรียมตัวเองให้พร้อม ศึกษาเส้นทางและจุดพัก อุปกรณ์ปะยางฉุกเฉิน เสื้อฝน และเบอร์โทรพี่น้องในคลับ เผื่อมีเหตุจำเป็นจริงๆ versys เป็นรถที่ขี่ง่าย กำลังเครื่องดี ขอให้มีความสุขกับรถใหม่นะครับ :-*
Duangdao Farm...Mushroom Energy

kathayut CVT 955

• เทพ 2 ล้อ
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 11
  • 222 ม.2 ต.บ้านพร้าว อ.ป่าพะยอม จ.พัทลุง 93110
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06/12/13 @08:00:42 »
 ;D ออกรถใหม่ก็ต้องมาแต่งกันพอสมควรคับ  เพราะมีอุปกรณ์เสริมดีๆสวยๆทั้งนั้น    ส่วนการออกรถมือสองก็ขึ้นกับโชคชะตาและโอกาสคับ ว่าจะได้รถมาแบบสภาพดีเยี่ยมอุปกรณ์เสริมจัดเต็มไหม  ส่วนผมได้มือสองมาจากโกผู้ใจดี ที่รักรถมาก  สภาพรถก็เลยยังฟิตๆ อุปกรณ์เสริมครบ ก็แค่ผมต้องมีอุปกรณ์ป้องกันตัวเองเท่านั้น  หมวก เสื้อ กางเกง รองเท้า ถุงมือ ส่วนรถ โอนชื่ออย่างเดียว อิๆ  และที่สำคัญคับ  อย่ารักรถใหม่มากกว่าแฟนที่บ้านนะคับ เดี๋ยวมีงอน ใช้ให้ไปนอนกอดรถ ผมโดนมาแว้ว 555
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง   CVT 955   สายตรงที่  088-4450681

Aran

• มอไซด์ 100 CC.
  • **
  • ถูกใจให้เลิฟๆ 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21/03/14 @15:16:28 »
;D ออกรถใหม่ก็ต้องมาแต่งกันพอสมควรคับ  เพราะมีอุปกรณ์เสริมดีๆสวยๆทั้งนั้น    ส่วนการออกรถมือสองก็ขึ้นกับโชคชะตาและโอกาสคับ ว่าจะได้รถมาแบบสภาพดีเยี่ยมอุปกรณ์เสริมจัดเต็มไหม  ส่วนผมได้มือสองมาจากโกผู้ใจดี ที่รักรถมาก  สภาพรถก็เลยยังฟิตๆ อุปกรณ์เสริมครบ ก็แค่ผมต้องมีอุปกรณ์ป้องกันตัวเองเท่านั้น  หมวก เสื้อ กางเกง รองเท้า ถุงมือ ส่วนรถ โอนชื่ออย่างเดียว อิๆ  และที่สำคัญคับ  อย่ารักรถใหม่มากกว่าแฟนที่บ้านนะคับ เดี๋ยวมีงอน ใช้ให้ไปนอนกอดรถ ผมโดนมาแว้ว 555
5555สม
เอ เค ประดับยนต์ นาทวี 086-090-3300